Author Topic: ใครสอบรอบโปรเสร็จแล้วนอยด์มาคุยกันคับ  (Read 82105 times)

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

Offline champkungkub

• ประชาชน
มีเพื่อนผมครับ สอบเมื่อปี 2007  ไม่โดน bengt ถ่ายรูป

แล้วเค้าได้มั้ยครับ แอบหลอน มาก มีแต่คนบอกโดนถ่าย ผมนี่งิดเลยทีเดียว

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ

Offline TK

• StudentPilot
  • นักรบ
ผมเล่นเกมส์กับ Prof. Bengt ครับ ไม่โดนถ่ายรูปเหมือนกัน ไม่ซีเรียสครับ
คิดได้ 2 เเง่ ถ้าค่อนข้างดี คือ ยังไงก็โอเคอยู่เเล้ว ไม่ต้องถ่ายรูปเอาไปคุยกับคนอื่นหรอก ให้ผ่านอยู่เเล้ว SXY SXY
เเต่ถ้าเเย่มาก ก็ไม่ต้องถ่าย เพราะไม่มีอะไรต้องเอาไปคุย  O22 O22

Offline อยากเป็นกัปตัน

• ทหารเลว
ผมเจอเล่นเกมกับ michael สัมภาษณ์กับ thomas ครับ บางคนบอกว่าผมโชคดีสุดๆเพราะใจดีมากทั้งสองคน
ตอนเล่นเกมก็พอทำได้ครับ มาพลาดตรง LRUD นี่แหละ แบบว่าฝึกไปอย่างนึง แต่ไปเจอของจริงอีกแบบ เล่นเอามึน
ไปเหมือนกันครับ..

ตอนสัมภาษณ์กับ thomas ก็พูดคุยทั่วไปครับ ติดที่สำเนียงแกจะฟังยากหน่อยแล้วพื้นฐานเรื่องการฟังของผมไม่ค่อยดีด้วย
ก็ต้องงูๆปลาๆกันไป บางคำถามนี่ต้องให้แกถามซ้ำหลายรอบเพราะเราตอบไม่ตรงคำถาม โดยรวมก็โอเคครับ พอใจ เพราะ
ทำดีที่สุดแล้ว..ตอนเดินจุดของผมนี่ง่ายสุดเลยมั้ง เพราะแกเคาะช้ามาก คำถามก็ง่ายมาก เช่น 12*12 = 144 , 144-5=139
, 139+11= 150 อะไรแบบนี้ มีสะกด Paris ย้อนหลัง แค่นี้เองครับ...

รอลุ้นผลด้วยความตื่นเต้นอีกคน..ของผมนี่ปีสุดท้าย โอกาสสุดท้ายแล้ว จะได้ไปต่อหรือไม่อีกไม่นานคงรู้กัน..  O08

• นักรบ
ผมเจอเล่นเกมกับ michael สัมภาษณ์กับ thomas ครับ บางคนบอกว่าผมโชคดีสุดๆเพราะใจดีมากทั้งสองคน
ตอนเล่นเกมก็พอทำได้ครับ มาพลาดตรง LRUD นี่แหละ แบบว่าฝึกไปอย่างนึง แต่ไปเจอของจริงอีกแบบ เล่นเอามึน
ไปเหมือนกันครับ..

ตอนสัมภาษณ์กับ thomas ก็พูดคุยทั่วไปครับ ติดที่สำเนียงแกจะฟังยากหน่อยแล้วพื้นฐานเรื่องการฟังของผมไม่ค่อยดีด้วย
ก็ต้องงูๆปลาๆกันไป บางคำถามนี่ต้องให้แกถามซ้ำหลายรอบเพราะเราตอบไม่ตรงคำถาม โดยรวมก็โอเคครับ พอใจ เพราะ
ทำดีที่สุดแล้ว..ตอนเดินจุดของผมนี่ง่ายสุดเลยมั้ง เพราะแกเคาะช้ามาก คำถามก็ง่ายมาก เช่น 12*12 = 144 , 144-5=139
, 139+11= 150 อะไรแบบนี้ มีสะกด Paris ย้อนหลัง แค่นี้เองครับ...

