Author Topic: SP การบินไทยรอบแรกประกาศแล้วครับ  (Read 29263 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
ขอบคุณครับ ได้กลุ่ม 4 แต่ไม่เข้าใจเรื่องวันไปตรวจสุขภาพ หมายความว่าให้เลือกเอาวันใดวันหนึ่งใช่ไหมครับ

Offline textmode

• นักรบ
  • **
วันตรวจเค้ากำหนดไว้แล้วนะครับ ว่าใครไ้ด้ไปวันไหน รวมถึงวันยื่นเอกสารด้วยอ่า

-เรียงตาม หมายเลขประจำตัวผู้สอบ (Click)

-เรียงตาม วันที่เข้ารับการตรวจร่างกาย (Click)

Offline akroma

• ทหารเลว
  • *
ได้ไปวันที่ 6 ....... ตรงกับเปิดเทอมวันแรกของ ป.โท เลย  E22

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ยินดีกับทุกคนด้วยคับบบ

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ

Offline Nathakorn

• ประชาชน
ขอบคุณครับ นึกว่าประกาศ 25 เอาซะวันนี้เลย

ผมได้ตรวจร่างกายGroup 1 มีใครตรวจ G.แรกบ้างครับ วันที่ 6 เดือนหน้า
« Last Edit: 24 May 2012, 12:24:55 +07 by Nathakorn »

Offline Maverick231

• ทหารเลว
  • *

Offline Zenith

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • ทหารเลว
ผมกรุ๊ป 3 วันที่ 19 มิ.ย. 55 คับ  O04

Offline moddy88

• StudentPilot
  • ทหารเลว

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
ขอบคุณครับ ได้กลุ่ม 4 แต่ไม่เข้าใจเรื่องวันไปตรวจสุขภาพ หมายความว่าให้เลือกเอาวันใดวันหนึ่งใช่ไหมครับ

group 4 เหมือนกันครับ คุณกอล์ฟ ผมขอชื่อ facebook หน่อยได้ไหมครับส่งให้ผมทาง pm ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

Offline artnomonman

• ประชาชน
ข้อสอบเป็นยังไงบ้างหรือครับ ผมกะสอบปีหน้าแต่ว่ายังไม่ค่อยพร้อมเลยแล้วก็เรื่องภาษาอังกฤษ ยากมั้ยครับ รบกวนช่อยตอบทีคร้าบบบ  - สอบนักบิน 306-

Offline siwapol

• ประชาชน
- มีใครได้ Group 4   แล้ววันตรวจร่างกายมาตรงกับวันส่งหลักฐานบ้างครับ ของผมมาโดนวันที่ 27 june  ทั้งคู่เลย
-ตรวจร่างกายมันนานมากหรือเปล่าครับ แบบว่าตรวจเสร็จจะไปส่งหลักฐานต่อทันรึเปล่า

Offline masterBB

• ทหารเลว
  • *
- มีใครได้ Group 4   แล้ววันตรวจร่างกายมาตรงกับวันส่งหลักฐานบ้างครับ ของผมมาโดนวันที่ 27 june  ทั้งคู่เลย
-ตรวจร่างกายมันนานมากหรือเปล่าครับ แบบว่าตรวจเสร็จจะไปส่งหลักฐานต่อทันรึเปล่า
ทันครับ ตรวจร่างกาย เที่ยงกว่าๆ ก็เสร็จ แล้วค่อยไปส่งเอกสาร เพราะเค้าไม่ได้กำหนดเวลาส่ง ว่าครึ่งเช้าหรือครึ่งบ่ายครับ
 E25

Offline Cann

• ประชาชน
คุณ Siwapol ครับ
ปีที่แล้วใช้เวลาตรวจประมาณ 3-4 ชม ครับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ

Offline อยากเป็นกัปตัน

• StudentPilot
  • ทหารเลว
Group 2 ครับ..

โล่งไปเปลาะหนึ่งละ..สู้กันต่อไปครับ

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
วันรายงานตัวพร้อมส่งหลักฐานนี่เค้ากำหนดหรือเปล่าครับว่าต้องมาช่วงเช้าหรือช่วงบ่าย หรือว่าไปช่วงไหนก็ได้

วันตรวจร่างกายต้องไปถึงเวชศาสตร์การบิน ตอน 0800 ใช่มั๊ยครับ

ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ
 E37 E11

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **
ผม Group5 9 Jul ครับ   วันสุดท้ายเลย O18

Offline Spineker

• ประชาชน

Offline kanawut

ตรวจร่างกายของผมปีที่แล้ว มีคนนึงมีปัญหาความดันลูกตา ปล้ำกันยังไงก็ไม่ผ่าน ทั้งกลุ่มเลยเลตไปด้วย เลตจนได้เอกซเรย์ช่วงบ่าย เสร็จประมาณบ่ายสอง

ลองฝากใครไปยื่นแทนดีกว่าไหมครับ

Offline iManiac

• ทหารเลว
  • *
ยินดีกับทุกท่านที่ผ่านนะคร้าบบบ  E18

Offline BosZilaS

• นักรบ
  • **

group 4 เหมือนกันครับ คุณกอล์ฟ ผมขอชื่อ facebook หน่อยได้ไหมครับส่งให้ผมทาง pm ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
group 2 คับ วันที่ 12 O07 O07 O07
« Last Edit: 24 May 2012, 15:17:33 +07 by BosZilaS »

Offline tee1234

• ประชาชน
Group 4 วันที่ 27 Jun คับ

แต่ช่วงนั้นยังอยู่เมืองนอกอยู่เลย เจอกันปีหน้านะครับ ^^

Offline sanshoku

• ประชาชน
ตกบันไดที่ทำงาน เพิ่งใส่เฝิอก ผมกรุ๊ปแรก ต้องเลื่อนมั๊ยครับ ใครรู้บ้าง

Offline domdome

O07 ดีใจกับคนที่ผ่านทุกคนด้วยนะครับ  O07 O07 O07 O07 O07 O07 O07

Offline kengleo

• นักรบ
  • **

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ผมกรุ๊ป 2 วันที่ 15
มีใครวันเดียวกะผมบ้างมั๊ยครับ  E53

Offline sanshoku

• ประชาชน
กรุ๊ป 1 วันที่ 5 ครับ สังเกตผมง่ายๆ ผมใส่เฝือกแขนครับ  O14

Offline lingbow44

• ประชาชน
แอ้กกกกก ตกหมุนกล่องชัวร์เลยง่ะ  O22