Author Topic: ใครสอบรอบโปรเสร็จแล้วนอยด์มาคุยกันคับ  (Read 82363 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมสัมภาษณ์กับ BENGT ครับแกใจดีมาก ผมรู้สึกเหมือนคุยกับ Professor ที่มหาวิทยาลัย 55 แกถ่ายรูปไว้ครับ ผมยิ้มให้กล้อง แกบอกคนอื่นทำหน้าเฉยๆ มีคุณคนแรกที่ยิ้มให้กล้อง  O30 O30 O30 O30 O30 แกถามทุกคนไหมครับ มีอะไรอยากจะพูดครั้งกับแกอีกไหม ?

Offline Sealess

• ประชาชน
ผมสัมภาษณ์กับ BENGT ครับแกใจดีมาก ผมรู้สึกเหมือนคุยกับ Professor ที่มหาวิทยาลัย 55 แกถ่ายรูปไว้ครับ ผมยิ้มให้กล้อง แกบอกคนอื่นทำหน้าเฉยๆ มีคุณคนแรกที่ยิ้มให้กล้อง  O30 O30 O30 O30 O30 แกถามทุกคนไหมครับ มีอะไรอยากจะพูดครั้งกับแกอีกไหม ?

ของผมแกก็ถามนะครับ แล้วผมก็ขอถามแกด้วย ว่ามีอะไรแนะนำไหม?

ว่าแต่ในนี้นี่สอบรอบนี้กันครั้งแรกรึเปล่าครับ? O35

Offline champkungkub

• ประชาชน
ของผมก็โดน bengt แต่ไม่้ห็นโดนถ่ายเลยแสดงว่าผมไม่อยู่ในสายตาใช่มั้ยครับเนี่ยืืเศร้าใจ.  E08

ของผมแกก็ถามนะครับ แล้วผมก็ขอถามแกด้วย ว่ามีอะไรแนะนำไหม?

ว่าแต่ในนี้นี่สอบรอบนี้กันครั้งแรกรึเปล่าครับ? O35

สอบครั้งแรกครับ ผมว่าผมมารอบนี้ผมก้ดีใจแล้วครับ " ผมก็ทำหน้าที่ของผมดีที่สุดแล้ว ก่อนผมมาสอบผมได้บอกพ่อกับแม่ ซึ่งท่านก็ให้การสนับสนุนผม ผมรู้สึกดีใจที่มาถึงรอบนี้ได้ ผมจะดีใจมากถ้าผมได้ทำงานที่ผมฝันในวัยเด็ก ถึงแม้ว่าผมจะไม่ได้ แต่ผมก็พยายามดีที่สุด ที่จะทำตามความฝันผมมา ต้องขอบคุณสำหรับวันนี้ครับ " ผมพูดกับ BENGT อย่างนี้ครับ พูดพระเอกซะ  O34 O34

ของผมก็โดน bengt แต่ไม่้ห็นโดนถ่ายเลยแสดงว่าผมไม่อยู่ในสายตาใช่มั้ยครับเนี่ยืืเศร้าใจ.  E08
ไม่หรอกครับ แกอาจจะจำคุณได้ 55 คิดในแง่ดีไว้ก่อน สอบตอนเช้าผมเจอ LAR PARSON ตอนหลังเจอ BENGT มีความสุข ^^ ปนความเศร้า  O34 O34 O34 O34 O23

Offline Sealess

• ประชาชน

Offline SatoBall

• StudentPilot
  • ทหารเลว
ครั้งแรกเหมือนกันครับ สู้ๆคร้าบทุกท่าน  - นักบิน 303- - นักบิน 303- - นักบิน 303- - นักบิน 303-

Offline moddy88

• ทหารเลว
เทพบอลลากพี่ไปเรียนด้วยนะงับ  O01

Offline SatoBall

• ทหารเลว
อะไรครับ พี่เทพมดดี้ 555
 ผ่านไปให้หมดเลยนะครับทุกคน 170
TGซัก100 thai smile อีก 70

