Author Topic: มีคำถามนิด หน่อยเกี่ยวกับเรื่องฟันคุด ครับ  (Read 10591 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline champkungkub

• ประชาชน
คือผมพึ่งได้คิวถอนฟันคุดวันนี้ เองนะครับ พึ่งถอนไปสดๆ ร้อนๆ แแล้วคุณหมอเค้าเย็บไหมปกติให้ผม แล้วหมอเค้านัดเอาไหมออกหลักงวันที่ 28 (วันที่ 28 เป็นวันตรวจร่างกายครับ) คือจะถามว่ามันจะส่งผลอะไรมั้ยในกรณีที่ตอนตรวจฟันแล้วคุณหมอยังเห็นไหมที่ใช้เย็บติดอยู่อย่างนั้น ขอบคุณครับ

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ผมว่าดีเลยครับ  จะได้มีเรื่องคุยกับคุณหมอน่าร๊ากๆ   O06

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าปัญหาของคุณน่าจะอยู่ที่ตอนเป่าลมมากกว่า  ท่อใหญ่   แผลก็ยังไม่หายดี   O14

Offline BosZilaS

• นักรบ
  • **
ผมว่าดีเลยครับ  จะได้มีเรื่องคุยกับคุณหมอน่าร๊ากๆ   O06

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าปัญหาของคุณน่าจะอยู่ที่ตอนเป่าลมมากกว่า  ท่อใหญ่   แผลก็ยังไม่หายดี   O14

+1 ตามนี้คับ

Offline champkungkub

• ประชาชน
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ จะได้เตรียมเรื่องไปคุยกับคุณหมอ  E06
แล้วเป่าท่อ นี่คือเป่าเพื่อวัดความจุของปอดเหรอครับ

• นักรบ
  • **

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ผมตรวจร่างกายเสร็จไปวันที่8แล้วนะครับ

และผมก็ถอนฟันคุดไปเวลา2ทุ่มคืนวันก่อนสอบ  แต่ไม่ได้เย็บนะครับ

หมอถึงกับตกกะจัย ร้องไอ๋หย๋าเลย แต่ของผมหมอเค้าบอกว่าดีแล้ว ฟื้นตัวเร็ว อ้าปากได้กว้างเลย เค้าเลยตกใจที่เห็นแผล เพราะอ้าปากไม่เหมือนคนเพิ่งถอนฟันคุดมา ซึ่งปกติจะอ้าไม่ค่อยได้

ตอนท้ายหมอบอกว่า ทำมาน่ะดีแล้ว เพราะแสดงให้เห็นถึงความตั้งใจจริงของเราครับ สู้ๆ E07

ผมตรวจร่างกายเสร็จไปวันที่8แล้วนะครับ

และผมก็ถอนฟันคุดไปเวลา2ทุ่มคืนวันก่อนสอบ  แต่ไม่ได้เย็บนะครับ

หมอถึงกับตกกะจัย ร้องไอ๋หย๋าเลย แต่ของผมหมอเค้าบอกว่าดีแล้ว ฟื้นตัวเร็ว อ้าปากได้กว้างเลย เค้าเลยตกใจที่เห็นแผล เพราะอ้าปากไม่เหมือนคนเพิ่งถอนฟันคุดมา ซึ่งปกติจะอ้าไม่ค่อยได้

ตอนท้ายหมอบอกว่า ทำมาน่ะดีแล้ว เพราะแสดงให้เห็นถึงความตั้งใจจริงของเราครับ สู้ๆ E07

ผมก็ตรวจวันที่ 8
ไม่ทราบว่าหมายเลขเท่าไรคร้าบ?  (1-27 อ่ะครับ)    E11

Offline porguitar

• ประชาชน
แล้วคนที่ไม่ได้ถอนไป แล้วตรวจไปแล้วนี่คุณหมอเค้าว่ายังไงมั่งคับ E53

• นักรบ
  • **
แล้วคนที่ไม่ได้ถอนไป แล้วตรวจไปแล้วนี่คุณหมอเค้าว่ายังไงมั่งคับ E53

ไม่ว่าอะไรคับ คุณหมอบอกว่า ถ้าสอบผ่านก็จัดการเรื่องฟันให้เรียบร้อยนะ มันจะปวด O04 O04 O04

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ

ผมก็ตรวจวันที่ 8
ไม่ทราบว่าหมายเลขเท่าไรคร้าบ?  (1-27 อ่ะครับ)    E11

ผมเบอร์23ครับผม E47

ผมเบอร์23ครับผม E47

นึกไม่ออก  คนไหนเบอร์ 23  (ผมเบอร์ 11)