Author Topic: สอบ TAA เป็นอย่างไรบ้าง มาเล่าสู่กันฟังครับ  (Read 56212 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline akroma

• ทหารเลว
  • *
เชือดเลยครับพี่ pilotguide พวกไม่ซื่อสัตย์ เยอะมากกก ฆ่ามานนน แหะๆ O12 O12 O12 E06 E06

Offline Cann

• ประชาชน
ตรง Scanning ผมทำได้ 17 ข้อครับ ถ้าใครทำได้ 20 โดยที่ไม่เดาและไม่โกงนี้ ถือว่า สุดยอดครับ :)

Offline noppakul

• ขุนศึก 9 ทัพ

ในความคิดเห็นของผม พาทแรกนี่หายไปเยอะเลยนะครับสำหรับคนกาครบ แล้วกล้องที่ถ่ายภาพันทึกไว้น่าจะตัดไปได้อีกเยอะ ไม่ต้องห่วงหรอกครับ ยังไง 100+ - รอบแรกคนผ่านประมาณนี้ จากสถิติ แต่ละรอบ อิอิ

Offline BosZilaS

• นักรบ
  • **
10 % เลยหรอคับ โหดร้ายกับชีวิตผมซะจริงๆ  E08 E08 E08

Offline Ryan

• ประชาชน
เห็นในรูป  นั่งติดกันมากอ่ะ  .... หนก่อนนั่งห่างกันเกือบเมตร  ยังเห็นเลยว่าคนข้างๆเขากาข้อไหน ... ตาดีไปไหมอ่ะ แต่ไม่ได้ลอกนะตอนนั้น ... ตอนนี้อยากสอบบ้าง  E08 E08 E08 

กระซิก.. กระซิก

Offline chanavorn

• ทหารเลว
  • *
เห็นเขาประกาศว่าวันประกาศผลสอบเลื่อนจาก31สิงหาคมเป็นต้นเดือนกันยายนรึเปล่าครับ ตอนสอบเสร็จ

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **
เห็นในรูป  นั่งติดกันมากอ่ะ  .... หนก่อนนั่งห่างกันเกือบเมตร  ยังเห็นเลยว่าคนข้างๆเขากาข้อไหน ... ตาดีไปไหมอ่ะ แต่ไม่ได้ลอกนะตอนนั้น ... ตอนนี้อยากสอบบ้าง  E08 E08 E08 

กระซิก.. กระซิก

ลอกไม่ได้ครับ แต่ละแถวสลับชุดกัน มีข้อสอบ 2 ชุด ^^ ถ้าเป็นนักบินแล้วคิดจะลอก ก็ไม่ซื่อสัตย์อย่างแรงครับ

• นักรบ
  • **
เห็นเขาประกาศว่าวันประกาศผลสอบเลื่อนจาก31สิงหาคมเป็นต้นเดือนกันยายนรึเปล่าครับ ตอนสอบเสร็จ

affirm

• นักรบ
  • **
ผมเข้าใจว่า ประกาศวันเดิม แต่ เลื่อนสัมภาษณ์หรือเปล่าคับ - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308-

Offline Zephur

• ทหารเลว
  • *
เลื่อนประกาศผลเป็นตอนต้นเดือนไม่ใช่หรอครับ

พี่เค้าบอกประกาศผลข้อเขียนต้นเดือน แล้วก็จะสัมภาษณ์กัปตันช่วงวันที่11-14 กันยา สถานที่เดี๋ยวใครผ่านก็รู้ครับ

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
วันนั้นสุดท้ายผมก็ไปลองสอบมา อยากรู้ว่าที่เค้าว่าหิน มันเป็นยังไง สรุปpaper general knowledge ไม่รู้ว่ายากจริงรึป่่าวเพราะอ่านโจทย์ยังไม่ทันครบทุกข้อเลย5555 ออกแนวเยอะมากกว่า  100 ข้อ เลยจัดไปทันแค่ 39 ข้อ (ไปเสียเวลาข้อ integrate แบบ partial fraction) ส่วนไอ้สแกน 2 นาทีนั่น ทันแค่ 13 ข้อ อังกฤษ กะ short term จัดเต็ม อิอิ  ถ้าผ่านได้ก็คงฟลุ๊คสุดๆละคร๊าบบ

Offline friday13

• ประชาชน
ทำได้เท่าที่คุยมารับรองผ่านครับ มีเส้นใหญ่บ้างก็รับรองได้ฉลองนักบินใหม่ taa ระบบ sp ชัวร์ ถ่ายรูปหนึ่งนิ้วเตรียมติดใบเข้าประตู 4 ดอนเมืองได้เลย (โรงเรียนอยู่ในดอนเมืองน่ะครับ น่าจะรู้กันอยู่แล้วมั้ง)

