Author Topic: รบกวนถามพวกพี่ๆที่สอบแล้วหน่อยครับ  (Read 8916 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pike596

• ประชาชน
อยากทราบว่าพวก คณิตศาสตร์ และ ฟิสิกส์ ข้อสอบออกเรื่องอะไรเป็นส่วนใหญ่บ้างครับ ผมเลือกอ่านไม่ถูก E21

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
ถ้าการบินไทยก็การเคลื่อนที่แนวตรง โปรเจคไทล์ งานพลังงาน ไฟฟ้าเบื้องต้น
หาพื้นที่ ความน่าจะเป็น แปลงหน่วย เวคเตอร์ สมบัติของจำนวนจริง อะไรทำนองนี้น่ะครับ
« Last Edit: 13 June 2012, 11:59:33 +07 by kanawut »

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **

Offline pike596

• ประชาชน
รบกวนพี่ๆขอของการบินไทยครับ ขอบคุณครับ

Offline pumpump

• StudentPilot
  • นักรบ
ตามที่พี่ kanawut บอกมาครับ

ลองหาพวกนั้นมาอ่านนั่งทำไว้ก่อนเลยครับ แล้วก็ลองนั่งเปิดกระทู้ย้อนหลังดูหน่อยครับ ไม่นานมาก

แต่ก็รวมข้อมูลไว้มากพอสมควร พยายามครับ  E07

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ตอนผมสอบ ผมนั่งอ่านกระทู้ตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าสุดท้าย...ทั้งที่นี่ รวมถึงที่ thaipa ลามไป pcat

ผลจากการอ่านเยอะๆ รับข้อมูลเยอะๆคือได้แนวทางการเตรียมตัวที่เหมาะสมครับ ได้รู้ว่าแต่ละรอบมีเทคนิคทำยังไงให้ผ่าน อะไรควรทำ/ไม่ควรทำ ข้อควรระวัง รวมถึงทริคเล็กๆน้อยๆ

อย่าลืมนะครับสอบนักบินไม่ได้สอบแค่รอบแรกรอบเดียว...ยังมีรอบหลังๆที่สามารถทำให้เราเครียด/นอยด์/คลั่งได้เป็นวันเป็นเดือน (แถมยังมีเรื่องโดนแบนอีก)

อ่านเยอะๆ เตรียมตัวเยอะๆครับ เดี๋ยวดีเอง

อ่อ ส่วนที่ จขกท ถาม...เปิดไปไม่เกิน 5 หน้ามีคนตอบไว้เพียบแล้วครับ

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
ตอนผมสอบ ผมนั่งอ่านกระทู้ตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าสุดท้าย...ทั้งที่นี่ รวมถึงที่ thaipa ลามไป pcat

ผลจากการอ่านเยอะๆ รับข้อมูลเยอะๆคือได้แนวทางการเตรียมตัวที่เหมาะสมครับ ได้รู้ว่าแต่ละรอบมีเทคนิคทำยังไงให้ผ่าน อะไรควรทำ/ไม่ควรทำ ข้อควรระวัง รวมถึงทริคเล็กๆน้อยๆ

อย่าลืมนะครับสอบนักบินไม่ได้สอบแค่รอบแรกรอบเดียว...ยังมีรอบหลังๆที่สามารถทำให้เราเครียด/นอยด์/คลั่งได้เป็นวันเป็นเดือน (แถมยังมีเรื่องโดนแบนอีก)

อ่านเยอะๆ เตรียมตัวเยอะๆครับ เดี๋ยวดีเอง

อ่อ ส่วนที่ จขกท ถาม...เปิดไปไม่เกิน 5 หน้ามีคนตอบไว้เพียบแล้วครับ

+1 ครับ

Offline mysteric

• ประชาชน

+1 ครับ

+2  ครับ  ^^