Author Topic: มาแชร์กันวันนี้กันหน่อยครับ.......  (Read 12235 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline najanna

• ประชาชน
มาแชร์วันนี้ที่สอบกันไปหน่อยนะครับว่าแต่ละคน  ทำแต่ละ part ไปได้กันคนละกี่ข้อ.........

Offline najanna

• ประชาชน
ส่วนผม  ก็เรื่อยๆ ครับ   ภาษาอังกิิดทำไป 85  gen knowledge ประมาณ 50 ข้อ  apt.. part แรก พอทำได้ครับ  ส่วน part อื่นๆ ประมาณครึ่ง  แต่ไม่รู้ว่าจะถูกรึเปล่าครับ ....

Offline PhXIX

• นักรบ
  • **
ของผมเรื่อยๆครับ  อังกฤษทำครบร้อยข้อ
ส่วน General Knowledge ทำได้ 64 ข้อทำความรู้ทั่วไปเยอะสุด เลขกับฟิสิกซ์ทำเฉพาะข้อง่ายๆ
พอเช็คๆคำตอบดูแล้วในส่วนความรู้ทั่วไปข้อที่คิดว่าถูกก็ผิดไปหลายข้อเลย
Aptitude Test แต่ละพาร์ททำได้เฉลี่ย 3/4 4/5  ส่วน Short Term Memory อนาถสุดเพราะตอบไปหลายข้อซึ่งก็คงจำผิดไปหลายข้อ  - สอบนักบิน 306-

Offline mooake

• ประชาชน
มีใครเฉลยได้ไหมครับ ว่า AIr bus family ตอบอะไรครับ ใช่ A320-200 หรือ่ปาว??

Offline Golfchik

• ประชาชน
 ของผมภาษาอังกฤษกาไปประมาณ 90 ข้อ ความรู้ทั่วไป 35 ข้อ แต่ผิดไป5 ข้อแล้วครับ แอป numerical 23 ข้อ perception 16 ข้อ พับกล่อง 8 ข้อ ลากเส้น 11 ข้อ แล้วก็ memory 11 ข้อครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะได้ไปต่อ ตอนนี้ผมตั้งหน้าตั้งตาทำงานของตัวเองให้ดีที่สุดต่อไปครับ สู้ๆนะครับ เพื่อนร่วมฝันทุกท่าน

Offline Wolf

• ขุนศึก 9 ทัพ
มีใครเฉลยได้ไหมครับ ว่า AIr bus family ตอบอะไรครับ ใช่ A320-200 หรือ่ปาว??

ตามนั้นครับ

Offline textmode

• นักรบ
  • **

ตามนั้นครับ

เหมือนว่า 330 นะครับ

Offline moddy88

• StudentPilot
  • ทหารเลว
ยังไงรอประกาศผลเลยดีกว่าครับ ครั้งนี้ผมว่าเค้าเพิ่งเปลี่ยน aptitude น่าจะมีเกณฑ์จากการดูว่าเกิน criteria มั้ยเสร็จแล้วคงตัด curve

ยังไงก็ขอให้ผลออกมาสมกับความตั้งใจที่ได้อ่านมา  E11

Offline domdome

English test. 70
General knowledge 68
Apt part 1. 30
        part. b. 20
        part c.  12
        part d.  19
        part e.  14

Offline Wolf

ตามนั้นครับ

เหมือนว่า 330 นะครับ

อ่า 330 ครับ  E21

จำได้ว่าในตัวเลือกมันไม่มี 320 เลยไม่ได้ดู  O08

Offline kanawut

อังกฤษ 80 ข้อ ผิดไม่เกิน 5
เจเนรัล 55 ข้อ ผิดไม่เกิน 7

Apt
ชุดแรก 33%
ชุดสอง 50%
ชุดสาม 80+%
ชุดสี่ 70%
ชุดห้า 66%

Offline zello9889

• ทหารเลว
  • *
English test. 60 ข้อ
General knowledge 36 ข้อ (ส่วนใหญ่เป็นเลข)
Apt   part a. 90%
        part. b. 70%
        part c.  50%
        part d.  50%
        part e.  40%

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ
English ทำไป 100 มั่วไป 10 กว่าๆ
General ทำไป 67 มั่วไป 10 กว่าๆ
Apt. ทำได้อย่างละครึ่ง
ครึ่งนึง

โยงเส้นทำไปนิดเดียวไม่ถึงครึ่ง

เมมโมรี่มั่วไปเยอะเหมือนกันเพื่อให้มันถึงครึ่ง

สรุปโดยรวมมั่วไปเยอะเลยครับ

เทคนิคที่ผมใช้คือ พยายามทำให้เกินครึ่งครับ

Offline akroma

• ทหารเลว
  • *
English ทำไป90กว่าข้อ
General ทำไป 49ข้อ มั่นใจ 40 ข้อ
Apt ผมก็ใช้หลักเดียวกัน คือ ทำให้เกิน50% ไว้ก่อนอะครับ
โยงเส้นนี่ทำไป 50% เหมือนกัน

(แต่พาร์ท เมมโมรี่นี่บาดเจ็บหนักสุด ทำไป 14ข้อ มั่นใจไม่ถึง10  E08)