• นักรบ
  • **
วันนี้ไปเส้นมาละ เซ่นไหว้ 5555555

Offline Get_Lost

• ทหารเลว
  • *
ผมว่าการพูดลอยๆพูดตามๆที่ฟังกันมานี่มันง่ายนะครับ แต่ที่ยากคือการรับผิดชอบคำพูดตนเองครับ  E38

Offline uuhaku

• ประชาชน
Basic knowledge ผมจัดไป แค่29 ข้อเอง แงๆ
ผิดไปสี่ข้อ เหลือ21 โครต เศร้า ทีเหลือ อิง 70กว่า แอฟก็ทําได้เต็มทุกพาร์ท ยกเว้นสแกน กดไป 12
ผิดถูกไม่รู้ เหลือแต่โชคชะตาแล้วคร้าบ
มันน้อยไปไหมกับ พาร์ท เบสิค เฮ้อ เศร้า
ถ้าตัดรวมอย่างที่เขา บอกคงพอจะได้ลุ้น สาธู๊!

Offline newpilot

• ทหารเลว
  • *
สำหรับคนที่ได้รับคัดเลือกจนเป็นนักบินฝึกหัด
ต้องออกค่าเล่าเรียนเองหรือเปล่าครับเป็นจำนวนเท่าไหร่ครับ หรือสายการบินออกให้แล้วไปชดใช้ทีหลังโดยการหักเงินเดือน

มีเพื่อนๆคนไหนทราบบ้างครับ

Offline uuhaku

• ประชาชน
ตอบคุณข้างบนนะครับ
เท่าที่รู้มา เหมือนกับเรากู้เรียน แล้วทางTAA จะค้ำประกันให้
หลังจากได้เข้าทำงานแล้วจะหักเอาจากเงินเดือน ประมาณนี้นะ
ปล ผมล่ะอยากจะให้เค้าค้ำประกันให้ มวากๆ555
โหะๆ  O01

• นักรบ
  • **
http://hilight.kapook.com/view/74956

เอาข่าวนี้มาฝากครับ 1 ในผู้ล่าฝันเหมือนพวกเราทุกคน ตามราบชื่อ ผู้เข้าสอบ คือ หมายเลข 1 เลย

RIP นะคับ

• นักรบ
  • **
ผมเห็นตอนเช้า ตกใจเหมือนกันครับ ในอัลบั้มรูปในเว็บแอร์เอเชียยังมีรูปเขาเลย
ผมว่าจะไปใส่บาตรอุทิศให้เขาครับ อย่างน้อยไม่เคยเจอกัน ก็มีความฝันเหมือนกัน

RIP เพื่อนล่าฝัน

Offline newpilot

• ทหารเลว
  • *
RIP ครับเพื่อน ร่วมฝัน
ขอให้นายหลับสบาย นะครับ

Offline skytags

• ประชาชน
RIP ครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ
http://hilight.kapook.com/view/74956

เอาข่าวนี้มาฝากครับ 1 ในผู้ล่าฝันเหมือนพวกเราทุกคน ตามราบชื่อ ผู้เข้าสอบ คือ หมายเลข 1 เลย

RIP นะคับ

ขอให้ไปสู่สุขติเถิด สาธุ O07

น้อง Friday13 ก็ใจเย็นๆครับ O08

• นักรบ
  • **
ไม่มีใครรั้งพี่แกอยู่หรอกครับ พี่ friday13 แกแรงกว่า civic อีก ^^

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
ผมมันเกรียน ยังไงก็ไว้มาบินด้วยกันได้ จะโชว์เกรียนให้ดู

เกรียนจริงอ่ะ?

ช่วยโชว์เกรียนในเว็ปบอร์ด TAA ให้ข้าน้อยดูเป็นบุญตาหน่อยสิครับท่าน   

Offline friday13

• ประชาชน
สมัครไม่ได้อ่า เรียนจบผมอาจเลิกเป็นนักบินอยู่ดี ไม่กลัวจ้า กล้าอยู่แล้ว หัดโวยเพื่อสิทธิของตัวเองบ้างก็ดี ไปเออออตามเขาหมดก็แย่นะเป็นนักบินก็ลำบากอ่า เออออห่อหมกหมด ไม่ตัดสินใจอะไรเองเลยก็ไม่ไหวะนะครับ
« Last Edit: 16 August 2012, 08:38:48 +07 by friday13 »

งั้นไปเปิดสายการบินขับเองเลยครับ จะได้โชว์เกรียนขอหอลงจอดก่อนลำแรก