Author Topic: โรงแรมที่BACให้นอนนี่ไม่มีเนทให้เล่นหรอครับ??  (Read 10765 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline NEw

• ATT01/11
  • ประชาชน
จากที่พี่ Durasail บอกว่า "อีกเรื่องที่ขาดแคลนที่นี่ก็คือ Internet จะหาทางเล่นออกมาข้างนอกไม่ได้เลยน่ะ วนกันดูคอมเครื่อ่งโน้น เครื่องนี้ จะทะลุ แต่ออกไปไหนไมไ่ด้ " 
หมายความว่าที่โรงแรมไม่มีเนทให้เล่นหรอครับ
จำได้ว่าเคยฟังกับตันคนนึงที่BACบอกว่าที่โรงแรมมี wi fi ทุกห้อง
ขอถามพวกพี่ๆให้แน่ใจหน่อยครับ

Offline HarU

• ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
อ่า คือว่าตอนรุ่นพวกพี่เรียน ทางโรงแรมไม่มีเนตให้เล่น มีแต่ที่ห้องครู(ที่อยู่คนละชั้น)  ต้องเอา wireless router มาติดเองที่ห้องครู ห้องใครอยู่ไกลห้องครูก็ไม่มีสัญญาน ใครใกล้ก็เล่นได้ แล้วก็แย่งกันเล่นด้วย ช้าแถมหลุดบ่อยอีก (พวกผมเลยหันไปเล่น LAN แทน ^^ )
แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่ามีการปรับปรุงอะไรบ้างนะ ไม่ได้ update มานานแล้ว ยังไงก็ฟังหูไว้หูนะจาก BAC อะ

Offline Zeus

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
รู้สึกว่าจะหมายถึงที่โรงเรียนนะ ที่ไม่มีเน็ตให้เล่นเนี่ย
มีคอมให้แต่ไม่มีเน็ต(มีแหละแต่เค้าล็อคไว้ไม่ให้เข้าเน็ต)
แต่ส่วนใหญ่ก็ใช้แค่LANจิงๆนั่นแหละ E25
ส่วนที่โรงแรมก็ตามที่Haruว่าเลย ห้องไหนมีสัญญาณ ตอนค่ำๆเปิดเข้าไปจะนั่งกันเต็มห้องเลย
ส่วนห้องไหนมีHUBก็จะนั่งกันเต็มห้องเช่นกัน (แต่เสียงดังกว่าเยอะ) E47

Offline omskygangster

• ATT01/08
แม่นแล้วที่ durasail บอกคือที่โรงเรียนตะหาก มีคอม มีLAN แต่ปิดเอาไว้ไม่ให้เล่นเน็ท (ได้ข่าวว่าเฉพาะรุ่นเรานี่หว่า  E39)

ส่วนที่โรงแรมก็ค่อนข้างเซ็งอ่ะครับ ห้องที่อยู่ไกล เล่นเน็ทไม่ได้เลยครับ ส่วนบางห้องก็เป็นเหมือน internet cafe เลยล่ะ  E06

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
ห้อง Durasail นะ อยู่สุดขอบจักรวาล
ความเจริญเลยไปไม่ถึง O30

Offline Dan

• ATT01/08
"กับตันคนนึงที่BACบอกว่าที่โรงแรมมี wi fi ทุกห้อง "

O33
ขอบ่นหน่อยเหอะ พูดมาได้ไง เราทำกันเองแท้ๆ กว่าจะทำสำเร็จ
แล้วใช่ว่าจะเล่นได้ทุกห้องซะที่ไหน พอเราจะออก รีบเรียกไปบอกขอซื้อต่อไม่ให้ถอดซะงั้น
ตอน BAC07 ก็ยังคงใช้ของเดิมอยู่ ใครมี update ว่าเค้าปรับปรุงบอกด้วยนะ ไม่อยากเชื่อ เหอๆ

เซ็ง
"แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย"

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
โห มีมาขอซื้อต่อด้วยเหรอ โก่งราคาเลยๆ  E06

Offline Dan

• ATT01/08
เค้าไม่ได้บอกขอซื้อต่อตรงๆหรอก เค้าบอกว่า

"ค่าใช้จ่ายที่ใช้ทำ wireless ไปน่ะ เท่าไหร่ เอามาเบิกได้นะ"

คิดเอาเอง เหอๆ
เห็นว่ารุ่น 07 เค้าใช้ต่อนะ ไม่งั้น  O12

• ATT01/08
ห้อง Durasail นะ อยู่สุดขอบจักรวาล
ความเจริญเลยไปไม่ถึง O30
อะไรคับ ผมว่าห้องเค้าก้ออกจะดีนะค้าบ
ใกล้สระน้ำด้วย โดนจับโดยนน้ำก็เดินขึ้นห้องได้เลย O34
แต่รวมแถวที่ไรไม่เคยรู้เรื่องเลย ไกลจัด  O21

Offline omskygangster

• ATT01/08
ไม่รู้เรื่อง หรือว่าไม่อยู่ห้องกันแน่ zeus   E06

Offline Dan

• ATT01/08
อยู่ห้องค้าบ แต่คุยโทร อยู่ อิอิ  O30

ไม่รู้เรื่อง หรือว่าไม่อยู่ห้องกันแน่ zeus   E06

• ATT01/08
อยู่ห้องค้าบ แต่คุยโทร อยู่ อิอิ  O30

กำ....ผมอยู่ห้องหมีน้อยตะหาก
ไล่ฆ่าTBอยู่อ่ะ ทำเป็นลืม(หรือโดนไล่ฆ่าก็ไม่รู้)   - นักบิน 303-