Author Topic: ใครสอบรอบโปรเสร็จแล้วนอยด์มาคุยกันคับ  (Read 81470 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Zenith

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • ทหารเลว
ผมสอบไปแล้ว ทำดีที่สุดแล้วคับ แต่ไม่รู้โปรเค้าจะว่าดีด้วยรึป่าว ใครนอยด์ๆ เครียดๆ มาคุยกันคับ ทิ้งเบอร์ไว้ที่ inbox ได้นะคับ   O37

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ

• ทหารเลว

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
เป็นเหมือนกับครับคุณเบน กลับมานั่งคิดเล่นๆ ปล่อยข้อเสียไปบึมเลย  O15

• ทหารเลว
อย่าน้อยก็ไม่มีเราที่นอยด์คนเดียวคับ คุณโอ แต่ไม่รู้ว่าเป็นกันทุกคนป่าว

Offline BosZilaS

• นักรบ
  • **
อย่าน้อยก็ไม่มีเราที่นอยด์คนเดียวคับ คุณโอ แต่ไม่รู้ว่าเป็นกันทุกคนป่าว

ผมก็นอยด์นะ แต่ไม่ได้นอยด์เพราะสอบหรอก นอยด์ เพราะกลัวจะไม่ได้ตั๋วฟรี และทำฟันฟรีจากน้องเบน  O30 O30 O30

Offline WL

• StudentPilot
  • นักรบ
อีกไม่กี่อึดใจผลก็ออกแล้วครับ ขอให้โชคดีทุกคนครับ

ปีที่แล้วผมก็นอยด์แตกแบบนี้เหมือนกัน O23 เข้าใจเลย

แต่เข้าไปแล้วยังมีอะไรให้นอยด์อีกเยอะครับ 55555 E25

Offline euronemous

• นักรบ
ช่วงนี้รู้สึกแต่ละวันผ่านไปช้ามากกกกกกกกกกกกกก O01

• ทหารเลว
คุณ WL ตอนนี้เปิด student pilot รึป่าวคับ  O35

Offline WL

• นักรบ
 E18
คุณ WL ตอนนี้เปิด student pilot รึป่าวคับ  O35

ใช่ครับ ผลัด2/2011 ครับ

• ทหารเลว
คุณ WL ทิ้งเบอร์ไว้ใน inbox ผมได้ป่าวคับ อยากสอบถามหน่อย

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
ชื่นไม่กลับ US แล้วรึ E53

089-xxx-0304

O14  ต่อยพี่ทำไม?

WL สอบได้ แล้วเหรอครับ เรียน ATT แล้วด้วยเหรอครับ จะอัพเกรด ก็ส่งข้อมูลมานะครับ (ที่ Admin นะครับ) เผื่อเข้ามาดูโผสนามบิน

E18

ใช่ครับ ผลัด2/2011 ครับ

ไล่ผมกลับอเมริกาตั้งแต่ผลสอบแอร์เอเชียยังไม่ออกเลยนะครับพี่เป๋ง   E08

พี่เป๋งซื้อตั๋วเครื่องบินให้หน่อยคร้าบบบ BKK >> LAX   E06

Offline BosZilaS

• นักรบ
  • **

ไล่ผมกลับอเมริกาตั้งแต่ผลสอบแอร์เอเชียยังไม่ออกเลยนะครับพี่เป๋ง   E08

พี่เป๋งซื้อตั๋วเครื่องบินให้หน่อยคร้าบบบ BKK >> LAX   E06

ชื่นรีบซื้อไปทำไมคับ E39 E39 E39

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
อ่อ มีแอร์เออีกรึ  O04

เกาะล้อไปละกัน ฟรี อุอุ E47

ชื่นรีบซื้อไปทำไมคับ E39 E39 E39

หาตังค์ครับ   E11

อ่อ มีแอร์เออีกรึ  O04

เกาะล้อไปละกัน ฟรี อุอุ E47

สงสัยอีกนานกว่าพี่เป๋งจะได้บินไปเมกา   E08

Offline domdome

จะเล่าประสบการณ์วันนี้ให้ฟัง
ขับรถออกมา กำลังจะถึง ทำไมรถมันติด ฉิปหายรถชน กันสามคันรวด ตอนเช้า ไม่ถึงสักที พอถึงโรงแรมเข้าพระยาปาร์ค ก็เจอโปรเฟสเซอร์ สองคนรออยู่เลย โดนเลยครับ เราก็อธิบายไป เขาก็พาไปทำทดสอบเลยครับ ผมได้ทำกับ ลาร์ พาร์สัน สัมพาทย์ กับคนแก่ๆ ไม่ใช่ KENTH แต่ผมว่าผมรู้สึกดีเลยทีเดียวหล่ะ  O10

แต่เสียใจอย่างเดียวคือวันนี้ที่มาสายแค่ 10 นาที มันรู้สึกแย่มาก ถ้าออกมาเร็วกว่านี้อาจจะไม่เจอเหตุการณ์รถชนกันรถติดก็ได้ โชคชะตาเล่นตลก ใครเป็นบ้างครับ  O21 O21

Offline IpL

• ประชาชน
มีใครโดนให้ทำเเบบฝึกหัดแบบนี้บ้างคับ

ที่มี artificial horizon กับ compass มาให้เเล้วให้ดูรูปเครื่องบินอะคับ ??

