Author Topic: Student Pilot 2009  (Read 38181 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline GQ

• ประชาชน
รบกวนสอบถามครับว่าปีนี้จะเปิดรับ Student Pilot รึเปล่า  เพราะได้ยินมาบ่อยมากว่าจะไม่เปิดรับ
ตั้งใจรอมา2ปีแล้ว รบกวนช่วยอัพเดตให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Offline Redwings

• ATT01/08
  • นักรบ
From many Capt. I spoke with they said this year may not open nakub

O22 O22 O22

ps. ja ma up date hai nakub

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
อ่าว...ซวย!!! - สอบนักบิน 304-

เอายังไงหล่ะทีนี้... O11

พวกพี่ๆช่วยกันประท้วงหน่อยครับ เอาแบบว่า
ถ้าไม่รับSPปีนี้พวกพี่ๆก็ประท้วงไม่ไปบิน...อ่ะครับ

แล้วเดี๊ยวเค้าขาดนักบินที่ประท้วงเดี๊ยวเค้าก็เปิดรับเองหล่ะครับ

ปล.พี่ช่วยน้องปรองดองสุข O30

Offline Hakunamatata

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
เคยคุยกับ Capt ที่ดูแลเรื่องนี้ เค้าบอกว่าส่งเรื่องให้บอร์ดไปแล้วว่าขอรับต่อ แต่ไม่รู้อนุมัติหรือเปล่านะ  E53

Offline dukedig

• ATT01/11
  • ทหารเลว
พี่คับแร้วอย่างนี้sp2008ที่รับไปแร้วที่รอเรียนผลัดสองอ่ะคับ จะมีผลกระทบด้วยรึปล่าวคับ  - นักบิน 309- เพาะไม่ได้เตรี O11ยมหนทางอื่นไว้ให้กะชีวิตแร้วด้วยอ่ะคับ ไคพอทราบช่วยกรุณาตอบด้วยนะคับ ขอบคุนคับ

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • UniquePerformance Factory
รับแล้วไม่ต้องกลัวครับได้เข้าเรียนแน่ ลงทุนกับการ recruit ไปเยอะแล้วด้วย อีกทั้งถ้าจะไม่รับเพิ่ม ก้อต้องเอาที่มีอยู่แล้วเข้าเรียนละคับ เดี๋ยวอนาคตมันขาดจะผลิตไม่ทัน......   แต่อาจจะมีการเสีย สิทธิประโยชน์ต่างๆ หรือ อาจจะเปลี่ยนแปลงอย่างอื่นแทน แต่ ได้เรียนแน่ละ ผมว่านะ

ปล. คห ส่วนตัวนะคับ รอยืนยันจาก บริษัทดีกว่า     
       ละก้อ ทุกอย่างควรจะมีทางเลือกสำรองนะครับ เข้ามาบินแล้วก้อยังต้องมีทางเลือก เผื่อไว้ ทุก ไฟลท์ อยู่แล้ว คิดไว้ไม่เสียหา   
       โชคคดีครับ

Offline GQ

• ประชาชน
ไม่ว่าผลจะออกมายังไงผมคงอ่านหนังสือเตรียมตัวไว้ก่อน - นักบิน 305-  ขอบคุณทุกข้อมูลนะครับ

Offline dukedig

• ATT01/11
  • ทหารเลว
ขอบคุนสำหรับคำตอบนะคับ พอดีผมเข้ามาโครงการปีสามงัยคับก้อเรยยางมะเคยผ่านงานจิงๆมาเรย เรยเกิดอาการวิตกกังวลขึ้นเล็กน้อย แต่ก้อสุ้คับ E37

Offline Topaz

• ATT02/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
  • หากหมูบินได้ดั่งนก หมูจะบินไปหาหมูน้อย
ไม่เคยทำงานมาก่อนก้อไม่เห็นเป็นไรนี่คับ เพราะตอนนี้ผมยังไม่ค่อยเห็นว่ามันเป็นงานเลย O35
เหมือนเป็นนักเรียนมากกว่า เล่นแต่เกมส์ O34

Offline meenoi

• ATT01/08
From many Capt. I spoke with they said this year may not open nakub

O22 O22 O22

ps. ja ma up date hai nakub

ชักวันชักจะเหมือนครูปา ท่าทางจะซี้กันจริง ตอบเป็นภาษา english duay nakub

Offline golf307

• FLY away
แย่จังเลยปีนี้TG ไม่รับSPแน่นอนคับฟันธง แต่มีข่าวดีสำหรับ QP นะคับ รับแน่นอน แต่อาจจะช้าไปสองเดือน O32

