Author Topic: ได้ยินข่าวดีมาจึงเอามาบอกครับ  (Read 9420 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
พอดีไปได้ยินข่าวดีมาสำหรับ หลายๆท่านที่รอสอบ SP ของแอร์เอเชียอยู่ จึงเอามาแจ้งครับ ข่างนี้อาจจะจริงหรือไม่ มิสามารถการันตีได้ แต่นับว่าเป็นนิมิตรหมายอันดีสำหรับผู้ที่รอผลสอบอยู่ เหมือนถูกหวยครับ เนื่องมาจากได้มีโอกาสเจอรุ่นพี่ท่านนึง ท่านบอกว่า รอบนี้ sp อาจจะรับเยอะเป็นพิเศษ แบ่งเทรนเป็นสิงรุ่นเลยที่เดียว จำนวนทั้งหมด 40 นาย และนางสาว แบ่งเทรนรุ่นละ 20 คน เนื่องจากความต้องการของนักบินมีมาก ณ ปัจจุบัน เพราะเป็นที่ต้องการนักบินมาก มีเครื่องเข้ามาใหม่ และมีนักบินบางส่วนออกไปที่อื่น เนื่องจาก type a320 กำลังเป็นที่นิยมมาก ขอเอาใจช่วยน้องๆที่รอผลสอบอยู่ ขอให้สมหวังครับ จากเดิมจะรับเพียง 24-28 นาย ขอมห้โชคดีกันถ้วนหน้าครับ และขอแสดงความยินดีกับน้องๆที่สอบได้ที่สายการบินอื่นๆ ที่ ทยอยประกาศผลกันอยู่ รวมถึงพี่น้องที่อยู่แอร์เอเชียสำหรับข่าวการปรับฐานเงินเดือนใหม่ (ซึ่งจากแหล่งข่าว ตาลุกวาวเลยครับ ว่ากันว่าจะเยอะที่สุดในประเทศไทยเลยทีเดียว) จริงไม่จริงต้องรอชมครับบบบ

Offline pineapple

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณสำหรับข่าวมากๆ ครับพี่ pilotguide

40นายและนางสาว หมายความว่าชาย+หญิงรวมกัน 40 คนใช่รึป่าวครับ?

ช่วงนี้มีข่าวดีในแวดวง SP เข้ามาเยอะเลยครับ

ผมเห็นในห้องกบท.มีคนนึงตกโปรฯปีที่แล้ว แต่ปีนี้เค้าเรียกให้ไปรีเช็คอีกรอบ
ซึ่งผมเองก็ตกปีที่แล้วเหมือนกัน ไม่รู้ว่าเค้าเรียกครบรึยัง

ขอให้ทุกๆคนโชคดีครับ

Airbus

• Guest
พี่ pilotguide พอทราบไหมครับว่า ปีหน้า thai airasia จะเปิด SP ไหมครับ ถ้าเปิดน่าจะเป็นช่วงไหน
ปีนี้สอบตก team work TG โดนแบน 3 ปี  E08

Offline iahova

• TAA-CoPilot
  • ทหารเลว
ชอบคำนี้มากเลยครับ

ถูกหวย...... O02

Offline oil_man

• ทหารเลว
  • *

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ขอบคุณมากครับพี่ pilotguide
เย่ๆๆๆ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ปีก่อนสิบสี่ ปีนี้สี่สิบ  O20

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
Sp น่าจะรับปีหน้าครับ เพราะได้ยินว่าขาดมากๆ ส่วน QP ตอนนี้ถามชม.เยอะๆ ได้ยินว่ามายื่นใบสมัครได้เลย 200 ชม. รอหน่อยเปิดสอบ มกราคมครับ