บ้านแห่งการบิน > Topic ทรงคุณค่า เหมาะแก่การศึกษาของผู้เริ่มต้น

เรื่อง Criminal Record

(1/7) > >>

teejaypilot:
เราสามารถไปถามที่โรงพักหรือเปล่าว่าเรามี หรือเปล่าครับ เค้าจะบอกเรามั๊ย
พวกไม่สวมหมวกกันน็อคเวลาขี่มอไซค์ โดนด้วยป่าวครับ
อีกเรื่องคือ ผมเคยโดนเรียกเพราะขับรถเลนขวา (ทางไกล ต่างจังหวัด) เค้าให้เขียนชื่อด้วยครับ แต่ไม่ใช่เมาแล้วขับนะครับ เขาถามว่าผมดื่มมาหรือเปล่า ก็ตอบว่าไม่ แต่ก็ไม่ได้เป่า

สรุปก็คือมีแต่ใบสั่ง ถือเป็น criminal record หรือเปล่าครับ

MEE:
ที่เค้าไม่เอาคือคดีอาญาครับ ซึ่งเมาแล้วขับ ปัจจุบันเป็นคดีอาญาแล้ว

ส่วนไม่ใส่หมวกกันน๊อคหรือโดนใบสั่งทั่วไป เป็นเพียงคดีลหุโทษ ไม่มีปัญหาอะไรครับ

teejaypilot:
ขอบคุณครับบ  E25

kanawut:
ถ้าจะเช็คจริงๆต้องไปที่สนง.ตำรวจแห่งชาติครับ แต่ของคุณไม่น่าจะมีปัญหาครับ

memolody:
อยากทราบเหมือนกัน ถ้าเกี่ยวกับทางการทหาร เช่นทหารกองหนุน ที่ไม่ได้ไปรายงานตัว เพราะไม่ได้รับข่าวสารเลย แล้วเขาไปขึ้นศาล แต่คดีจบแล้ว ด้วยการยอมรับสารภาพ เข้าข่ายไหมคับ

Navigation

[0] Message Index

[#] Next page

Go to full version