Offline Dan

• ATT01/08
แย่จังเลยปีนี้TG ไม่รับSPแน่นอนคับฟันธง แต่มีข่าวดีสำหรับ QP นะคับ รับแน่นอน แต่อาจจะช้าไปสองเดือน O32

รู้ได้ไงเนี่ย ขนาดผมยังไม่กล้าฟันธงเลย เพราะยังอยู่ในระหว่างพิจารณาคับ
ถ้ามี update จะรีบเอามา post ละกันน้า

• FLY away
ถ้าไม่เชื่อผมก้อไม่ว่าอารายคับ   ก้อดูๆไปละกัน

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

หมอลักษณ์ไง หมอลักษณ์ อุอุ E47

Offline Zeus

• ATT01/08
แต่พี่Dan เค้าก็มีหูทิพย์ตาทิพย์น้า   E06

Offline job_tolip

• นักรบ
  • **
รับเถอะครับ E08

Offline GQ

• ประชาชน
ขอบคุณที่มาอัพเดตข้อมูลให้นะครับ
ยังไงก็ภาวนาขอให้เปิดจะได้มีโอกาสแก้ตัวอีกสักครั้งเพราะอายุก็ไม่ใช่น้อยแล้ว  O18

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
SP, QP ของ TG 2009 เปิดเฉย process ออกมาให้ทุกคน ใจชื้น+ตื่นเต้น กันไปตามๆ กันนะครับ 555 (ผมด้วย)

แต่วันที่ประกาศแน่นอน ยังไม่ได้บอกออกมานะครับผม

Offline oatocean

• ประชาชน
พี่ครับ  ต้องสอบโทอิคด้วยหรือครับ
แอบสงสัย

Offline Tonti

• ATT01/08
คิดว่าต้องสอบน้าคร้าบ

Offline GQ

• ประชาชน
TOEIC, TOEFL, IELTS ก็ได้ครับแต่ไม่ได้ระบุคะแนนขั้นต่ำ

ขอบคุณทุกข้อมูลครับ ในที่สุดก็เปิดรับแล้ว  O02

ยังไงถ้ามีข้อสงสัยในการสอบจะมารบกวนถามอีกทีครับ O18

• FLY away
เท่าที่ผมรู้ ปีนี้ SP ไม่เปิดนิ ในเวปเขายังไม่บอกเลยนิว่าเปิดเมื่อไรแล้วเปิดหรือป่าว

• FLY away
TG จะเอาไงแน่ก้อไม่บอกซักที ปล่อยไห้ลุ้นอยู่นั้นแหละ

Offline Dexa

• Administrator
 จายเย็นๆ นะครับ ค่อยๆติดตามข่าวไปเรื่อยๆ O18

Offline teptawat

• ATT02/08
  • นักรบ
ถาม BI มาให้แล้วสำหรับ sp2009 ถ้าเปิดอาจเป็นช่วงปลายปีนี้นะ

Offline Dexa

• Administrator
 O28 หวังว่า คงไม่ 31 ธันวา นะคับ  O28

Offline GQ

• ประชาชน
มีเวลาเตรียมตัวอีกนานเลย  O19

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • UniquePerformance Factory
ถาม BI มาให้แล้วสำหรับ sp2009 ถ้าเปิดอาจเป็นช่วงปลายปีนี้นะ

โหแล้วปล่อยออกมายั่วน้องๆ เค้าซะต้นปี.........

ปล. หมายความว่าทุกคนจะมีเวลาเตรียมตัวมากกกกก จริงๆ งั้นใครที่ตั้งใจจะเข้าร่วมก้อเตรียมตัวมากก ๆ นะคับ (คะแนนแต่ละรอบมีผลทั้งนั้น ได้เยอะไว้อุ่นใจกว่า)

อ่อ แอบเห็น คำ ว่า " ถ้าเปิดด้วยอะ"
« Last Edit: 08 February 2009, 22:09:19 +07 by SprinterGT »

Offline ftr_toulouse

• ATT01/08
  • นักรบ

BI คือ หน่วยงานเรื่องการจัดสอบคัดเลือก ของ การบินไทย ก๊าบบบบบ    O18

Offline neshi

• ประชาชน
 O02 รับช้าถือเป็นข่าวดีสำหรับผมครับ E30