Author Topic: ข่าวดีสำหรับคนรอสอบ SP airasia มาแล้ว!!!!  (Read 95481 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline BosZilaS

• นักรบ
  • **
มาแล้วววจ้า ประกาศรับสมัคร sp airasia วันที่ 3-31กรกฎาคม นี้ นะครับ รอลงประกาศอย่างเป็นทางการอีกครั้งครับ แต่ 100%  แล้ว

ตายแล้ว เตรียมตัวไม่ทันแน่ๆเลยงานนี้ - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308-

Offline Sunji

• TG SP 2014
  • ขุนศึก 9 ทัพ

Offline masterBB

• ทหารเลว
  • *
 E08 แง่ว ยังไม่มีคะแนน toeic เลย

• นักรบ
  • **
E08 แง่ว ยังไม่มีคะแนน toeic เลย

จำเป็นต้องใช้ด้วยหรอครับ O20 O20

• ทหารเลว
  • *

จำเป็นต้องใช้ด้วยหรอครับ O20 O20

ไม่แน่ใจนะครับ เห็นปีก่อน require ไว้ รอดูประกาศก่อนครับ

Offline tdugdig

• ประชาชน

ไม่แน่ใจนะครับ เห็นปีก่อน require ไว้ รอดูประกาศก่อนครับ

ผมสอบเมื่อปี 2010 คะแนน toeic ไม่จำเป็นต้องใช้ครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะมีผลต่อการพิจารณารอบสุดท้ายด้วยรึเปล่า ช่วงนั้นผมก็ไม่ได้สอบ toeic แต่ก็ไปถึงรอบสัมภาษณ์กัปตัน แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ครับ   O22

Offline Zephur

• ทหารเลว
  • *
อยากรู้อะคับว่าตอนเรียนมีเงินเดือนให้เหมือนการบินไทยรึป่าว

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
อยากรู้อะคับว่าตอนเรียนมีเงินเดือนให้เหมือนการบินไทยรึป่าว

มีครับ แต่น้อยกว่าการบินไทย

Offline aa_cae

• ประชาชน
ใครมีแนวข้อสอบมาให้ลองทำบ้างไหมครับ ผมเคยสอบปี 2010 ข้อเขียนยากโอลิมปิคจริงๆ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
เงินเดือนตอนเรียนอ่ะมีครับ เท่ากันกับการบินไทยแหละครับ 7000 บาท เท่าที่ทราบนะครับ แต่ไม่รู้ ตอนนี้ทั้งสองที่ขึ้นเงินหรือยังครับ

• ประชาชน
ประกาศหน้าเวป เริ่มรับเดือนตุลาคมนี้คับ  - สอบนักบิน 302-

ยังไม่มีประกาศของใหม่นิครับ มีแต่ของปี 2010

• ทหารเลว
  • *
ดูที่เว็บ thaiairasiapilot.com เป็นหลักครับ
ส่วนเว็บ airasia.com >> careers เป็นของ Malaysia based ซึ่งเป็นของปีก่่อนครับ

• นักรบ
  • **
ดูที่เว็บ thaiairasiapilot.com เป็นหลักครับ
ส่วนเว็บ airasia.com >> careers เป็นของ Malaysia based ซึ่งเป็นของปีก่่อนครับ

ขอบคุณคับ O36 O36

• ราชาเทวะ
ไม่ต้องกลัวครับน้องๆมาแน่ๆ แค่เตรียมตัวให้พร้อมพอ ได้ยินว่ารับเยอะนะครับ อาจจะเป็นโอกาสเดียวที่จะรับ big lot ขนาดนี้ก็เป็นได้ เพื่อ รอต้อนรับฝูงบิน 330 และ 350 ก็เป็นได้ อุ๊ปส์.......... O30 (ปล.อย่าเชื่อผมมากนะครับบบบ) อิอิ

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
ผมถือว่าที่พี่ pilotguide พูดเป็นความจริงทุกประการฮ๊าฟฟฟฟ  E47
ว่าแล้วก็ยังไม่เริ่มอ่านฟิสิกส์โอลิมปิกเลยผม แค่เห็นหนังสือก็เครียดละ  E38

