Author Topic: // โรงเรียนไหนเหมาะที่สุดในตอนนี้ครับ - สำหรับทุนส่วนตัว //  (Read 7574 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **
// โรงเรียนไหนเหมาะที่สุดในตอนนี้ครับ  - สำหรับทุนส่วนตัว //

ผมไม่ใช้คำว่าดีที่สุดนะครับ
เนื่องจากผมเชื่อว่าทุกโรงเรียนมีมาตรฐานที่ดีอยู่แล้ว
ผมอยากขอความเห็นจากพี่พี่ในการช่วยตัดสินใจ

ที่ผมเล็งเล็งไว้ก็จะเป็น หัวหิน กับ นครพนม ครับ
เห็นว่านครพนมมีซิม 320 อาจเป็นข้อได้เปรียบของรร.นี้
หัวหินก้อเป็น รร.เก่าแก่ คอนเนกชั่นดี

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าที่ไหนคุ้มค่ากว่า
จบจากหลักสูตร รร.ไหนแล้วดูหลากหลาย มีข้อได้เปรียบ เสียเปรียบอย่าไร
จบมาแล้วไปสมัครแอรไลน์แล้ว มีโอกาสกว่าครับ

กำลังตัดสินใจขั้นสุดท้ายแล้ว
แนะนำกันมาเยอะๆนะครับ

O35

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ตอบยากจัง
ตัวพี่เองเรียนที่ BAC เค้าก็ว่าความรู้แน่นดีนะครับ แต่ไอ่เราไม่เคยเรียนที่อื่น ก็บอกไม่ได้ และพอดีไม่ค่อยปลื้มมากนัก เลยไม่ค่อยได้แนะนำสักเท่าไหร่ (อย่าถามเลยว่าเพราะอะไร E21)

การเลือกโรงเรียน เนื่องจากจะเรียนทุนส่วนตัว ลองถามเค้าดูว่าคนที่เรียนไปแล้ว สามารถสอบเข้าสายการบินไหนได้บ้าง ถ้าสอบเข้าได้เยอะ ก็น่าจะแปลว่ามีมาตรฐานที่ดีนะครับ ได้ดูประเด็นนี้มาหรือยังล่ะครับ E53

Offline chanavorn

• ทหารเลว
  • *
สำหรับผมคิดว่า หัวหิน น่าจะดีที่สุดครับ
เพราะเขาไม่ได้ต้องการรับเยอะแบบที่อื่นๆ
ที่อื่นๆคุณอยากไปสอบของรพ.กรุงเทพก็ได้
แล้วตอนใกล้จะจบค่อยมาว่ากันใหม่
แต่ที่หัวหินเขาจะเอาเฉพาะคนที่ผ่านของสวบ.ทอ.ครับ
ซึ่งตอนจบคุณก็สบายใจได้ว่าสกบ.ไหนก็รับ
มีทั้งเครื่องเก่าและใหม่หลายแบบให้ฝึก
สนามบินอยู่ติดทะเลฝึกcrosswindดีมาก การจราจรก็ไม่คับคั่ง
และอีกหลายๆอย่างทำให้ผมคิดว่า หัวหิน
เป็นโรงเรียนการบินแห่งแรกที่ยังดีที่สุดเช่นเดิมครับ

Offline royalskyaviation

• ทหารเลว
  • *
ขออนุญาตแนะนำ Royal Sky Aviation Center อีกที่นึงนะคะ

จะเลือกเรียนที่ไหน มาตรฐานไม่ต่างกันมาก ทุก ๆ ที่มีข้อดีข้อเสียเหมือนกันหมด

แต่สิ่งที่กำหนดความแตกต่างได้ชัดเจน คือ ตัวผู้เรียนเอง ว่าจะสามารถเก็บเกี่ยวประสบการ์ณและความรู้ระหว่างเรียนจากครู จากเพื่อน จากการเรียนได้ มาก-น้อยแค่ไหน

สามารถสอบถามข้อมูลสถาบันฯ ได้ที่ 090 408 4542 ค่ะ :)

Offline iGaMe69

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
ผมแนะนำว่าลองหาเวลาติดต่อโรงเรียนที่สนใจ แล้วเข้าไปเยี่ยมสถานที่ บรรยากาศในการเรียน
เพราะจะเสียเงินสองล้านกว่านี่ไม่ใช่น้อยๆเลยน่ะครับ  O08

Offline chanavorn

• ทหารเลว
  • *
สำหรับผมได้พาคุณพ่อคุณแม่ไปชมทั้ง4โรงเรียนการบินในไทยแล้วครับ 55