Author Topic: เอาข่่าวดีมาฝากสำหรับ QP ที่ไม่มี TYPE RATING ครับ GARUDA AIRLINES รับสมัคร  (Read 10471 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ

Offline chanavorn

• ทหารเลว
  • *
เห็นข้อ2เขาเขียนไว้ว่าต้องเป็นชาวอินโดนีเซียเท่านั้นไม่ใช่เหรอครับ  E53

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **

Offline chanavorn

• ทหารเลว
  • *
คือผมลองกดตามลิ้งก์ในนั้นอีกที
http://career.garuda-indonesia.com/
แล้วเลือกข้อแรก Fresh Graduated Pilot Recruitment
ในrequirementsข้อ1และ3 เขียนชัดเจนครับว่า
1.ต้องเป็นประชาชนชาวอินโดนีเซียเท่านั้น
3.ต้องถือใบอนุญาตอินโดนีเซีย
ด้านบนก็มีเขียนว่าเปิดรับเฉพาะสัญชาติอินโดครับ
(เพิ่งเห็นเหมือนกันว่ามีการเปลี่ยนแปลงนะครับ เมื่อคืนกดดู
เขายังขึ้นแค่ข้อ2ว่าถือใบอนุญาตอินโดก็พอ มีเพิ่มข้อ1มาทีหลัง)

ผมก็สงสัยว่าปกติแล้วสายการบินต่างชาติจะไม่รับนักบินจบใหม่จากต่างประเทศน่ะครับ
ถ้ามีก็น้อยมากๆอย่างQatar

หรือผมเข้าไปดูผิดรึเปล่าครับ  E53

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
คุณ chanavorn
ผมก็ไม่ได้สังเกตุว่าข้อ 1 มีมานานแล้วยัง  แต่ผมมเลิกอ่านตั้งแต่เห็นย่อหน้าแรกที่เขียนว่า Indonesian nationality แล้วครับ  อันเี้เขาขียนระบุไว้นานแล้วครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ขออภัยด้วยครับ พอดีดูไม่ละเอียดจริงๆด้วย ตอนที่ดูรีบเอาข่าวมาบอกจัด เน็ทที่ไปบินไม่ค่อยดีเท่าไหร่เลย รีบๆโพสไปหน่อยไม่ได้เช็ครายละเอียดเพราะเด๋วจะไม่มีสัญญาณ ขอโทษด้วยนะครับ

Offline golf307

• FLY away
ขออภัยด้วยครับ พอดีดูไม่ละเอียดจริงๆด้วย ตอนที่ดูรีบเอาข่าวมาบอกจัด เน็ทที่ไปบินไม่ค่อยดีเท่าไหร่เลย รีบๆโพสไปหน่อยไม่ได้เช็ครายละเอียดเพราะเด๋วจะไม่มีสัญญาณ ขอโทษด้วยนะครับ

O05 ไม่เป็นไรคับเจตนาดี ไม่ผิด E30

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3

ไม่เป็นไรครับพี่  จุดประสงค์พี่ดี  ใครว่าพี่ pilotguild ผมจับแบนสองวันเลย    O12

แถมวุ่นบินซิมอยู่  พี่ยังมีน้ำใจมาโพสต์ข้อมูลให้พวกเรา   O07