รอลุ้นผลด้วยความตื่นเต้นอีกคน..ของผมนี่ปีสุดท้าย โอกาสสุดท้ายแล้ว จะได้ไปต่อหรือไม่อีกไม่นานคงรู้กัน..  O08

อยากเป็นกัปตันนี่พี่เอฟรึป่าวครับพี่???  ผมไบรทนะ   ผมว่าพี่ตัดชุดรอเลย เจอ 2 คนนี้

Offline อยากเป็นกัปตัน

• ทหารเลว
อ่าว อ่านมาตั้งนานตกลง euronemous นี่เอ็งเหรอวะ..เอาๆๆ ไม่มีใครอวยเราอวยกันเองก็ได้เนอะไบรท์ 555

หวังว่าเราคงได้ไปบินด้วยกันนะน้อง  E18

• นักรบ
อ่าว อ่านมาตั้งนานตกลง euronemous นี่เอ็งเหรอวะ..เอาๆๆ ไม่มีใครอวยเราอวยกันเองก็ได้เนอะไบรท์ 555

หวังว่าเราคงได้ไปบินด้วยกันนะน้อง  E18

เช่นกันครับพี่  ถ้าท่าน แพร์ ลาส์สัน ไม่ใจร้ายให้ผมตกรอบสอง  ผมก็คงได้ไปบินครับ SXY SXY

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ

เช่นกันครับพี่  ถ้าท่าน แพร์ ลาส์สัน ไม่ใจร้ายให้ผมตกรอบสอง  ผมก็คงได้ไปบินครับ SXY SXY

ผมทำเกมกับแพร์ลาร์สัน อะครับ พวกพี่ สัมภาณ์หรือครับ ตอนสัมภาษณ์ผมสัมภาษณ์กับ BENGT ขอให้ผ่านกับทุกคนเลยนะครับ  O06

• นักรบ
พี่เจอแพร์ ลาส์สัน สัมภาษณ์ทั้งปี 2008 และ2012 นี่เลยครับ  แต่ครั้งนี้ดูชิลและเป็นกันเองกว่ามาก  เหมือนเพื่อนรักที่ไม่ได้พบเจอกันมานาน  แต่จะหักเหลี่ยมโหดรึป่าว ต้องรอชมต่อไป 555555

พี่เจอแพร์ ลาส์สัน สัมภาษณ์ทั้งปี 2008 และ2012 นี่เลยครับ  แต่ครั้งนี้ดูชิลและเป็นกันเองกว่ามาก  เหมือนเพื่อนรักที่ไม่ได้พบเจอกันมานาน  แต่จะหักเหลี่ยมโหดรึป่าว ต้องรอชมต่อไป 555555

โหห ไม่หรอกครับผ่านด้วยกันหมดนี่แหละ อุตส่าห์มาถึงขนาดนี้ตอนผมสัมภาษณ์ก็รู้สึกไม่เกร็งนะครับ เขาอยากรู้อะไรก็ตอบไป
ตอนนี้ผมคิดว่า เขากำลังคัดเลือกอยู่แน่เลยครับ พรุ่งนี้ผลทั้งหมดจะส่งไปที่ การบินไทย Mr. BENGT บอกกับผมอย่างนี้ จะได้ไม่ได้ขึ้นอยู่กับโปรเฟสเซอร์สองคนที่สัมภาษณ์เราอ่ะครับว่าจะ Reccommend ไหม  O34 O34 O06

PS.อยากรู้ว่า กบท รับกี่คนมีคนแนะนำว่าให้ลองไปถามที่เวชศสตร์การบินดูอ่ะครับ เขาจะสำรองที่นั่งเอาไว้ ก่อน  O08

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เล่นเกม แม้จะยิงไม่ได้เลยซักเครื่อง ก็ไม่เป็นไรครับ
แต่ครั้งที่ 2 ที่เค้า recheck ควรยิงได้เยอะขึ้นครับ

แต่เพื่อนพี่บางคน ยิงไม่ได้เลย และไม่โดน Recheck ด้วย แต่ก็ผ่านนะครับ
ไม่รู้เหมือนกันว่าโปรเค้าดูที่อะไร E53

Offline paobig

• ประชาชน
ผมก็เล่นเกมกับ michale สัมภาษณ์กับ thomas
เล่นเกมห่วยมากครับ joy stick ยิงไป 8 ชน 5 แถมเกมยังมีบัค เป้าไปโผล่นอกกรอบยิงไม่ได้ อนาถสัส
UDLR นี่ กา not sure ไป 20 กว่าข้อ เหอๆๆๆ
สัมภาษณ์กับ thomas เปนกันเองมากครับ ถามแต่เลขง่าย ๆ
ก็ต้องรอลุ้นผลอย่างเดียวครับเฮ้อออ

