Author Topic: หัดขับเครื่องบิน  (Read 6678 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline สนามบินทานตะวัน

• ประชาชน
E47 อยากหัดขับเครื่องบินตามวัตถุประสงค์ด้านล่างเชิญทางนี้ครับ

บินเล่นเพื่อความสนุก
 บินในเชิงการกีฬา
 ทดลองหัดขับเครื่องบิน O02
 บินเพื่อใช้เดินทางส่วนตัว
 รวมกันบินเดินทางท่องเที่ยว(ไปต่างประเทศมาแล้ว)
 บินทบทวน(สำหรับผู้มีใบอนุญาต)
 กีฬากระโดดร่ม
 บินเพื่อขอรับใบอนุญาตนักบินส่วนบุคคล

สนามบินทานตะวันในสังกัดสมาคมกีฬาการบิน(ประเทศไทย)  สนามบินที่สวยที่สุดในสังกัดสมาคมอีกสนามบินหนึ่ง
มีเครื่อง บินแบบ Cessna 172 152 150 อากาศยานเบา Ultra light ร่มบิน ร่มร่อน เครื่องปีกสามเหลี่ยม สำหรับใช้ในการบินตามวัตถุประสงค์ทั่วไป (ยกเว้นเชิงการค้า หรือพานิชย์) เชิญเยี่ยมชมสนามบินและทดลองบินได้ทุกวัน  (โปรดนัดล่วงหน้า) ติดต่อ flytantawan@gmail.com

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
โดดร่มต้องใช้ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ?

มีสอนโดดร่มไหมครับ?

ขอบคุณครับ

ปล. ผมถามตรงนี้เผื่อคนอื่นจะสงสัยเหมือนกัน  เลยไม่ได้เมลล์ไปถามนะครับ

Offline สนามบินทานตะวัน

• ประชาชน
ที่สนามบินทานตะวันยังไม่มีโดยตรงครับ โรงเรียนในสังกัดสมาคมที่อยากแนะนำอยู่ที่สกลนคร ตามlink ครับ
http://www.thaiskydiving.com/th/traininguspa.html สนามนี้ก็สวยครับ ครูสุภาพสตรี(คุณเบิร์ด)

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