Author Topic: มีใครสมัคร sfs pilot บ้างครับ มาลงชื่อกันหน่อย...  (Read 184194 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline textmode

• นักรบ
  • **
รายชื่อผู้มีสิทธิ์สอบรอบสองประกาศชื่อแล้ว ใครมีชื่อเตรียมตัวได้เลยนะครับ เอาไว้มาเล่าสู่กันฟังด้วยเน่อ  O18

http://sfs.co.th/

ดูได้จากหน้าเวปเลยนะครับ
« Last Edit: 11 May 2012, 16:26:41 +07 by textmode »

Offline BuffyBook

• ประชาชน

Offline BuffyBook

• ประชาชน

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **
พี่ที่สอบผ่านข้อเขียน
รบกวนช่วยแนะนำแนวข้อสอบหน่อยครับ
มีชื่อรอบสองซะงั้น

Offline mcknight_krit

• ประชาชน
รอบข้อเขียนมีสองส่วนครับ คือส่วนข้อเขียนกับส่วนสัมภาษณ์
1.ข้อเขียนมีสองแบบข้อสอบวัดบุคคลิกเหมือนเวลาสมัครงานใหม่แล้วฝ่ายบุคคลให้ทำกับข้อสอบให้เขียนเรียงความภาษาอังกฤษเค้าจะให้โจทย์มาแล้วเราก็เขียนอธิบายที่เราคิดไปหน่ะครับ
2.สัมภาษณ์นี่ก็กับทาง SFS มีกับพี่เล็กนักบินแล้วก็ HR อีกสองคน คนสุดท้ายจะถามเป็นภาษาอังกฤษ คำถามส่วนใหญ่ก็ดูบุคคลิกภาพมากกว่านะครับว่าเป็นยังไงอัธยาศัยดีหัวไวเอาตัวรอดก็น่าจะผ่านนะครับ

โชคดีครับทุกคน O10

Offline mrnares

• ประชาชน
19 นี้ มีใครวิ่งรอกมั่งครับ

เตรียมตัวให้พร้อมแล้วกันนะครับ

• นักรบ
  • **
เรียงความภาษอังกิดนี่เรื่องประมาณไหนครับผม

Offline dekaero

• ทหารเลว
  • *
ไม่ยากหรอกครับ แต่ถ้าเค้าไม่เปลี่ยนเรื่อง ถ้าบอกไปมันคงไม่แฟร์กับคนที่ไม่รู้ ไงก็สู้ๆนะครับ  O36

Offline Get_ktp

• ประชาชน
ไม่ยากหรอกครับ แต่ถ้าเค้าไม่เปลี่ยนเรื่อง ถ้าบอกไปมันคงไม่แฟร์กับคนที่ไม่รู้ ไงก็สู้ๆนะครับ  O36
ช่ายครับผมก็เห็นด้วยกับคุณ dekaero เอาเป็นว่า แต่ไม่ว่าจะให้เรียวความเรื่องอะไร
ก็ขอให้โยงเข้ามาเกี่ยวกับคุณสมบัติของนักบินที่ดีคือ สามารถทำงานเป็นทีมได้ดี คำนึงถึงความปลอดภัยเป็นสำคัญ
มีความรอบคอบ และ เคารพปฏิบัติตามกฎระเบียบข้อบังคับ ยอมรับในข้อผิดพลาดของตนเอง
ประมาณนี้แหละครับที่ผมพอจะแนะนำได้

Offline mrnares

• ประชาชน
เห็นข่าวพรุ่งนี้มีการชุมนุมกันที่สนามสอบ
ไม่รู้ยังไง เค้าจะเลื่อนหรือเปลี่ยนสถานที่หรือเปล่าครับ

Offline misterchang

• นักรบ
  • **
ไม่ทราบว่าเครื่องเขียนเอาอะไรเข้าไปได้บ้างครับ (รวมถึงเครื่องคำนวณด้วย)

Offline jikung

• ประชาชน
ไม่ทราบว่าเครื่องเขียนเอาอะไรเข้าไปได้บ้างครับ (รวมถึงเครื่องคำนวณด้วย)
ปากกา ลิควิค ดอนสอ ยางลบ ก็พอแล้วครับ ข้อสอบไม่มีคำนวน ครับ

• นักรบ
  • **
สู้ๆ ครับ ตามที่ความเห็นก่อนๆ แนะนำเลย ขอให้ได้ขอให้โดนกันทุกคนครับ  E37

• ประชาชน
ขอบคุณมากครับ
ตกลงวันนี้ได้สอบไหมครับหรือว่าเลื่อน ยังไงบอกด้วยครับ

• นักรบ
  • **
ได้สอบครับ กว่าจะเสร็จก็เกือบเที่ยงพอดีครับ

• นักรบ
  • **

Offline Kasamatun

• ประชาชน
ผลรอบสองที่สอบเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาประกาศเมื่อไรครับ

• ประชาชน
23 พฤษภาคม ครับ
ตรวจร่างกาย 7- 20 มิถุนายน ครับ
 O18

Offline dekaero

• ทหารเลว
  • *
ข้อมูลเพิ่มเติมครับ หากผ่านของเวชศาสตร์การบิน(Medical & Aviation Psychological Test) แล้ว จะมีการประกาศและ Final Interview อีกรอบหนึ่ง ส่วนเวลา น่าจะเป็นช่วงกลางถึงปลายมิถุนายน ส่วนเป็นวันที่เท่าใดนั้นจากการสอบถามล่าสุด ยังไม่ได้สรุปครับ แล้วแต่ทางบริษัท ยังไม่แน่ว่าเป็นวันธรรมดาหรือเสาร์อาทิตย์ โชคดีครับทุกท่าน

• ประชาชน
คีย์บอร์ดเลข 5 เสีย
ผมชักไม่ฮากับการสอบครังนี้แล้วนะ E33

• นักรบ
  • **
พรุ่งนี้แล้วสินะครับ ขอให้โชคดีกันทุกคนครับ  O18

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
ประกาศผลรอบสองมาแล้วนะครับ

http://www.sfs.co.th/

มีชื่อคนที่สอบตั้งแต่รอบแรกติดมาด้วย

Offline p_nickynick

• ประชาชน
ผ่านแล้ววว....

ไปตรวจร่างกาย ตรวจจิตกันต่อ  O16

• นักรบ
  • **
นี่แสดงว่าผมคะแนนต่ำสุดๆ เลยนะเนี่ย
เอาคะแนนมาเรียงตั้งสองรอบยังไม่ผ่าน -*-
 O23

• นักรบ
  • **
ตรวจร่างกายกับจิตเวช ใช้เวลากี่วันครับ

• ประชาชน
ตรวจร่างกายกับจิตเวช ใช้เวลากี่วันครับ
ตรวจร่างกาย 1วัน
สอบ paper 1 วัน
เดินจุด 1วัน
โดยประมานนะครับ

• นักรบ
  • **
ตรวจร่างกาย 1วัน
สอบ paper 1 วัน
เดินจุด 1วัน
โดยประมานนะครับ

paper กับ เดินจุด คนละวันกันหรอครับ
คงจัดหนักน่าดู