Author Topic: อยากได้รถมือสอง ดีๆสักคัน เอาไม่เกิน 250,000 บาท  (Read 33248 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
มีใครจะขายมั่งมั๊ยอ่ะ แต่เอาแบบไม่ต้องซ่อมเยอะนะ

พอขับได้ก็พอ เอามาขับซัก 2-3 ปี แล้วค่อยเปลี่ยน ไม่อยากซื้อรถใหม่เล๊ย เดี๋ยวราคามันตกเยอะ ไม่มีเงินจะผ่อนอีกต่างหาก

ตอนนี้คิดว่าจะเอา Vios อายุซัก 5-6 ปี เงินแค่นี้จะซื้อได้ป่าวอ่ะ :samwoo53:

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
vios ราคาประมาณสี่สิบว่ะพี่  :onion_eiei:

Offline HarU

• Moderator
  • ขุนศึก 9 ทัพ
แล้ว BENZ ที่ผ่อนร่วมกับรูมเมดละคับ ขายแล้วหรอ?

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ยัง แต่มันใช้ไม่พอ ต้องหาเป็นของตัวเองอ่ะ มีมาเสนอป่าว

Offline peng_117

• Administrator
  • นักรบ
มีคนบอกว่าให้ซื้อรถใหม่ไปเลย อย่างพวกแจ๊ซ หรือ Vios เนี่ย ราคาไม่ตกเท่าไหร่

จริงไหมอ่ะ แล้วจะเอาไรดี จริงๆอยากได้โตโยต้ามากกว่าอ่ะ แต่ก็อยากได้ Hat back

• ATT01/08
มีคนบอกว่าให้ซื้อรถใหม่ไปเลย อย่างพวกแจ๊ซ หรือ Vios เนี่ย ราคาไม่ตกเท่าไหร่

จริงไหมอ่ะ แล้วจะเอาไรดี จริงๆอยากได้โตโยต้ามากกว่าอ่ะ แต่ก็อยากได้ Hat back
ต้องถามตัวเองว่าพอใจยังไงมากกว่า รถมือสองซื้อมา ยังไงก็น่าจะต้องซ่อม ที่แน่ๆเฉพาะพวกของเหลวในรถก็หลายตังค์แล้ว แต่ราคาก็ถูกกว่า เผลอๆ ได้รุ่นที่แอบถูกใจ
รถใหม่ซื้อมา ส่วนมากก็ไม่ต้องมีซ่อมเยอะ นอกจากจะแจ็คพ็อต  :onion_wagg: แต่ส่วนใหญ่มันก็เอาเข้าศูนย์อยู่แล้วตามระยะ ซื้อพวก แจ๊ส ออส หรือยาริส ก็น่าจะใช้ได้ซัก 4-5 ปีแบบไม่ต้องคิดมาก แต่ก็อย่างที่บอกว่าแล้วแต่งบ เพราะรถใหม่ตัวเลือกก็น้อย เพราะแมร่งยังแพงอยู่  021
สรุปว่าถ้ามีงบเยอะ ก็ซื้อใหม่ไปเลย ดีกว่า
แต่ถ้าจะเอางบน้อยๆ ผมว่าถ้าเพิ่มไปเป็นซัก 40-45 ก็จะได้ตัวเลือกเพิ่มเยอะ แต่ก็เตรียมเงินซ่อมไว้ด้วย และทางที่ดี ควรเลือกซื้อจากคนรู้จักหรือเต้นท์ที่ไว้ใจได้  :onion_eiei:
แล้วก็...เท่าที่เคยใช้มา โตโยต้า ประหยัดน้ำมันกว่า ฮอนด้า ชัวร์ :onion_ha:

Offline Dexa

• Administrator

• ATT01/08
ส่วนตัวผมว่ารุ่นนี้กำลังดีนะ  :samwoo30:
http://www.one2car.com/SearchEngine/searchengine.aspx   ลองเอาไปดู เคยใช้อยู่ ประหยัดน้ำมันดี เติมโซฮอลล์ 95 ได้  :samwoo06:

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
คันไหนฟระ ใช่ไอ่ 1. NISSAN NV SINGLE 1.6 SLX MT ปี 1996 นี่ป่าว

ไม่ไหวนะ เอามาซ่อมชัดๆ ตั้งใจหามาแกล้งใช่ม๊ายยยยย :onion_sadd:

• ATT01/08
อ้าวโทดที ไม่ได้ตั้งจายยย :samwoo06:
เอางี้ลองเข้าใปหาดูละกัน "ยี่ห้อ TOYOTA,รุ่น COROLLA,โฉม (สามห่วง ปี 91-96)"
ลองดูๆ แหมใส่linkให้ผิดนิหน่อยทำบ่น โด่  :samwoo04:

Offline GForce

• ATT01/08
ลองศึกษาใน web www.one2car.com ดูในเบื้องต้น

จริงๆ ที่อ๋อม แนะนำไปก็ดีอยู่แล้ว แต่ถ้าจะหา vios ราคานั้น คงได้รุ่นประมาณรถอัตถ์ว่ะ

Offline ftr_toulouse

• ATT01/08
  • นักรบ
รู้จัก รถขายเต้าหู้.. AE86 ป่าวววว

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
มึงเอานี่มะเบอร์แท็กซี่แล้วก็บอกเค้าให้มารับกี่โมงกี๋ยาม เอาซักห้าคัน เดือนนึงไม่น่าเกินหกพันว่ะ ถ้าไม่ไปไหนไกล อิอิ ถูกก่าสองแสนห้าสามปี

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
ตอนแรกนึกว่าจะให้ไปซื้อรถแท็กซี่ที่ปลดระวางแล้วซะอีก  008

อืม จะบอกว่าจะเปลี่ยนไปซื้อ Yaris ป้ายแดงแหล่ว เหอๆ เนื่องจากราคาราวๆ 570,000 แต่ได้เบาะหนัง, ล้อ, ของแต่งตรึม แล้วมันก็ขายต่อได้ราคาดีอ่ะ
แต่แจ๊สมันไม่แถมอะไรเลยอ่ะ (ของใหม่ก็เงี๊ยะ ไม่ง้อลูกค้าซะเรย)

ได้ข่าวว่ามันเด้ง จริงไหมอ่ะพี่

• ATT01/08
มึงเอานี่มะเบอร์แท็กซี่แล้วก็บอกเค้าให้มารับกี่โมงกี๋ยาม เอาซักห้าคัน เดือนนึงไม่น่าเกินหกพันว่ะ ถ้าไม่ไปไหนไกล อิอิ ถูกก่าสองแสนห้าสามปี
  :samwoo39:

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
รู้จัก รถขายเต้าหู้.. AE86 ป่าวววว

ถ้าได้คันนี้มาแล้วต้องไปซิ่งเเข่งลงเขาที่ไหนดีละ  :onion_eiei:

Offline car2thaiL

• ประชาชน
    • โปรโมทเว็บไซต์

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
HONDA ACCORD ตัวไฟ2ก้อนก็น่าใช้น่ะครับปีประมาณ96อ่ะครับ

ราคาก็ไม่น่าเกินงบพี่ Durasailมากน่ะครับ

น่าใช้มากครับขับสบายนั่งก็สบายครับ

Offline ViNcEnT

• ATT01/08
ราคาที่มึงให้มานี่แม่ง.......นั่งแท๊กซี่ไปดิ สองสามปี+รถไฟฟ้าด้วย น่าจะยังอยู่ในงบ

Offline abdul

• ประชาชน
แนะนำ เพิ่มเงินอีกหน่อย เอา nissan march มือ 1ไปเลย ครับ ^^

• ATT01/08
ไม่ต้องไปแนะนำหรอกครับ เจ้าของกระทู้ที่ปกติไม่ใช่คนขี้เห่อแกถอย mazda3 มาปีกว่าแล้ว แต่ยังเห่อจนไม่ยอมเปลี่ยน signature อยู่เลย

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • UniquePerformance Factory
เจ้าตัวก้อปล่อยให้เข้ามาคลิ๊ก คลิ๊กๆๆๆๆ  อยู่นั่นแหละ...... O36

Offline aeid THAI

• THAI CABIN CREW.
  • นักรบ
  • **
แนะนำ เพิ่มเงินอีกหน่อย เอา nissan march มือ 1ไปเลย ครับ ^^

เห็นด้วยครับรถใหม่เลยราคาก็พอดีสมน้ำสมเนื้อดีครับ

ประหยัด20โล/ลิตรอีกเห็ยด้วยเลยครับ

ปล.มาสด้า3พี่ไม่ได้ใช้แล้วหรอครับหรือไม่อยากเอารถใหม่ไปจอดเวลาไปบินอ่ะครับ

• ATT01/08

เห็นด้วยครับรถใหม่เลยราคาก็พอดีสมน้ำสมเนื้อดีครับ

ประหยัด20โล/ลิตรอีกเห็ยด้วยเลยครับ

ปล.มาสด้า3พี่ไม่ได้ใช้แล้วหรอครับหรือไม่อยากเอารถใหม่ไปจอดเวลาไปบินอ่ะครับ

อย่างที่บอกข้างบนว่าเจ้าของกระทู้ซื้อรถใหม่เป็น mazda3 แล้ว ลองดูวันที่ที่ตั้งกระทู้ และแต่ละ post ก็ดีครับ

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
เอิ๊กๆ ช่าย ถอยน้อง 3 มานานจนตอนนี้เลิกเห่อไปแล้วพี่ แต่มันขี้เกียจเปลี่ยน Signature อ่ะ

ว่าแต่ น้องมาร์ชนี่ 20 โลลิตร จริงๆรึ