Author Topic: ข่าวดีสำหรับคนรอสอบ SP airasia มาแล้ว!!!!  (Read 95360 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline BosZilaS

• นักรบ
  • **
มาแล้วข่าวที่ดีกว่าเดิม สอบเดือนกันยายนครับบ ที่ดีกว่านั้นอาจจะขยับอายุเพิ่มขึ้น เป็นไม่เกินอายุ 35 ปีแต่อันนี้ยังไม่แน่นอน แต่ยืนพื้นไว้ไม่ตำกว่าอายุ 32ปีแน่ๆครับบบบ

อย่าไปว่าพี่เขาเลยครับ เพราะพี่เขาบอกว่า อาจจะ ซึ่งเป็นการคาดการณ์ล่วงหน้า คนตัดสินใจว่าจะรับอายุเท่าไร ไม่ใช่ พี่pilotguide

แค่พี่เขาเอา ข้อมูลมาจากวงในให้เราได้เตรียมตัวกันตั้งแต่เนิ่นๆ ก็ถือว่า เราได้เปรียบคนอื่นแล้วคับ

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **
ทำไมตอนแรกบอกเลื่อนอายุออกไป 32-35 ปี คะ E53

รอก่อนครับ ^^ อันนี้ยังไม่ทางการมั้ง รอสักครู่ น่าจะได้คำตอบที่ชัดเจนครับ รอ affirm จาก Air Asia ดีที่สุดครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
 E08 ก็ตอนแรกเก๊าได้ยินมาว่าจะขยายอายุนี่ง่า กอโต๊ตก๊าบบบ

Offline jarjar

• ประชาชน
อดอีกตามเคย - นักบิน 309- ไม่เป็นไรถ้างั้นคงต้องเรียนเองแล้ว

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
อยากไห้เปิดทุกปีเลนครับ E07

Offline jarjar

• ประชาชน
แล้วทำไมหน้าเว๊บถึงไม่ประกาศสักทีหละ ทำใจว่าอายุเกินไปแล้ว แต่ขอลุ้ E53นอีกยกแล้วกัน

Offline elucky

• ทหารเลว
  • *

โอกาสเป็นของคนที่พร้อมเสมอ โชคดีและตั้งใจสอบกันนะครับ ^^

ปล. มีประวัติโดนจับเรื่องเมาแล้วขับ ไม่มีสิทธิสอบซะงั้น
« Last Edit: 04 July 2012, 14:43:05 +07 by elucky »

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
ประวัติเมาแล้วขับนี่เรื่องใหญ่นะครับ การบินไทยก็ไม่เอา รับราชการไม่ได้ 5 ปีมั้ง รัฐวิสาหกิจก็ทำนองเดียวกัน
จะว่าไปคุณสมบัติของนักบิน นี่ต้องทำตามกฎอย่างเคร่งครัดนะครับ ขืนนักบินมีนิสัยชอบลักไก่ ความปลอดภัยจะมีได้ยังไง จริงไหมครับ

Offline elucky

• ทหารเลว
  • *
เห็นด้วยอย่างแรงครับ คุณ golfyATC
เน้นเพราะเตือนสำหรับคนที่จะสอบหรือวางแผนจะสอบให้ระวังตัวเรื่องนี้เป็นพิเศษ  E30

Offline slb007

• ประชาชน
ประกาศแล้วเหรอ ดีใจจัง
แล้วสอบจิงช่วงไหนครับเนี่ย มีท่านไหนพอจะทราบไหมครับ ?

• นักรบ
  • **

Offline Get_Lost

• ทหารเลว
  • *

• นักรบ
  • **
เดาว่า 11 สิงหาคับ - สอบนักบิน 308-

เดาว่า รอบสุดท้ายรู้ผลช่วง teamwork การบินไทยครับฟันธง!!! O30

Offline BosZilaS

• นักรบ
  • **
ไม่อยากเดาอะ เดาไป 2 ไพเบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง (เกี่ยวไรกันหว่า) ขอแค่ว่า ตรงตรงกะวันสอบของการบินไทย ผมก็พอใจแระ กลัวว่าจะชนแล้วเกิดดราม่า O21 O21 O21

ขอให้ไม่ชนกันทุกคนละกันครับ O07 O07 O07

ช่วงนี้ ฝั่งนี้ คึกคักกว่าฝั่งการบินไทยเยอะเลยอะ O20 O20

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
สอบ 11 สิงหานี่ ชนกับรอบ Teamwork การบินไทยเลยนะครับ  E22

Offline nevergiveup

• ทหารเลว
  • *
มีใครพอจะทราบวิธีการสมัครเป็นสมาชิกในเว็บ thaiairasia.co.th รึเปล่าครับ ลองสมัครหลายรอบแล้วแต่สมัครไม่ได้สักที
ไม่รู้เป็นที่ระบบรึเปล่า