Offline pumpump

• นักรบ
 ผ่านไปให้หมดเลยนะครับทุกคน 170

เอ้อ พูดอย่างนี้น่าคบหานะครับ ดูเป็นคนมีเหตุผล  E06

Offline ukgrit

• ประชาชน

Like!!!! E30 E30 E30

พรึหัดนี้ผลออกแล้วนะครับ ใครมีวงในรีบไปถามมาบอกกันบ้าง การบินไทยประกาศอาทิตย์หน้า ฮ่ะๆๆๆ  O34 O34 O34 O34  - สอบนักบิน 302-

Offline pumpump

• นักรบ
สองท่านสุดท้ายของรอบนี้ กำลังจะเสร็จสิ้นในไม่กี่นาทีข้างหน้า

พรุ่งนี้รายชื่อทั้งหมดก็คงจะเข้าสู่บอร์ดเพื่อพิจารณาแล้วสินะครับ เพื่อนๆเป็นยังไงกันบ้าง ช่วงนี้

หลายๆคนเริ่มนับวันถอยหลังกันแล้ว  E25

Offline Witski

• ประชาชน
ผมก็เจอ Beng ครับ Recheck Memory เหมือนกันเค้าบอกว่าคะแนนดีหมดแต่มีอันนี้ที่ drop เค้าเลยสงสัย ทำใหม่ก็ได้น้อยอยุ่ดีะ 55 beng ก็บอกว่า you are well-struct but need to improve short term memory แล้วก็บอกว่าถ้าไปขับเครื่องอะใน cockpit มีอะไรให้จำอีกเยอะเลยนะแต่ผมคิดว่าคุณทำได้ ก็ถ่ายรูปเหมือนกันครับแล้วก็ถามว่า Is he a pilot? ก็เราทำดีที่สุดใน ณ สถานการณ์นั้นแล้วละครับ โชคดีครับทุกคน ^_^

Offline oak_pp

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • ประชาชน
ผมก็โดน Prof. Bengt เหมือนกันครับ (เพราะโดนถ่ายรูป ความจริงจำชื่อโปรไม่ได้อะคับ   - นักบิน 305-)

แต่ก่อนเริ่มสัมภาษณ์ โปรท่านบอกว่า ไม่ได้ดูคะแนนรอบที่ผ่านมาของผมเลย เหมือนอยากจะรู้จักตัวตนของผมเริ่ม
จากกระดาษเปล่า ๆ เลย มีใครโดนแบบผมไหมเนี่ย เห็นเพื่อนบางคนมีโดน recheck ด้วยอะ  O35

• ประชาชน
ดูเหมือนทุกคน ที่เจอโปร bengt จะโดนถ่ายรูป หมดเลย ยกเว้นก็แต่ ผม หลอนจิต จริงๆ  O23 เริ่มวิตกจรติขึ้นมาทันใด ฮะๆ

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
ผมเจอโปร แพร์ ลาส์สัน  ไม่มีถ่ายรูปและไม่มีrecheck ข้อสอบรอบแอ๊ป  แต่โดนrecheck จอยสติ๊กเพราะว่ายิงได้แค่ 10 ชน 4   ซึ่งผมว่าผมได้ดีขึ้น (เพราะให้เวลาน้อยลงแต่ยิงได้ถี่ขึ้น)  แต่เดินจุดนี่สิ ทำเครียดเลย ไม่มีแบบธรรมดาให้ โผล่มาก็ข้างซ้ายสี่เหลี่ยม ขวาวงกลม แถมเคาะเร็วพอๆกะกัปตัน  หลุดอื้อเลยครับบ (แต่ก็ไม่มีชะงักหยุดเดิน)และก็พยายามเต็มที่เพื่อให้มันกลับมาตรงจุด จิตตกมากมายย สงสัยผมว่าผมคงเดินจุดได้แย่สุดแล้วว มีใครประมาณนี้บ้างครับ?? O32 O32 O11 O11 O32

