Author Topic: มีคำถาม 2 ข้อเกี่ยวกับการสอบข้อเขียนครับ  (Read 7472 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline fase_xi

• ประชาชน
มีสองคำถามที่อยาก confirm หน่อยครับ ผมได้ยินมาจากหลายคน คนนีงตอบอย่าง อีกคนตอบอย่าง เลยไม่ชัวร์

1. เวลาทำข้อสอบที่ต้องคำนวณ เราทดลงกระดาษได้มั้ยครับ (แล้วเขามีกระดาษให้มั้ย?) หรือต้องคำนวณในหัวเท่านั้น?
2. ในการสอบข้อเขียนรอบแรก (math, english, basic aptitude test, etc.) ถ้าเราตอบผิดจะติดลบมั้ยครับ? หรือการติดลบจะมีแค่ใน aptitude test หลังรอบสัมภาษณ์กับตัน?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
1. ทดในกระดาษคำถามได้ครับ

2. ไม่ทราบครับ

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
1. ตามที่คุณ skywolf บอกเลยครับ
2. English and Basic Knowledge skill ตอบผิดไม่ติดลบครับ แค่เค้าเอามาคำควณ accuracy เช่น นาย ก ทำได้ 50 คะแนน แต่กาไป 80 ข้อ นาย ข ทำได้ 50 คะแนน แต่กาไป 65 ข้อ เค้าจะเอานาย ข มาพิจารณาก่อนครับ

แต่สมมติว่าผ่านไปรอบกัปตันหรือรอบโปรทั้งคู่ นาย ก จะโดนเล่นงานเรื่อง accuracy ด้วยครับ ว่าทำไมข้อนี้กาแบบนี้ มั่วหรือเปล่า ทำไมถึงมั่ว บลา บลา บลา...

ปล. ในบอร์ดนี้มีเกือบทุกอย่างที่คุณอยากรู้ครับ ลองพยายามหาอ่านดูก่อน กระทู้เด่นๆมีเยอะครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
เห็นด้วยกับน้องข้างบนครับ ในบอร์ดนี้มีเกือบทุกอย่างที่น้องๆอยากรู้ แค่เปิดใจอ่านและค้นหาดูซักหน่อยครับ ทั้งพี่ๆที่มีประสบการณ์ ผมเองก็ได้ตอบไว้มากมายนะครับบบ

Offline fase_xi

• ประชาชน
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ เข้าใจว่าอาจจะเคยตอบคำถามประมาณนี้ไปบ้างแล้ว พอดีผมเพิ่งเข้ามาอ่านในกระทู้นี้ได้ไม่นานและยังไม่ได้คุ้ยดูเรื่องเก่าๆมากนัก ถ้าถามซ้ำก็ขอโทษด้วยนะครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
พี่ไม่ได้ว่าน้าครับ อย่าเค้าใจผิดแต่อยากให้ลองอ่านย้อนกระทู้กลับไป มีเรื่องน่าสนใจที่คนเคยถามให้อ่านเยอะเลยครับบบบ E30