Author Topic: เอาเทคนิคการคูณเลขเร็วมาฝากครับ  (Read 9262 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline zianaum

• นักรบ
  • **
ผมคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์มากในการเดินจุด เผื่อใครยังไม่ทราบครับ

ตอนที่ 6 คูณเลขที่มีลักษณะพิเศษ

Offline pppilot

• StudentPilot
  • ประชาชน
คูณปกติเร็วสุดแล้วครับ ขณะเดินจุดไม่มีเวลามานั่งคิดว่าเข้าสูตรข้อไหนหรอกครับผม

Offline pppilot

• ประชาชน
ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Offline pike596

• ประชาชน
ขอบคุณมากครับที่แบ่งปัน

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ขอบคุณครับ  สอนดีนะครับ  รวบรัดดี  แล้วก็วิธีคิดเหมือนผมเลย   - นักบิน 307-

Offline อยากเป็นกัปตัน

• ทหารเลว
ผมก็ใช้วิธีนี้นะครับ..ซึ่งอยู่ที่การฝึกฝนครับ วิธีนี้ทำให้เรามองเลขออกแล้วใช้สูตรได้เลย ซึ่งเร็วกว่าคิดด้วยวิธีธรรมดามาก
ในการฝึกประจำวันผมใช้การมองป้ายทะเบียนของรถคันหน้า ซึ่งหากมีชุดที่เข้ากับสูตรของเรา เราจะมองออกทันทีครับ
โดยไม่ต้องคิดเทียบเคียงใดๆทั้งสิ้น..ซึ่งอย่างที่บอกว่า อยู่ที่การฝึกฝนจนเคยชินเป็นนิสัยครับ

ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันครับ  E18

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
ผมก็ฝึกแบบนี้แหละครับ แต่พอเจอของจริงมันกลับไม่เจออะไรที่ลงตามสูตรเลย เจอแต่

12x12, 7x8, 13x15, 12x8 ทั้งรอบกัปตันและรอบโปรเลย

ส่วนรอบเวชศาสตร์เจอ 378x13 ครับ   E21

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมก็ใช้วิธีแมนนวลเหมือนกันครับ

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
ผมก็ฝึกแบบนี้แหละครับ แต่พอเจอของจริงมันกลับไม่เจออะไรที่ลงตามสูตรเลย เจอแต่

12x12, 7x8, 13x15, 12x8 ทั้งรอบกัปตันและรอบโปรเลย

ส่วนรอบเวชศาสตร์เจอ 378x13 ครับ   E21
13 x 15 มีสูตรครับ  เอา 15 + 3 ได้ 18 ติดไว้ในใจเป็นสองหลักแรก   แล้วเอา 5x3 ได้ 15 >>>>5 เป็นหลักหลังสุด ส่วน 1 ไปทดกับ 18 ได้ 19 เป็นสองหลักแรกใหม่   เพราะฉะนั้นได้ 195 ครับ (สูตรนี้ใช้ได้กัเลขหลักสิบกว่าๆ คูณกันทุกจำนวน)