Author Topic: สงสัยได้มีข่าวดี นกรับ QP แน่ๆเลย  (Read 7638 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
นกแอร์ประกาศที่จะเพิ่มฝูงบินเพิ่มเติมด้วยเครื่องบินแบบ Boeing 737-800 จำนวน 2 ลำจาก GECAS ตั้งแต่เดือนเมษายน 2013 เป็นต้นไป ซึ่งจะเป็นเครื่องบินที่ได้รับส่งมอบตรงจากโรงงานประกอบเครื่องบินของบริาัทโบอิ้ง ในตอนนี้ทางสายการบินฯได้ให้บริการด้วยเครื่องบินแบบ B737-800 7 ลำ B737-400 3 ลำ ATR72 2 ลำ รวมถึง Saab340A จาก Nok Mini อีก 5 ลำ โดยเครื่อง B737-400 ทั้งหมดจะถุกแทนที่ด้วย B737-800 ที่มีความใหม่กว่า คุณพาที สารสิน ได้กล่าวกับทาง Bangkok Post ว่า สายการบินกำลังวางแผนที่จะทำการเปิดเส้นทางบินระหว่างประเทศซึ่งเส้นทางแรกจะเป็นจุดหมายปลายทางในประเทศจีน

Photograph: By. EI-AMD / Boeing 737-8V3(WL) "นกสดใส" HS-DBF On delivery 03-05dec12 SJO-YHZ-DUB-RKT-DMK ex HP-1529CMP

News: http://www.facebook....hailandAirlines  O30

Offline GOODLUCK

• ทหารเลว
  • *
ถ้าเปิดรับQPจริงก็คงจะเป็นเรื่องที่ดีครับ แต่สำหรับQPพลเรือนอย่างเราก็คงพ่ายกับนักบินกองทัพอีกตามเคยครับ เพราะเท่าที่เห็นนกแอร์รับแต่ทหารทั้งน้าน...ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะคร้าบ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
เท่าที่ผมมองนะครับ ตอนนี้เค้าน่าจะต้องการพลเรือนแล้วละ เนื่องจากไม่มีทางเลือก ทหารออกมากันหมดแล้ว และหลังๆกองทัพไม่ให้ License แล้ว ดังนั้นก็เป็นโอกาสของพลเรือนแล้วครับ

Offline golf307

• FLY away
  • ขุนศึก 9 ทัพ
เท่าที่ผมมองนะครับ ตอนนี้เค้าน่าจะต้องการพลเรือนแล้วละ เนื่องจากไม่มีทางเลือก ทหารออกมากันหมดแล้ว และหลังๆกองทัพไม่ให้ License แล้ว ดังนั้นก็เป็นโอกาสของพลเรือนแล้วครับ

ผมขอไห้เป็นอย่างที่เขียนมากๆ การที่ต้องไปสอบทั้งที่รู้ว่าเขามีตัวจิงอยู่แล้วมันหน้าเศรา (อารมเมียน้อย)  E47 เหมือนไปเป็นปาฮี่ ไห้ดูเหมือนว่าคนสอบเยอะๆ เฉยๆ E21

Offline Xpdr

• Co-Pilot TG
  • ทหารเลว
เห็นด้วยอีกเสียงครับ ตอนนี้Supply นักบินทหารไม่มากเหมือนเมื่อก่อนแล้วครับ ที่เหลืออยู่อยากออกมาก็ไม่ง่ายแล้วครับ
QPของพลเรือนมีโอกาสสงกว่าก่อนเยอะครับ

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
นกแอร์ชอบแอบเปิดเงียบๆนะครับ  E11