Author Topic: SP TAA 2012  (Read 47805 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
 เนื่องจากมีเหตุขัดข้องบางประการ ทางบริษัท ไทยแอร์เอเชีย จำกัด

ขอแจ้งเลื่อนวันประกาศผล Student Pilot2012 รอบเวชศาสตร์

จากกำหนดการเดิมวันที่ 19 ธันวาคม 2555

กลายเป็นวันที่ 19 ธันวาคม 2556

ผมล้อเล่นนนนนนนนนนน

Offline maetukkae

• ประชาชน
จะ 17.00 แล้วยังไม่ประกาศเลย  E53

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
 O12 F5  O12  F5   O12   F5  O12  F5  O12  F5  O12  F5   O12   F5

• ประชาชน
อันนี้เป็นการสอบรอบสุดท้ายครับ

ทดสอบความอดทน

E22 E22

Offline iahova

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
ท่าทางวันนี้ผ่านไปอีกวันละครับ  - นักบิน 305-

Offline BaBeBoy

• ประชาชน
 E21 วันนี้เถอะคร้าบ ... ป๋มจาลงแดงแล้าน้าาา

Offline Topview

• นักรบ
เงียบจุงเบยย O35

Offline FWIC

• ประชาชน
คุณจะหลอกดาวเป็นครั้งที่สอง..จริงๆหรือคะ E08

• นักรบ
หรือว่า คห ของผมข้างบนจะกลายเป็นจริง โอ้วววว ไม่นะโรบิน!!!

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly

• ทหารเลว

Offline skyrocky

• ประชาชน

• ประชาชน
 O18 O18 O18 จิบชารอผลชิลๆ

ซะที่ไหนล่ะ E21

• ประชาชน
เพื่อนผมบอกปีที่แล้วแจ้งผ่านทางโทรศัพท์

ถ้าเกิดมีใครได้ Call แล้วช่วยมาแจ้งความคืบหน้าหน่อยนะครับ  E08 E08
จะได้รู้ตัวหน่อย ไม่ใช่ให้รอต่อไปอย่างนี้ เหมือนที่เป็นมา และไม่รู้ว่าจะจบลงเมื่อไหร่

Offline pineapple

• ทหารเลว
  • *
มาแล้ววววววววววววววววว  E18

Offline Topview

• นักรบ
 O02 O02 O02
เรียบร้อย

• นักรบ
ผ่านแล้วครับ ^^

• ทหารเลว
ยินดีด้วยกับทุกท่านที่ผ่านนะครับ.  E30

E18

Offline pineapple

• ทหารเลว
  • *
ข่าวจากพี่ pilotguide แม่นจริงๆ ครับ 40 คนพอดีเลย

Offline Get_Lost

• ทหารเลว
  • *
ยินดีกับทุกคนที่ผ่านด้วยครับ  E30 คนอื่นๆที่ยังเหลืิอโอกาสให้สอบก็สู้ต่อไปครับ  O19 ไม่รู้ว่าบางกอกจะเปิด sp ด้วยป่าว แต่อันนี้ผมก็ฟังข่าวลือมาอีกทีนะครับ รู้แต่ว่าสายการบินนี้ ของเค้าดีจริง

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ไม่มีชื่อผมครับในประกาศของ TAA ครับ    - นักบิน 305-

ดีใจด้วยกับทุกคนที่ผ่านนะครับ   E30

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
ไม่มีชื่อผมครับในประกาศของ TAA ครับ    - นักบิน 305-

ดีใจด้วยกับทุกคนที่ผ่านนะครับ   E30

ไม่เป็นไรนะครับ หนทางยังมีอีกเยอะ ขอแค่อย่าเพิ่งหมดกำลังใจไปเสียก่อนครับ สู้ต่อไป SKYWOLF

Offline TK

• StudentPilot
  • นักรบ
Congratulation na kub. ยินดีด้วยกับทุกท่าน

Offline cleartoland

• ทหารเลว
  • *
  • Every one can fly
มีพี่บางคนได้ 2ที่ด้วยนี่ แบ่งๆกันมั่งนะครับ   E30 E30 E30

