Author Topic: ช่วงนี้มีข่าวอะไรที่น่าจะออกสอบบ้างหรือเปล่าครับ  (Read 5859 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pike596

• ประชาชน
อยากทราบว่ามีเหตุการณ์ะไรที่น่าจะออกสอบบ้างหรือเปล่าครับพวกความรู้รอบตัว รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนครับ

Offline TK

• StudentPilot
  • นักรบ
อยากทราบว่ามีเหตุการณ์ะไรที่น่าจะออกสอบบ้างหรือเปล่าครับพวกความรู้รอบตัว รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนครับ

ที่พอจะนึกออกนะ

ใครเพิ่งมาเยือนเมืองไทย มาทำไม นั่งเครื่องอะไรมา Airforceone เป็นเครื่องรุ่นอะไร
DD TG คนใหม่ชื่ออะไร มาจากไหน
รมว.คมนาคมคนใหม่ชื่ออะไร ตำเเหน่งเก่าคือ
ประเทศอะไรที่เกิดเหตุการณ์ความรุนเเรง ประท้วง ปธน.
คู่เเข่ง Obama ในการชิง ปธน ครั้งที่ผ่านมาชื่ออะไร เลือกตั้งไปวันไหน
ว่าที่ ปธน. จีนคนใหม่ชื่ออะไร
นายกฯจีนที่เพิ่งมาเยือนไทยชื่ออะไร มาเมืองไทยทำอะไร
เครืองรุ่นอะไรที่ TG เพิ่งรับมาล่าสุด
เเชมป์ The voice thailand ชื่อ บ้านเกิด อาชัพ (รอผล ยังประกวดไม่จบนี่????)

เเต่กว่าจะสอบ SP 2013 คำถามพวกนี้ก็เก่าไปละ ต้องคอยติดตามเรื่อยๆ

Offline pike596

• ประชาชน
สอบพวกความรู้รอบตัวครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลที่แบ่งปันนะครับ