Author Topic: ประกาศผลแล้วนะครับ app รอบแรก  (Read 17713 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline porguitar

• ประชาชน
ขอให้โชคดีทุกคนคับ ผมลาก่อน 5555  E21

Offline moddy88

• StudentPilot
  • ทหารเลว
« Last Edit: 11 August 2012, 12:53:23 +07 by moddy88 »

Offline EdBrown

• ประชาชน

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **
ดีใจ ได้ไปต่อ T T E08

ผมนับคร่าวๆได้ 218 คนนะ หายไปเยอะเลย

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
คนที่ไม่ผ่าน ศึกษาจุดอ่อนของตัวเองและแก้ไขมันนะครับ ผมรู้ตัวว่าอ่อนเลข เลยหาแบบฝึกหัดมาทำ

ติวจุดอ่อนก่อน ค่อนไปทวนจุดแข็งครับ
« Last Edit: 11 August 2012, 13:22:14 +07 by kanawut »

Offline falconone

• ประชาชน
ดีใจกับทุกคนด้วยครับ สำหรับผม 5 ปีที่ได้พยายามผมคงต้องหยุดความฝันไว้แค่นี้... ทำไม่ทันจริงๆ  E21

ทุกคนทำให้ดีที่สุดนะครับ เป็นนักบินที่ดีครับ ถึงไม่ได้นั่งข้างหน้าแล้วผมจะไปนั่งข้างหลังให้ทุกคนพาผมไป

Offline Trinidad

• ประชาชน
say goodbye ด้วยคนครับ  ขอให้คนที่เหลือ ไปให้ถึงฝันตัวเองนะครับ

Offline porguitar

• ประชาชน
เอ แล้วเรื่อง THAI SMILE ใครมีข่าวคราวอย่างไรกันบ้างคับนีิ่

Offline Nathakorn

• ประชาชน
ขอให้คนที่ได้ไปต่อทุกคนโชคดีนะครับ

ครั้งนี้ถือเป็นประสบการณ์ความผิดหวังของเด็กจบใหม่อย่างผมเลย ผมยังอ่อนประสบการณ์อีกเยอะ แต่อีก 3 ปี ผมจะกลับมาให้ดีกว่าเดิม  E07

Offline kanawut

Offline SatoBall

• ทหารเลว
เจอกันพรุ่งนี้ครับผม

Offline Cann

• ประชาชน
ตกเหมือนกันครับ  ผมรู้ชะตากรรมตั้งแต่ตอนจิตหลุดพาร์ท Scanning แล้วครับ
แต่ก็ยังแอบหวังอยู่

ไม่เป็นไรครับ  สู้ๆ ครับ

ปล. สอบได้อีกที่ปีไหนครับ     ปี 2015 หรือปล่าวครับ ?

Offline IpL

• ประชาชน
ตกเหมือนกันครับ  ผมรู้ชะตากรรมตั้งแต่ตอนจิตหลุดพาร์ท Scanning แล้วครับ
แต่ก็ยังแอบหวังอยู่

ไม่เป็นไรครับ  สู้ๆ ครับ

ปล. สอบได้อีกที่ปีไหนครับ     ปี 2015 หรือปล่าวครับ ?

น่าจะใช่ครับ เพราะนับปีที่เราไม่ผ่านเป็นปีที่ 1 ได้เลยครับ

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
ใครไม่ผ่าน อย่าท้อนะครับ สู้กันต่อไป  ใครผ่าน พรุ่งนี้เจอกันเจ้าพระยาปาร์คครับ  ผมรอบ 10 โมงครึ่ง  ใครอังกฤษเทพๆ ก็ช่วยพาๆผมไปด้วยนะคร๊าบบบบบบ E06

Offline JesusZell

• ประชาชน
ตอนแรกก็ทำใจไว้ว่าไม่ผ่านนะครับ จะได้ไม่ต้องรู้สึกเหมือนตกตึก แต่ก็ยังอุส่าห์ผ่านมาได้

ยินดีด้วยกับเพื่อนๆที่ผ่านมาได้เช่นกันนะครับ

เพื่อนๆที่ไม่ผ่านถ้าใครยังมีโอกาสอยู่ทำครั้งหน้าให้เต็มที่ใช้ครั้งนี้เป็นบทเรียนให้คุ้มค่านะครับ

ส่วนใครที่อายุเกินแล้วก็ไม่เป็นไรครับ ชีวิตยังมีอะไรในอนาคตอีกเยอะ ถ้าผมตกผมก็จบเหมือนกัน หมดโควต้าอายุเช่นกัน

ก็คงรอลุ้น Thai Smile ไม่ก็รอลุ้นเผื่อสายการบินอื่นๆจะเปิดรับ student pilot บ้าง

ขอให้ทุกคนโชคดีกับทุกเส้นทางที่เดินนะครับ

ปล. อังกฤษผมก็ห่วยมากเลย เพื่อนๆที่เก่งๆช่วยนำพาอุดหนุนกันไปด้วยนะครับ

O11

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
ผมรอบ สิบสามจุดสามสิบ วันที่สิบสอง ครับคุยกันสักหน่อยไหมครับ

Offline Phazyus

• ประชาชน
ขอแชประสบการณ์นะครับ ส่วนตัวเคยผ่านการทดสอบแบบนี้จากบริษัทฝรั่งมาแล้วสองครั้งครับ สิ่งที่ไม่ควรทำที่สุดคือ พูดมากเกินไป เด่นอยู่คนเดียว ไม่ฟังคนอื่น และไม่เปิดโอกาสให้คนอื่นพูดครับ สิ่งที่จะทำให้ได้ผ่านทั้งหมดคือ คิดไปทางเดียวกัน สนับสนุนกันและกัน ห้ามละเลยคนใดคนหนึ่งืเปิดกว้างให้ทุกคนคิดเห็นครับ ชื่อก้อบอกอยู่แล้วครับ group exercise พูดคนเดียวทไม่มีทางได้ครับ

Offline pumpump

• นักรบ
ใครไม่ผ่าน อย่าท้อนะครับ สู้กันต่อไป  ใครผ่าน พรุ่งนี้เจอกันเจ้าพระยาปาร์คครับ  ผมรอบ 10 โมงครึ่ง  ใครอังกฤษเทพๆ ก็ช่วยพาๆผมไปด้วยนะคร๊าบบบบบบ E06

รอบเดียวกับผมครับ เรามาแอบคุยกันดีกว่า O30

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ

รอบเดียวกับผมครับ เรามาแอบคุยกันดีกว่า O30

ขึ้นต้นด้วยตัว k ใช่มั้ยครับบ  ผมอยู่ลำดับ62

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **
ผมอยู่รอบสุดท้าย 15.30 วันที่ 13 เลย   มีใครอยู่รอบเดียวกับผมบ้าง  E07

Offline domdome

สู้ๆครับทุกคน มีสตินะครับ SOC2 SOC2 SOC2 SOC3

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
สู้ๆครับทุกๆคน

ส่วนผมตกรอบ Aptitude ไปแล้วคร้าบบบ  E08

Offline dekkrasao

• ประชาชน