Author Topic: ขอถามซักนิด เกี่ยวกับเรื่อง convert license ครับ  (Read 10629 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ounpug

• นักรบ
  • **
สวัสดีคับ คือผมจบ CPL มาจากอเมริกา แล้วต้องกลับมา convert license กับ DCA สอบทั้งหมด 4 วิชาคือ

Human Performance
Meteorology
Navigation
Flight Rules & Regulations

...อยากจะขอรบกวนพี่ๆน้องๆให้คำแนะนำหน่อยคับ ว่าผมพอจะมีทางหาแนวข้อสอบได้จากที่ไหนมั่งคับ ตอนนี้มืดแปดด้านอยู่เลยคับ

ขอบคุณมากๆคับ (-/\-)

Offline oldjet

• ขุนศึก 9 ทัพ
ดูใน Prep Test FAAครับในนั้นแหละ ขอให้สอบได้นะครับ

• นักรบ
  • **
 E08 พี่คับ ผมขอขอบคุณมากคับที่มาชี้ทางสว่างให้ ซึ้งใจจัง T^T

Offline colayaki

• ทหารเลว
  • *
อยากทราบว่าจบมาจากที่ไหนอะครับ
ค่าใช้จ่ายเป็นอย่างไรบ้าง
ผมอยากจะติดต่อสอบถามข้อมูลพวกนี้จะสะดวกไม๊อะครับ
ขอบคุณครับ

• นักรบ
  • **
ยินดีคับ

http://www.scanavia.com/

เป็นโรงเรียนของ Sweden part141 แต่มีสาขา
อยู่ที่ San Diego คับ ค่าใช้จ่ายกับระยะเวลาเรียนขึ้นอยู่กะความสามารถนะคับ ก็ประมาณล้านนิดๆ ระยะเวลาเรียนประมาณ 10-12เดือนคับ

...ไม่มีคนไทยเลยนะคับ ก็ถือว่าดีที่ได้ฝึกภาษาแบบสุดๆไปเลยคับ  O08

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
หาเพื่อนที่เรียนบินในประเทศไทย ถามหาโผข้อสอบโลดน้องงง

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ถ้าหาไม่ได้ติดต่อมาครับ คาดว่าผมน่าจะมีเก็บไว้อยู่นะ

• นักรบ
  • **
 O07 ขอบคุณพี่ๆมากคับ ผมหาเจอแล้วคับ มีรุ่นพี่ใจดีให้มาคับ  E30

ขอบคุณมากคับ  E25

• นักรบ
  • **
ถ้าหาไม่ได้ติดต่อมาครับ คาดว่าผมน่าจะมีเก็บไว้อยู่นะ

พี่คับ โผที่ผมได้มามันเป็นของ ATPL อ่ะคับ ถึงว่าทำไมยากจัง
ผมจะลองพยายามหาดูแต่ถ้าไม่ได้จริงๆอาจต้องรบกวนพี่แล้วล่ะคับ

ขอบคุณมากๆคับ  E08

Offline colayaki

• ทหารเลว
  • *
อยากสอบถามเรื่องเรียนบินที่ตปอะครับ
ไม่ทราบว่าผมจะpmคุยรายละเอียดจะสะดวกรึเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

• นักรบ
  • **
มีอะไรสงสัยถามมาได้เลยคับ สะดวกทางไหนก็ได้ จะพยายามตอบเต็มที่คับ  E30

• นักรบ
  • **

พี่คับ ผมขออนุญาต pm ไปหาพี่แล้วนะคับ พยายามหาแล้ว ไม่ได้จริงๆ เพื่อนน้อยคับ  E21