Author Topic: ถามเรื่องโรงเรียนบินที่ New Zealand หน่อยครับ  (Read 8736 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
สอบถามเรื่องโรงเรียนบินที่ New Zealand หน่อยครับ

ใครพอจะรู้จักโรงเรียนบินที่ชื่อ Mainland Aviation College บ้างครับ โรงเรียนที่นั่นเป็นยังไง มีข้อดีข้อเสียยังไงบ้าง
เหมาะสมแก่การไปเรียนบินที่นู่นนนนนนนมั๊ยครับ

มีคนแนะนำมา แต่ไม่รู้รายละเอียดเลย ดูใน Facebook มันก็ไม่บอก บอกแต่ว่าให้ติดต่อเมล์ รู้สึกว่ามันแม่งๆ ยังไงไม่รู้ครับ เลยอยากรู้รายละเอียด

ขอบคุณครับ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
แนะนำว่าให้หาขอ้มูลโรงเรียนการบินที่หน้าเชื่อถือก่อนตัดสินใจนะครับ เช่นโรงเรียนนั้นเคยมีคนจบมาแล้วและได้สมัครงานสายการบินในประเทศไทยได้แล้ว แบบนี้จะดีกว่า แต่ว่าผมเองก็ยังแนะนำให้เรียนบินในเมืองไทยอยู่ดี ขออภัยที่ไม่ได้ให้ข้อมูลเยอะเพราะไม่ทราบจริงๆครับ

• นักรบ
ขอบคุณครับ พี่ pilotguide

รอไปกินเหล้ากะพี่อยู่นะครับ  E11

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
รอตารางบินใหม่ก่อนนะ เดือนหลังยังไม่ออกเลยวางแผนมะได้

Offline TuxedO_O

• ทหารเลว
  • *
คุณหมอจะไปเรียนเองแล้วหรอ ไปไหนบอกด้วย ดูๆอยู่เหมือนกัน

• นักรบ
หวั่นๆ น่ะโชติ เพราะ short term memory กาไปไม่ถึงครึ่งเลยค่อนข้างรู้ตัว
หาทางหนีทีไล่เอาไว้ก่อนน่ะ

Offline domdome

• ขุนศึก 9 ทัพ
หวั่นๆ น่ะโชติ เพราะ short term memory กาไปไม่ถึงครึ่งเลยค่อนข้างรู้ตัว
ไม่ถงครึ่งนี่เท่าไหร่ครับพี่หมอ ฮือๆๆ แย่แล้วผม

• นักรบ
ไม่ถงครึ่งนี่เท่าไหร่ครับพี่หมอ ฮือๆๆ แย่แล้วผม

ผมกาไป 8 ข้อจาก 28 ข้อครับโดม เดาว่าถ้าไม่ถึงครึ่งกันเค้าคงดูมีน
แต่ก็ดูแล้วว่าถึงเอามีนมาเป็นตัวชี้วัด ผมก็คงไม่ถึงอยู่ดีครับ
 E21