• Thai Aviation Services -CoPilot
  • ประชาชน
สงสัยยิ่งคุยกัน ยิ่งฟุ้งซ่านนะครับ เพื่อน ๆ  O23

ของผม Joystick นี่ยิ่งแย่เลย ยิง 4 ชน 9 ไม่มี recheck แถมตอนใกล้หมดเวลาโปร Par ยังบอกให้ขยับจอย ช้า ๆ หน่อย  O11

ส่วนตอนเดินจุดนี่โดน แป๊ปเดียวครับ คำถามโดนไปแค่สามข้อเองครับ

สงสัยยิ่งคุยกัน ยิ่งฟุ้งซ่านนะครับ เพื่อน ๆ  O23

ของผม Joystick นี่ยิ่งแย่เลย ยิง 4 ชน 9 ไม่มี recheck แถมตอนใกล้หมดเวลาโปร Par ยังบอกให้ขยับจอย ช้า ๆ หน่อย  O11

ส่วนตอนเดินจุดนี่โดน แป๊ปเดียวครับ คำถามโดนไปแค่สามข้อเองครับ

เหือนผมเลยครับคำถามโดนไปแค่สามข้อเอง ตอนเดินจุดมีคำนวนเลขสองข้อ ถามเวลาอีกหนึ่งข้อ ไอ้ 14*16 ตอนแรกตอบ 204 ตอนที่สอง ตอบ 244 5555555 จน BENGT ให้ทริกครั้วที่สามก็ตอบได้แล้วก็ลอง RECHECK คำตอบ แล้วก็ ถามเรื่องระดับความสุง ว่าใช้เวลากี่นาที โดนแค่นี้เลย ผมไม่โดนแยกเดินจุด สามเหลี่ยม วงกลมเลยอ่ะ ทำไมหว่า E53 E53

• ประชาชน

เหือนผมเลยครับคำถามโดนไปแค่สามข้อเอง ตอนเดินจุดมีคำนวนเลขสองข้อ ถามเวลาอีกหนึ่งข้อ ไอ้ 14*16 ตอนแรกตอบ 204 ตอนที่สอง ตอบ 244 5555555 จน BENGT ให้ทริกครั้วที่สามก็ตอบได้แล้วก็ลอง RECHECK คำตอบ แล้วก็ ถามเรื่องระดับความสุง ว่าใช้เวลากี่นาที โดนแค่นี้เลย ผมไม่โดนแยกเดินจุด สามเหลี่ยม วงกลมเลยอ่ะ ทำไมหว่า E53 E53

ของคุณ domdome เหมือนผมเลยโดนจุด ไม่ต้องแบกว่าวงกลมหรือสี่เหลี่ยม แต่จำคำถามตอนเดินจุดได้ด้วย โดนคล้ายกันเลยครับ มีถามว่า อีก 14 นาที 8 โมง ถ้า ใช้เวลาบิน 3 hrs 16 mins ถึงที่หมายตอนกี่โมง แล้วก็อีกอันนึงเนื่องความสูง พูดรัวมากอันนี้ 27000 fts ลดลง มา 11000 fts ใช้เวลา 1000fts/5mins ใช้เวลาทั้งหมดเท่าไหร่ แต่หลอนอยู่ดีว่าทำไมไม่โดนถ่ายรูป ฮะๆๆ

• ประชาชน

ของคุณ domdome เหมือนผมเลยโดนจุด ไม่ต้องแบกว่าวงกลมหรือสี่เหลี่ยม แต่จำคำถามตอนเดินจุดได้ด้วย โดนคล้ายกันเลยครับ มีถามว่า อีก 14 นาที 8 โมง ถ้า ใช้เวลาบิน 3 hrs 16 mins ถึงที่หมายตอนกี่โมง แล้วก็อีกอันนึงเนื่องความสูง พูดรัวมากอันนี้ 27000 fts ลดลง มา 11000 fts ใช้เวลา 1000fts/5mins ใช้เวลาทั้งหมดเท่าไหร่ แต่หลอนอยู่ดีว่าทำไมไม่โดนถ่ายรูป ฮะๆๆ

