Author Topic: รอดจากตรวจร่างกาย มาเหลือ579 คน  (Read 17012 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline noppakul

• ขุนศึก 9 ทัพ
รอดจากตรวจร่างกาย มาเหลือ579 จาก654 หายไป 75 คน ยังไงวันที่1 จะเหลือกี่คน สู้ๆๆนะครับ

ฝากตามความฝันให้ด้วยนะครับ

Offline domdome

คุณไม่ผ่านการตรวจหรือครับ ?

ไม่ผ่านตั้งแต่รอบแรกแล้วครับ แต่ดีใจและเสียใจกับคนที่ผ่านและไม่ผ่าน ยังไงก็ต้องเดินต่อไป ผมเตรียมตัวสอบ TAA อยู่

Offline Wolf

ไม่ผ่านตั้งแต่รอบแรกแล้วครับ แต่ดีใจและเสียใจกับคนที่ผ่านและไม่ผ่าน ยังไงก็ต้องเดินต่อไป ผมเตรียมตัวสอบ TAA อยู่
สุ้ๆนะครับ คุน noppakul สอบปี่ก่อนผมก็ตกรอบแรกเหมือนกัน

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
รอลุ้นประกาศผลสัมภาษๆ

Offline kanawut

« Last Edit: 21 July 2012, 22:05:19 +07 by kanawut »

ขอบคุณครับคุณ Wolf ผมอ่านหนังสือเตรียมสอบ TAA อยู่ ผมทำ APไม่ได้ต้องฝึกเยอะๆ

ขอบคุณครับคุณ Wolf ผมอ่านหนังสือเตรียมสอบ TAA อยู่ ผมทำ APไม่ได้ต้องฝึกเยอะๆ

อ่านสมดุลกล พวกแรงเยอะๆนะครับ พลังงาน รอก พวง ระบบ สปริง ออก บ่อย

Offline skykick59

• ประชาชน
มีใครทำเลสิกมา แล้วผ่านตรวจร่างกายบ้างครับ
คนที่รู้จัก ทำเลสิคมาหลายคน ตกหมดเลย

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
ทำเลสิกมาเมื่อต้นปี 2550 ก็ผ่านตรวจร่างกายทั้งรอบปี51 และ 55 ที่เพิ่งผ่านมานะครับ

มีใครทำเลสิกมา แล้วผ่านตรวจร่างกายบ้างครับ
คนที่รู้จัก ทำเลสิคมาหลายคน ตกหมดเลย
ได้ยินมาว่า เลสิก ใครเกิน 300 ตก ใส่แว่น 325 ผ่านครับ  E47 E47 E47

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
ได้ยินมาว่า เลสิก ใครเกิน 300 ตก ใส่แว่น 325 ผ่านครับ  E47 E47 E47

จริงเหรอครับคุณโดม  E11 E30

จริงเหรอครับคุณโดม  E11 E30

แต่มันขึ้นอยู๋กับสภาพตาด้วยครับ คือสมมติ คนใส่แว่นตา สายตาสั้น 300 แล้ววัดได้ 325 ก็ผ่านครับ เพื่อนผมเอง ฮ่ะๆๆ แต่เลสิก เห็นคนที่ทำมาส่วนใหญ่ไม่ค่อยผ่าน ไม่แน่ใจเหมือนกันเพราะอะไร

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ส่วนตัวคิดว่า ประเด็นไม่ได้อยู่ที่ว่าสั้นเท่าไหร่อะครับ แต่การทำเลสิค มันเป็นการไปทำที่ลูกกะตาโดยตรงอะครับ มีการเปิดปิดกระจกตาซึ่งอาจเป็นไปได้ว่า แผลที่ทำอาจไม่สนิท หรือดูไม่ปลอดภัยมากพอที่จะทำการในอากาศ ซึ่งถ้าเทียบกับคนใส่แว่น สั้นเกิน 300 จริง แต่ก็ไม่ได้ไปทำอะไรกับกระจกตาเหมือนเลสิค พูดง่ายๆ ก็คือ ไม่ได้มีแผลในลูกกะตา เลยอนุโลมให้ได้

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Offline fhang

• ประชาชน
ขึ้นอยู่กะคะแนนรอบแรกครับ ถ้าสุขภาพทุกอย่างคุณเกินเกณฑ์ที่การบินไทยเล็กๆน้อย ไม่ร้ายแรง(เอดส์, ไวรัสตับอักเสบ) หมอจะโทรไปถามการบินไทยว่าจะเอาคุณรึป่าว ถ้าคุณได้คะแนนรอบแรกระดับท็อปๆยังไงเขาก้เอาคุณครับ แต่ถ้าไม่ก้ตกครับ O32