ทำไมผมโดนหว่า  E53

Offline SatoBall

• ทหารเลว
มีใครโดนให้ทำเเบบฝึกหัดแบบนี้บ้างคับ

ที่มี artificial horizon กับ compass มาให้เเล้วให้ดูรูปเครื่องบินอะคับ ??

ผมก็โดนครับ สัมพาดกะโปร Bengt ถามประมาณ 5 ข้อ ผมก็ตอบไปถูกหมดครับ
และผมก็โดน Law of Nature แบบเป็นรูปภาพสองรูป ให้ตอบพร้อมอธิบาย ประมาณ 8 ข้อ ดีที่ถูกหมดเหมือนกันครับ
ตกใจเหมือนกัน ไม่ได้เตรียมตัวว่าจะโดน แล้วคุณ IPL เป็นไงบ้างครับ

Offline IpL

• ประชาชน

ผมก็โดนครับ สัมพาดกะโปร Bengt ถามประมาณ 5 ข้อ ผมก็ตอบไปถูกหมดครับ
และผมก็โดน Law of Nature แบบเป็นรูปภาพสองรูป ให้ตอบพร้อมอธิบาย ประมาณ 8 ข้อ ดีที่ถูกหมดเหมือนกันครับ
ตกใจเหมือนกัน ไม่ได้เตรียมตัวว่าจะโดน แล้วคุณ IPL เป็นไงบ้างครับ

ผมโดนเหมือนกันครับ โดน Law of Nature เหมือนกัน ที่เป็นภาษาไทยปะครับ 55 ผมโดน recheck memory อีกอย่าง ผมคะแนนน้อยยย  O21  ผม Bengt เหมือนกัน

• ทหารเลว

ผมโดนเหมือนกันครับ โดน Law of Nature เหมือนกัน ที่เป็นภาษาไทยปะครับ 55 ผมโดน recheck memory อีกอย่าง ผมคะแนนน้อยยย  O21  ผม Bengt เหมือนกัน

เมมโมรีผมไม่โดนคร้าบ
โอ้ว ดีใจ เจอผู้ร่วมชะตากรรมๆๆๆ   O07

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
โห ไม่เหนบอกกันเลยบอลว่าโดนไรแปลกๆ 555

Offline ptata

• ประชาชน
ของผมโดน เบ๊ง คำถามระหว่างเดินจุดไปประมาณ เจ็ด ข้อ ตอบเสร็จคงไม่รู้จะถามอะไรเลยปล่อยกลับบ้านมาแบบมึน ๆ E08

• นักรบ
มีใครโดนbengt ถ่ายรูปเก็บไว้มั้ยครับ?????????

Offline ukgrit

• ประชาชน
มีใครโดนbengt ถ่ายรูปเก็บไว้มั้ยครับ?????????

bengt น่าจะถ่ายทุกคนนะครับผมว่า

• นักรบ
 E47 E47 ถามแทนเพื่อน อิอิ  พอดีเพื่อนผมสอบไปวันพฤหัสที่แล้ว เจอคู่duo หฤโหด เค้นท์ กะ เบ๊ง   

• ทหารเลว
@คุณโอ ลงมาไม่เจอกัน จะบอกได้ไงอ่า 555

@euronemous ผมโดนถ่ายรูป พร้อมถามว่า คุณว่าคนในรูปเป็นนักบินได้ไหม เหมือนที่ผมเคยอ่านเลย
  ปล.เค้าถ่ายรูปทุกคนเลยหรอค้าบ

Offline Sealess

• ประชาชน

bengt น่าจะถ่ายทุกคนนะครับผมว่า

อยากรู้เหมือนกันครับ โดนเหมือนกัน O08

• นักรบ
เท่าที่ถามเพื่อนที่เจอเบ๊งมาทั้งปีนี้และปีที่แล้ว ก็โดนถ่ายกันหมดนะครับ  แต่ปี 2007 กะ 2008 ไม่โดน   และคนที่โดนก็มีทั้งผ่านทั้งตกครับ  คงเป็นสไตล์แกอะ

Offline IpL

• ประชาชน
เท่าที่ถามเพื่อนที่เจอเบ๊งมาทั้งปีนี้และปีที่แล้ว ก็โดนถ่ายกันหมดนะครับ  แต่ปี 2007 กะ 2008 ไม่โดน   และคนที่โดนก็มีทั้งผ่านทั้งตกครับ  คงเป็นสไตล์แกอะ

ผมเห็นด้วยครับ เพราะแกก็บอกก่อนถ่ายว่าแกขี้ลืม ถ่ายไว้เพราะว่ากลัวเอาไปปรึกษาโปรท่านอื่นแล้วนึกไม่ออกว่าใครเป็นใคร
แค่นั้น คือจุดประสงค์ของการถ่าย