Author Topic: ขอถามเรื่องรายละเอียดของเวลาและข้อสอบในรอบแรกอีกครั้งครับ  (Read 6193 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Trinidad

• ประชาชน
ผมจะสอบปีนี้เป็นปีแรกครับ  แต่อ่านๆข้อมูลดูแล้ว ยังไม่ค่อยเคลียร์ว่าเค้าแบ่งข้อสอบและเวลาสอบแต่ละเรื่องอย่างไร  เท่าที่ทราบมาคือมี
1. เลข
2. ฟิสิกส์
3. ความรู้ทั่วไป
4. ภาษาอังกฤษ

รบกวนถามหน่อยครับว่า ข้อสอบนี้ มีชุดเดียว แล้วทุกเรื่องยำรวมกัน หรือว่ามีการแบ่งข้อสอบเป็นหลายๆชุดครับ  ถ้าอย่างนั้น เค้าแบ่งอย่างไรบ้าง  แล้วแต่ละชุดให้ใช้เวลาในการทำเท่าไหร่ครับ มีพักเบรคช่วงไหนบ้าง 

รบกวนหน่อยนะครับ  ผมไม่ทราบจริงๆ  เห็นบางคนบอกสอบ 1 ชั่่วโมง แต่ไม่รู้หมายความว่า part ละ 1 ชั่วโมงหรือว่าอย่างไรครับ

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
ผมจะสอบปีนี้เป็นปีแรกครับ  แต่อ่านๆข้อมูลดูแล้ว ยังไม่ค่อยเคลียร์ว่าเค้าแบ่งข้อสอบและเวลาสอบแต่ละเรื่องอย่างไร  เท่าที่ทราบมาคือมี
1. เลข
2. ฟิสิกส์
3. ความรู้ทั่วไป
4. ภาษาอังกฤษ

รบกวนถามหน่อยครับว่า ข้อสอบนี้ มีชุดเดียว แล้วทุกเรื่องยำรวมกัน หรือว่ามีการแบ่งข้อสอบเป็นหลายๆชุดครับ  ถ้าอย่างนั้น เค้าแบ่งอย่างไรบ้าง  แล้วแต่ละชุดให้ใช้เวลาในการทำเท่าไหร่ครับ มีพักเบรคช่วงไหนบ้าง 

รบกวนหน่อยนะครับ  ผมไม่ทราบจริงๆ  เห็นบางคนบอกสอบ 1 ชั่่วโมง แต่ไม่รู้หมายความว่า part ละ 1 ชั่วโมงหรือว่าอย่างไรครับ

ปีที่แล้วรอบแรกมี 3 ชุดครับ
ชุดที่1 ภาษาอังกฤษ
ชุดที่2 เลข ฟิสิกส์ ความรู้ทั่วไป
ชุดที่3 แอปิจูด

Offline sakurangi7

• ทหารเลว
  • *
สอบเช้ายันเย็นเลยป่าวคับ เช้าวิชาไรบ้างเหรอคับ
อีกคำถามคือ  ปีนี้สอบที่ไหนเหรอครับ ห้องไหนครับ

Offline MEE

• Co-Pilot TG
  • ขุนศึก 9 ทัพ
สามชุด ชุดละชั่วโมง ซักเที่ยงๆก็เสร็จแล้วครับ