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
เท่าที่ดูคือตอนนี้ระบบยังไม่เปิดให้ลงสมัครนะครับ เด๋วคงเรียบร้อยนะรอแป็บครับบ

13asbozzill

• Guest
ส่วนสูงเขาวัดตอนไหนหรอค่ะ... พอดีไม่แน่ใจว่าสูงถึง 163 cm รึเปล่า??
ใน Passport สูง 162.5  O21 O21

Offline plaatong26

• ประชาชน
ไม่เข้าใจความหมายของประโยคที่ว่า "Validity must be within 31 August 2012" อะคับ  E53

ใครพอจะช่วยขยายความได้มั้ยครับ  O07

Offline Sunji

• TG SP 2014
หมายความว่า ใบคะแนนของคุณมีอายุได้แค่ไม่เกิน 31 สิงหาน่ะครับ
เช่นสอบเมื่อ 30 สิงหาคม 2553 พอมาถึงปีนี้ 2555 ก็ใช้ไม่ได้น่ะ TOEIC มาอายุ 2 ปีไงครับ

Offline PONGeze

• ประชาชน
TOEIC ผมหมดอายุวันที่ 28 august ครับ  O22

แต่ผมมีคะแนน CU-TEP อยู่ สามารถยื่นแทนกันได้มั้ยครับ ผมดู score equivalent แล้ว ผ่านอยู่

Offline plaatong26

• ประชาชน
หมายความว่า ใบคะแนนของคุณมีอายุได้แค่ไม่เกิน 31 สิงหาน่ะครับ
เช่นสอบเมื่อ 30 สิงหาคม 2553 พอมาถึงปีนี้ 2555 ก็ใช้ไม่ได้น่ะ TOEIC มาอายุ 2 ปีไงครับ

อ๋อ ขอบคุณมากครับ

O07

• นักรบ
  • **
ส่วนสูงเขาวัดตอนไหนหรอค่ะ... พอดีไม่แน่ใจว่าสูงถึง 163 cm รึเปล่า??
ใน Passport สูง 162.5  O21 O21
 ผมยังเคยสูง 172  เมื่อสักตอน 21 ตอนนี้ 173.5 วัดเมื่อเวชศาสตร์การบินเมื่อ may 2011 (ห่างกัน 4 ปี) ครับ ตอนนี้อยากเพิ่มอีก 7 เซ็น หุหุ O01

กินพวกนมแคลเซียมเยอะๆ (ช่วยได้เปล่าหว่า แคลเซียม) ไปฟิตเนส โหนบาร์ต่างๆ เพื่อยืดกระดูกครับ ถ้าอ้วนพอน้ำหนักลด มันก็อาจจะสูงขึ้นบ้าง เพราะน้ำหนักกดเข่าอยู่
« Last Edit: 05 July 2012, 10:12:24 +07 by MustSurvive »

Offline liverkool

• ประชาชน
ใน Passport สูง 162.5  O21 O21

เพิ่มความสูง ตอน 1/4 (หมอนอกเวลา 2-8)

ลองเข้าไปดูครับ   ไม่ก็ลองติดต่อคลินิคไป่เฉา ฝังเข็มเพิ่มความสูง ที่โฆษณากับเว็บนี้ดูครับ เหลือเวลาอีกอย่างน้อย 1-2 เดือน  ถ้าทำสม่ำเสมอน่าจะยืดจนเกินเกณฑ์ได้ครับ

13asbozzill

• Guest
ขอบคุณ คุณliverkool กับ MustSurvive มากๆค่ะ^^
ช่วงนี้คงต้องยืดเยอะๆ O08

ลืมถามค่ะ ถ้าเราสมัครสอบไปก่อนก็ได้ใช่ไหมค่ะ??
ถ้าส่วนสูงไม่ถึง  O22

เพราะอยากลองไปสอบดูค่า O04
« Last Edit: 05 July 2012, 12:12:39 +07 by 13asbozzill »

Offline MEE

• Co-Pilot TG
วัดความสูงหลังสอบผ่านรอบแรกแล้ว โดยเขาจะส่งไปตรวจร่างกายที่เวชศาสตร์การบินครับ อย่างน้อยๆน่าจะอีกซัก 2 เดือน

• นักรบ
  • **

Offline beermania

• ประชาชน

หมายความว่าสอบหลังจากวันที่ 31 สิงหาก็ได้ใช่มั้ยครับ

Offline noppakul

ได้ครับ ยังไงมันจะเท่าไรกันครับ ค่าสอบโทอิค 1500 โอกาสไม่ได้มีบ่อยๆ แค่นี้550คะแนน ถ้าไปสอบใหม่ไม่ได้ไม่ถึง ก็ไม่สอบดีที่สุดครับ เพราะแอร์เอเชีย ข้อสอบยากมากๆ