โดนคำถามยากกันจังครับ ของผมสามข้อแต่คนละเรื่องเลยครับ
ผมมีคูณเลขหนึ่งข้อ แถมง่ายอีก (67x2) สะกดตัวเลข 4 ตัว เดินหน้า+ย้อนกลับ
แต่เดินจุดนี่สลับครับ
มือซ้าย ขาไป สามเหลี่ยม ขากลับ วงกลม
มือขวา ขาไป วงกลม ขากลับ สามเหลี่ยม

• นักรบ
คำถามผมเจอ 12x3 , 27+14  ถามเรื่องเวลาข้อนึงจำไม่ได้ละ   เสร็จแล้วโปรก็พูดเลขมา 6 ตัว ให้ผมพูดตามหลังจากที่เค้าพูดเสร็จ  พอพูดตามเสร็จก็ให้ไล่ตัวเลขชุดเดิมกลับหลัง (อันนี้ค่อนข้างหลอนเลยย)  ปิดท้ายด้วยถามว่าเมืองหลวงฝรั่งเศสชื่อไร แล้วให้สะกดถอยหลังครับ  ปัญหาคือความเร็วและ ข้างนึงสี่เหลี่ยม ข้างนึงวงกลม O23

• ประชาชน
มีเรื่องมาแชร์จากการเดินจุดครับ เห็นว่าเป็นประโยชน์ (หรือเปล่า?)
Prof. Bengt บอกว่า สมองของมนุษย์คนเราโดยมาตรฐาน สามารถรองรับการทำงานได้ 7 units ในเวลาเดียวกัน

ยกตัวอย่างของผมนะครับ
มือซ้าย ขาไป สามเหลี่ยม ขากลับ วงกลม = 2 units
มือขวา ขาไป วงกลม ขากลับ สามเหลี่ยม = 2 units
สะกดตัวเลข 4 ตัว ย้อนหลัง = 4 units
รวมเท่ากับ 8 units ซึ่งถือว่าเกินสภาวะปกติที่สมองเราจะทำงานได้คับ

เพราะฉะนั้นคนที่ทำได้ถึงจะดับ 8 9 units นี่เป็น exception
หวังว่าคงช่วยให้เพื่อน ๆ สบายใจกันบ้างนะครับ E18

รู็้สึกว่า คนที่เข้ามาโพสส่วนมากจะเจอ BENGT นะครับ เรามาตั้งสมาคม BENGT FC ดีกว่า SXY SXY SXY O34 O34

• ทหารเลว
โปร Adell ผมมีให้เดินจุดธรรมดา ตอนคูณเลขไม่มีไรก็ทั่วๆ ไปอันนี้ชินกันหมดละมั้ง ห้าๆๆๆๆ

พอมาสลับ ซ วง ข สามเหลี่ยม คูณไม่ได้ยากขึ้นกว่าเดินเท่าไหร่มี 8x8 8.5x3 สะกดเลขหกตัวย้อนหลัง
เมืองหลวง สะกดย้อนหลัง เครื่องบินเทคออฟ เก้าโมง บิน 4 ชม แลนดิ้งกี่โมง
เครื่องบิน XXXX ft ลดระดับ ทีละ 250 ft/min ใช้เวลาเท่าไหร่ นอกนั้นถามชื่อเพื่อน ชื่อพ่อแม่ไรงี้ครับ

ผมไม่โดนรีเชคเกมส์ครับ

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
ไม่เห็นจะธรรมดาตรงไหนเลยมด ให้เดินทุกจุดให้เร็วที่สุดเนี่ย ของแปลลกไม่เคยเล่นเลย 55555

• ทหารเลว

• ประชาชน
ผมขอถามอะไรนิดนึงนะครับ มีใครบ้างที่สอบกับ prof. bengt แล้วไม่โดนถ่ายรูป บ้างครับ นอกจากผม  - สอบนักบิน 306-

• นักรบ
มีเพื่อนผมครับ สอบเมื่อปี 2007  ไม่โดน bengt ถ่ายรูป