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **
เงียบๆแบบนี้น่ากลัวนักครับ ^^ ไปอ่านงานและพลังงานต่อเด้ออ เคลื่อนที่เข้าใจในระดับมัธยมง่ายๆละ แต่ไม่รู้จะทำข้อสอบได้ไหม เห้อออ O30

• นักรบ
  • **
อ่านกันให้บานเลยงานนี้ ไม่รู้จะทันหรือเปล่า  - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308-

ยังไงก็ต้อง ของคุณพี่ pilotguide ไว้ก่อนหละคับ O07 O07

• นักรบ
  • **
www.thaiairasiapilot.com เริ่มลบข้อมูลเก่าๆทิ้งแล้วนะครับ older posts กับเคลียร์เว็บบอร์ดแล้ว คงมีข่าวดีเร็วๆนี้

Don't pray for luck but play for success ครับ O27

• นักรบ
  • **
www.thaiairasiapilot.com เริ่มลบข้อมูลเก่าๆทิ้งแล้วนะครับ older posts กับเคลียร์เว็บบอร์ดแล้ว คงมีข่าวดีเร็วๆนี้

Don't pray for luck but play for success ครับ O27

ผมชอบคำนี้จริงๆ ขอบคุณครับ O29 O29

• ประชาชน
www.thaiaisasiapilot.com ตอนนี้เคลียร์เว็บเกลี้ยงเลยครับ เป็นสัญญาณที่ดีว่ามาแน่นอนแล้ว  E18

• นักรบ
  • **
www.thaiaisasiapilot.com ตอนนี้เคลียร์เว็บเกลี้ยงเลยครับ เป็นสัญญาณที่ดีว่ามาแน่นอนแล้ว  E18

คุณ tdugdig ไม่ได้สอบการบินไทยปีนี้ใช่ไหมครับ ไว้เจอกันครับ เจอกันไปเรื่อยๆเน้อครับ ยันเซ็นสัญญาหางแดงเล้ยย  O30

• ประชาชน

คุณ tdugdig ไม่ได้สอบการบินไทยปีนี้ใช่ไหมครับ ไว้เจอกันครับ เจอกันไปเรื่อยๆเน้อครับ ยันเซ็นสัญญาหางแดงเล้ยย  O30

ตก prof เมื่อปีก่อน โดนแบนยาว 3 ปีจนอายุเกินเลยครับ  O23

• นักรบ
  • **

ขออนุญาติเจอด้วยคน จนเซ็นสัญญาได้มั้ยครับ O07 O07 O07

Offline Sunji

• TG SP 2014
  • ขุนศึก 9 ทัพ
เอาเว็บมาใส่ให้ใหม่นะครับ
เว็บเดิมที่โพสไว้มันผิดน่ะ :)
http://www.thaiairasia.co.th/pilot/

• ราชาเทวะ
มาตามนัดนะครับ แต่งงว่าทำไมยังไม่ประกาศลงเวปเพราะผมแอบเห็น ad โฆษณาแล้วว่าวันนี้นี่หน่า ทำไมยังไม่ประกาศ แต่ไม่ต้องห่วงมาแน่ๆครับ น่าจะแอดมินติดบินมั้งครับ

Offline dekaero

• ทหารเลว
  • *
เจอแล้วครับ เพิ่งโพสต์ในเว็บสมัครงานได้ ชม นึง

นักล่าฝันลุยกันต่อไป ส่วนผมขอลุ้น SFS ก่อนครับ 31 แล้ว แก่เกิน

http://th.jobsdb.com/TH/EN/Search/JobAdSingleDetail?jobsIdList=300003000386980

• ประชาชน
เจอแล้วครับ เพิ่งโพสต์ในเว็บสมัครงานได้ ชม นึง

นักล่าฝันลุยกันต่อไป ส่วนผมขอลุ้น SFS ก่อนครับ 31 แล้ว แก่เกิน

http://th.jobsdb.com/TH/EN/Search/JobAdSingleDetail?jobsIdList=300003000386980

จบข่าวเลยครับไม่ได้ขยายอายุผู้สมัคร ผมก็เกิดปี 84 ละ แต่เป็นช่วงต้นปี  O32

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
เตรียมลงสนามอีก 1 รายการ SOC2 SOC2

Offline minitchy

• ประชาชน

Offline Wonderful595

• ประชาชน
ทำไมตอนแรกบอกเลื่อนอายุออกไป 32-35 ปี คะ E53