Author Topic: สอบถามราคาเรื่องการตรวจสุขภาพสำหรับนักบินมาให้แล้วครับ :)  (Read 9455 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ipharn

• ประชาชน
 O35 พอดีไม่แน่ใจเกี่ยวกับเรื่องสภาพร่างกายของตัวเองเท่าไหร่ครับเพราะ ทานยาสิวมาเกือบ 6 เดือน พร้อมทั้งกินเหล้าอย่างหนักมาตลอด 5 ปี (แทบทุกวัน) เลยกลัวว่าจะมีอาการตับอักเสบครับ ไหนๆก็อยากรู้อยู่แล้ว เลยทำการโทรไปถามรายละเอียดและราคามาบอกเพื่อนๆ ครับ

รายละเอียดคร่าวๆ น่าจะคล้ายๆกัน อันนี้ดูคอร์สการตรวจมาจาก Samsung health preventive screening center ครับ http://www.smchealth.com/ENG/programs/program4.jsp

แต่ปัญหาอยู่ที่ราคามาค่อนข้างแพงเลยครับ 5800 บาท แน่ะ  O23

ตอนนี้ให้เพื่อนที่รามาฯดูคอร์สที่นั่นให้อยู่นะครับ เดี๋ยวจะมาแจ้งให้ทราบอีกที แต่จากที่ได้ถามเพื่อน มันบอกว่าสามารถตรวจได้ครบทุกอย่างเหมือนกันกันกับเวชศาสตร์การบินครับ (ผมว่าคงมีที่ต่างอยู่บ้างแต่กลุ่มหลักๆน่าจะคล้ายกัน)

แล้วไว้จะมาแจ้งข่าวนะคร้าบ อุอุ มาตรวจสุขภาพเตรียมความพร้อมกันนะค้าบบบบ  - นักบิน 303-
« Last Edit: 26 November 2012, 23:07:49 +07 by ipharn »

• ประชาชน
อ่อ ลืมบอกไป 5800 บาทนี่ของโรงพยาบาล กรุงเทพฯ นะครับผม  O26 แพงหูฉีกเลยทีเดียว

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
กินเหล้าเกือบทุกวันมาตลอด 5ปี
ผมว่าตรวจสุขภาพราคา 5800 ถือว่าถูกล่ะคับถ้าเทียบกัน
รักษาสุขภาพนะคับ เรื่องดีๆยังรออยู่ในชีวิตอีกมากมาย  E30

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
ทำไมไม่ไปตรวจที่โรงพยาบาลภูมิพลเลยล่ะครับ 2800 บาทครับ

• ประชาชน
ทำไมไม่ไปตรวจที่โรงพยาบาลภูมิพลเลยล่ะครับ 2800 บาทครับ

เท่าที่ฟังมาเค้าบอกว่าต้องเป็นผู้สมัครที่ผ่านรอบแรกไปแล้วนี่ครับถึงมีสิทธิ์ตรวจ หรือว่าตอนนี้ตรวจได้แล้วอ่ะครับ?
ได้ราคาจาก รามาฯ ก็ไล่เลี่ยกันครับราวๆ 3000 บาท