Offline newpilot

• ทหารเลว
  • *
confirm ว่า SP TTA ต้องออกค่าเล่าเรียนเอง  2.X M ใช่มั้ยครับ
ต้องหาธนาคารกู้เงิน หรือ ว่า หักจากเงินเดือนหลังจากทำงานแล้ว

Offline Zenith

• ทหารเลว
ออกค่าเรียนเองครับ ประมาณ 2 ล้านต้นๆ เรียนที่ BAC เหมือนของ TAA จะหักค่าเรียนจากเงินเดือนนะครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ยินดีกับน้องๆทุกคนด้วยครับ พี่เองก็ทำหน้าที่ได้แค่เอาข่าววงในมาบอก ต่อไปขอให้น้องเป็นนักบินที่ดี เพื่อนร่วมอาชีพที่ดีต่อกัน มีน้ำใจต่อเพื่อนร่วมอาชีพ ไม่ส่าอยู่ที่ไหนในโลก เราก็อยู่ใต้ฟ้าเดียวกันครับ ส่วนน้องๆที่พลาดหวัง อาชีพนักบิน ไม่ใช่ทุกอย่างของชีวิต แค่ถ้าคิดว่าเรารักที่จะเดินเส้นทางนี้ มันยังมีอีกมากมายหลายหนทางที่เราจะขึ้นไปอยู่บนฟ้าได้ ขอให้น้องๆ หาตัวเองให้เจอเร็ววัน หาจุดอ่อนของตัวเองให้เจอ พี่เองก็สอบตกมาไม่รู้กี่ครั้งต่อกี่ครั้ง แต่ทุกครั้งที่พี่พลาด พี่ได้รับบทเรียนว่าเพราะอะไร แล้วค่อยๆปิดจุดอ่อนของตัวเองไปเรื่อยๆ จนเหมาะสมพอ ขอให้น้องทุกคนโชคดีครับ สู้ๆนะครับ

ปล. ส่วนเรื่องทุน แบบนี้พี่ไม่รู้ว่าว่าเค้าเรียกออกเงินเองหรือเปล่านะ มันกึ้มๆ คือบริษัทค้ำประกันให้ น้องๆไม่ต้องมีเงินมาเรียน มีเงินเดือนให้ ไม่เยอะ แต่พอน้องจบจากการฝึกโรงเรียนการบิน ก็จะเพิ่มเงินให้ จนวันที่น้องๆเริ่มบิน ก็จะเริ่มหักจากซองเงินเดือนของน้องๆ ครับ ทุกที่ก็เป็นแบบนี้หมดนะ

Airbus

• Guest
พี่ pilotguide ครับ ปีนี้ TAA รับไปตั้ง 40 คน ปี 2013 TAA จะเปิด SP ไหมครับ หรือว่าต้องเว้นไป 2 ปี เหมือนอดีต
TAA เปิด 2010 , 2012 , 2014 ?? ไม่แน่ใจ
แล้วพี่พอมีข่าววงใน Bangkok Airway เปิด   SP ไหมครับ ว่ามีความเป็นไปได้ไหมครับ
ขอบคุณคับ

• ราชาเทวะ
TAA ต้องรับอีกแน่นอนครับ แต่รับเมื่อไหร่ผมไม่ทราบ เพราะตอนนี้คนขาดมาก เนื่องจากขยายตัวแบบก้าวกระโดด และต้องแพลนสำหรับเครื่องที่เข้ามาอีกมาก รวมถึงปีหน้า มี Surprise สุดๆ สำหรับผู้โดยสารแน่นอนครับ อิอิ

ส่วนของ PG ผมก็ได้ยินมาครับว่าจะรับ SP แต่ยังไม่เฟิร์ม ส่วนตัวผมคิดเองว่าเค้าคงดูก่อนว่าปีนี้ได้ QP  มาเพียงพอต่อความต้องการของเขาหรือยัง เพราะเค้าจะเปิด Low cost ชื่อ Pure Airlines เหมือนแอร์เอเชียครับ

• ราชาเทวะ
ดีทั้งกับผู้โดยสาร และดีสำหรับคนตามหาฝันเหมือนเราๆท่านๆครับ