Author Topic: ไทยแอร์เอเชียเปิดรับสมัคร QP นะครับ  (Read 19920 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
บริษัทไทยแอร์เอเชีย จำกัด ประกาศรับสมัคร Qualified Pilot ตั้งแต่วันที่ 1 - 30 พฤศจิกายน 2555 ยื่นใบสมัครด้วยตนเองได้ที่ ตึกโอเอสซี เลขที่99 หมู่5 ถ.กิ่งแก้ว เขตราชาเทวะ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540 ติอต่อได้ที่ 02-315-9800 หรือติดตามข่าวสารได้ที่ facebook และ www.thaiairasia.co.th/pilot/

ผม quote ข้อมูลมาจากทาง Facebook พอดีทางเวปรู้สึกว่าโดเมนจะหมดอายุไปครับ ยังไงสืบหาข้อมุลจากทางเพจใน FB ก่อนได้ครับ เสิชว่า TAA Pilot Recruitment นะครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ  E07

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
คุณ Yukis นี้ข่าวเร็วเหมือนกันนะเนี่ย
http://www.facebook.com/TaaPilotRecruitment

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
แสดงว่าเป็นไปตามข้่าวเดิมที่ผมเคย แจ้งไว้ตั้งแต่ต้นปี ข่าวผมแอบแม่นนะเนี่ย สู้ๆครับน้องๆ แต่ที่แอร์เอเชีย บินกันหนักหน่อยนะครับ

แสดงว่าเป็นไปตามข้่าวเดิมที่ผมเคย แจ้งไว้ตั้งแต่ต้นปี ข่าวผมแอบแม่นนะเนี่ย สู้ๆครับน้องๆ แต่ที่แอร์เอเชีย บินกันหนักหน่อยนะครับ

พี่แพทพอจะเล่าให้ฟังได้ไหมครับว่าตอนนี้อาทิตย์นึงทำงานซักกี่วัน  อยากรู้ว่าบินหนักยังไงอ่ะครับ
ก่อนหน้านี้พี่บอกผมว่าบิน 4 วัน หยุด 2 วัน (ผมก็ว่ากำลังดีเลยครับ)

O36

• ราชาเทวะ
เอาประกาศมาให้ชมครับบบบ E06

Offline romeo

• ATT01/08
  • ทหารเลว
ข่าวพี่แพทนี่แม่นสุดยอดจริงๆครับ อิอิ

Offline TuxedO_O

• ทหารเลว
  • *

ดีจัง ผมชอบบินๆๆๆๆๆ แล้วก็บินๆๆๆๆๆ

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
QP จะรับกันเยอะไหมครับผม  O05

• ราชาเทวะ
รับเยอะนะเท่าที่ได้ยิน เพราะเครื่องเข้ามาเยอะ โคขาดมาก

Offline aerospace engineer

อุตสาหกรรมการบินในบ้านเราในช่วงนี้นับวันยิ่งโตเร็วจริงๆครับ  E18 E1 O10

• นักรบ
  • **
รับเยอะนะเท่าที่ได้ยิน เพราะเครื่องเข้ามาเยอะ โคขาดมาก

อยากเป็นโคมากๆเลย อิอิ

• นักรบ
  • **

• ราชาเทวะ
กวาดมาให้หมดละดูท่า  แบบนี้อ่ะ

QP จะรับเยอะไม๊คับผม?

ลุ้นๆกันว่าจะ convert license ทันไหม?   O28

Offline golf307

• FLY away
จิงๆผมว่าถึงจะเปิดอีก 1เดือน แต่จะมีใครมาเพิ่มหรออ คนที่เขารู้ก้อคงสมัคหมดแล้ว E53

• นักรบ
  • **

ลุ้นๆกันว่าจะ convert license ทันไหม?   O28

E08

• FLY away

E08

ต้องถามว่าทำflight test หรือยัง ถ้าผ่านแล้วก้อมีลุ้นคับ

• นักรบ
  • **

E08

ต้องถามว่าทำflight test หรือยัง ถ้าผ่านแล้วก้อมีลุ้นคับ

เสร็จหมดแล้วครับ รอผลอย่างเดียว  O11

Offline Get_Lost

• ทหารเลว
  • *
ลองสมัครสอบไปก่อนดูครับ เผื่อได้
ล่าสุด QP TG ที่ได้ไปมีคนที่ยังไม่ได้ license แล้วก็ยังไม่ได้สอบ
จน โรงเรียนต้องเร่งบินเร่งสอบให้ ทาง TG ยังบอกว่ารอได้เลยครับ

• FLY away

E08

เสร็จหมดแล้วครับ รอผลอย่างเดียว  O11

แบบนี้มีลุ้นคับ E37

ปล.ของTGเขาไม่สนอะไรเลยlicense หรือlvl4ไม่มีก้อไห้สอบ  แค่ผ่านproพอ จิงๆ แต่บางกอกกับแอเอเสีย ต้องมีคับ