Author Topic: medical class 1 สถาบันเวชศาสตร์การบิน รพ.ภูมิพล เราเข้าไปทำเรื่องขอตรวจเองได้เลยหรือเปล่าครับ  (Read 9746 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline N1

• ประชาชน
medical class 1 ที่ สถาบันเวชศาสตร์การบิน รพ.ภูมิพล เราสามารถเข้าไปติดต่อขอตรวจเองได้หรือเปล่าครับ หรือว่าต้องให้ทางโรงเรียนส่งไปเท่านั้น พอดียังไม่แน่ว่าจะตัดสินใจว่าจะเรียนทุนส่วนตัวหรือไม่และถ้าเรียนจะเรียนที่ไหน แค่อยากจะประเมินตนเองเบื้องต้นก่อนว่าเหมาะสมหรือไม่เพียงใด

และถ้าสามารถทำเรื่องขอตรวจได้เอง อยากทราบว่าค่าตรวจเท่าไรครับ และจะติดต่อเบื้องต้นอย่างไรเพราะเสิร์ชหาเบอร์โทรไม่ได้เลย

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ผมฟังต่อจากเพื่อนมานะครับ  เขาบอกว่าต้องไปสมัครเรียนกับโรงเรียนการบินแล้วให้โรงเรียนติดต่อเวชศาสตร์การบินให้เรา เพราะคิวเขายาว...คงไม่ว่างมาตรวจให้คนที่แค่อยากลองตรวจ   (ก็ให้โรงเรียนการบินส่งเข้าไปตรวจ ... พอรู้ผลสอบ เราจะเลือกเรียนหรือไม่เรียนก็ได้)   ชี้โพรงให้กระรอกล่ะ  ฮ่าๆ 
 E11

สบพ ส่งตรวจ รพ ภูมิพล
BAC ส่งตรวจ รพ กรุงเทพ
IAC ส่งตรวจ ....ไม่ทราบคร้าบ....

ค่าตรวจไม่เกินหนึ่งหมื่น

ปล. เห็นอีกกระทู้นึงเกี่ยวกับการไปเรียนบินที่ต่างประเทศ  เท่าที่ผมคุยกับพี่ๆมาเห็นเขาบอกผมว่าให้เลือกเรียนโรงเรียนที่มี part 141 (full time)  อย่าไปเรียน part 61 (part time)  แต่ถ้าเอาให้แน่ใจ ผมว่าโทรไปถามแผนก BI ของการบินไทยจะง่ายกว่าไหมครับ?   

Offline chanavorn

• ทหารเลว
  • *
IAC เห็นว่าส่งรพ.กรุงเทพเหมือนกันกับBACนะครับ
Royal Sky ไม่แน่ใจ
แต่น่าจะขึ้นอยู่กับความสมัครใจของผู้สมัครด้วยนะครับ
ว่าอยากจะไปสอบที่ไหน
รพ.ภูมิพลไม่เกิน3พันบาท
รพ.กรุงเทพประมาณ8พันบาทครับ

Offline deffata

• ประชาชน

Offline ิskyrider

• ประชาชน
ขอได้ครับ ไม่ต้องมีสังกัดส่ง แต่ต้องถือ Class1 รพ กรุงเทพ หรือที่ใดที่หนึ่งนะครับ และต้องมีใบอนุญาติ CPL แล้วนะครับ