Author Topic: ใครที่รอสอบ SP แอร์เอเชียอยู่ ใกล้มาแล้วนะ  (Read 9775 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
เมื่อวาน เรียก QP มาสอบแล้ว หลังจาก process QP เสร็จ ก็ถึงตา SP แล้วนะครับเตรียมตัวดีๆ รอบนีมีลุ้นรับเยอะ E30

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
ตื่นเต้นทุกทีที่พี่ pilotguide อัพเดพ

ความหวังสูงสุดของผมเลยครับ TAA

Offline iManiac

• ทหารเลว
  • *
เตรียมอ่านสอบโอลิมปิกได้เลย  E11

Offline Get_Lost

• ทหารเลว
  • *
ผมขออนุญาตถามพี่ pilotguide หน่อยนะครับเรื่องอายุของผู้สมัคร เพราะผมว่าวิธีคิดอายุของ QP ก็น่าจะเหมือน SP(28ขวบ) คือว่าของปี 2010 เค้าเปิดรับสมัคร ต.ค. หรือ พ.ย. เนี่ยแหละครับ จึงต้องเกิดตั้งแต่ 1 ต.ค. 25 แต่ถ้าปีนี้เปิด ก่อน ตุลา เค้าจะรับ คนที่เกิด ก.ค. 27(ตอนนี้อายุ27กำลังจะ28) หรือเปล่าครับ หรือว่าต้องหลัง 1 ต.ค. 27 ครับ  E08

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ผมไม่ทราบนโยบายเค้าเลยจริงๆครับ

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **
Everyone can fly จริง ช่วยรับผมให้ Can Fly ทีคร๊าบบบ  O19

Offline Get_ktp

• ประชาชน
วันนี้ผมไปที่เวชศาสตร์การบิน รพ.ภูมิพลมาครับ คนที่มาคุมสอบผมเค้าบอกว่า แอร์เอเชีย อาจจะเปิดสอบช่วงปลายปีนี้นะครับ
รอฟังกันได้เลย แต่แกบอกว่า "อาจจะ" ซึ่งผมก็คิดว่าแกก็คงยังไม่กล้าฟันธงอะครับ  E33

Offline Sunji

• TG SP 2014
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ปีนี้อาจผลิกก็ได้ครับ
ไม่มีอะไรที่แน่นอน...
เพราะบนท้องฟ้าก็ยังไม่แน่นอนเลยเนอะ :)

แต่ยังไงก็เตรียม Basic ไว้ก่อนดีกว่านะครับเพื่อนๆ