จิตตกกกกกกกกกกกกกกก

E22 E22 E22 E22 E22 E22 E22 E22 E22 E22 E22

Offline romeo

• ATT01/08
  • ทหารเลว
เพื่อนผม QP ปีที่แล้ว 2011 เจอ Bengt ครับ ซึ่งProf.ไม่ได้ถ่ายรูปเพื่อนผมไว้
มันเลยขอ Bengt ถ่ายรูปคู่เองเลยครับ อิอิ E06

Offline kanawut

อีก 7 วันก็ประกาศแล้ว เป็นไงกันมั่งครับเพื่อนๆ  E30

อีก 7 วันก็ประกาศแล้ว เป็นไงกันมั่งครับเพื่อนๆ  E30

เข้าวัดทุกวันเลยครับช่วงนี้  O30 O30 O30 O30 ทำตัวให้ไม่ฟุ้งซ่านครับ  O16

• นักรบ

เข้าวัดทุกวันเลยครับช่วงนี้  O30 O30 O30 O30 ทำตัวให้ไม่ฟุ้งซ่านครับ  O16

วันศุกร์แล้วครับทุกคน  เหลืออีก 7 วัน  ช่วงนี้ไปชิลก่อนให้ใจมันผ่อนคลาย E18 E18 E18
คืนนี้ใครผ่านไปแถว Fallabella แวะไปทักทายได้ครับ O30 O30 (ทำตัวเหมือนหมูไม่กลัวน้ำร้อน)

• นักรบ
วันนี้ไม่นับ วันประกาศไม่คิด เหลืออีกแค่ 2 วันครับ O07 O07

Offline SatoBall

• ทหารเลว
ถ้าคิดว่าเค้าจะประกาศก่อน ก็เหลือ 1 วัน!!!

ปีที่แล้ว เซ็นวันที่ 25 อัพขึ้นเว็บ 26 จากกำหนดเดิม 27

• นักรบ
ยิ่งใกล้ ยิ่งเสียววว  อูยยย ซี้ดดด โอยยย O23

Offline paobig

• ประชาชน
ข่าวแว่ว ๆ มาว่าโปรเสนอชื่อไป 60 นะ

ใครจะเป็นผู้โชคดี

จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก

E08 E08 E08 E08 E08 E08

Offline tfoa

• ประชาชน
เอามาฝากคับ เห็นมากับตาตัวเองเลย ว่ามีชื่อทั้งหมด 75 ชื่อครับ  E47

แต่ผมเห็นในฝันนะ  E38

Offline Zenith

• ทหารเลว
มีของไทย สมายล์ ด้วยรึป่าวคับ

• นักรบ
ข่าวแว่ว ๆ มาว่าโปรเสนอชื่อไป 60 นะ

จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก จิตตก

โอ้ววววว 60 เองเหรอครับบ   เสียวสันหลังเลยยย  ต้องเป็นคนส่วนน้อยเลยนะเนี่ย ถึงจะผ่าน O11 O11

Offline oak_pp

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • ประชาชน
 O11 - สอบนักบิน 306-
มีเำำำพื่อนๆ คนไหนมั่นใจบ้่างไหมครับเนี่ย E47

ช่วงนี้ไม่เป็นอันกินอันนอนแล้วครับ  E08

โอ้ววววว 60 เองเหรอครับบ   เสียวสันหลังเลยยย  ต้องเป็นคนส่วนน้อยเลยนะเนี่ย ถึงจะผ่าน O11 O11
Hahahahag
God save me

• นักรบ
ผมไปเจอfacebook ของโปรเค้นท์ กะ เบ๊งท์มา ใครอยากลองแอดไปถามมั้ยหละครับว่าrecommend ให้รึป่าว E38 E38 E38

Offline pumpump

• นักรบ
O11 - สอบนักบิน 306-
มีเำำำพื่อนๆ คนไหนมั่นใจบ้่างไหมครับเนี่ย E47

ผมมั่นใจครับ

ว่า

"ผมทำดีที่สุดแล้ว ณ เวลานั้น"  O30

ขอให้โชคดีครับทุกท่าน O07