Author Topic: มีใครสมัคร sfs pilot บ้างครับ มาลงชื่อกันหน่อย...  (Read 184049 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline mrnares

• ประชาชน
 O07
Online กันทุกคนเลย
ไหงยังเงียบเนี่ย
เว็บบริษัทเป็นไงบ้างครับ

Offline newpilot

• ทหารเลว
  • *
สงสัย ต้อง รอ 00:02 เหมือนเดิม ละมั้ง O34 O34 O34

Offline textmode

• นักรบ
  • **
สงสัย ต้อง รอ 00:02 เหมือนเดิม ละมั้ง O34 O34 O34
O34
ผมนั่งรอตั้งแต่เที่ยงคืนเมื่อคืนนี้

Offline k85785

• ประชาชน
  • ตามฝัน ให้ถึงจุดหมาย

Offline Get_ktp

• ประชาชน

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ

Offline After_Dark

• ประชาชน

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *
สอบถามเรื่องผลสอบเวชศาสตร์สำหรับ group A คับ

ว่าเราต้องไปขอผลจากเวชศาสตร์ หรือส่งแค่ใบ medical ไปเฉยๆคับ?

Offline jikung

• ประชาชน
สอบถามเรื่องผลสอบเวชศาสตร์สำหรับ group A คับ

ว่าเราต้องไปขอผลจากเวชศาสตร์ หรือส่งแค่ใบ medical ไปเฉยๆคับ?
คุณ Ink ได้ med class 1 แล้วเหรอครับ

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *

คุณ Ink ได้ med class 1 แล้วเหรอครับ

คับ ไว้พรุ่งนี้จะโทรถาม sfs แล้วจะมาแจ้งในนี้คับ

Offline jikung

• ประชาชน

คับ ไว้พรุ่งนี้จะโทรถาม sfs แล้วจะมาแจ้งในนี้คับ
ถ้าได้แล้วส่งใบ med class 1 ไปเลยครับ อันนั้นแหละครับเอกสาร ส่วนคนที่เคยไปตรวจแล้วใบ med หมดอายุให้ไปตรวจร่างกายใหม่นะครับ ส่วนผลตรวจจิตร ผลตรวจสายตาบางส่วน น่าจะขอผลเก่าได้นะครับ และส่วนคนที่ยังไม่เคยไปตรวจก็ขอให้โชคดีครับ  E37 E37 E37

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *

ถ้าได้แล้วส่งใบ med class 1 ไปเลยครับ อันนั้นแหละครับเอกสาร ส่วนคนที่เคยไปตรวจแล้วใบ med หมดอายุให้ไปตรวจร่างกายใหม่นะครับ ส่วนผลตรวจจิตร ผลตรวจสายตาบางส่วน น่าจะขอผลเก่าได้นะครับ และส่วนคนที่ยังไม่เคยไปตรวจก็ขอให้โชคดีครับ  E37 E37 E37

ขอบคุณมากคับ โชคดีเช่นกันนะคับ E37

• ประชาชน
พรุ่งนี้ โชคดีกันทุกคนนะครับ
เต็มที่เลยนะครับ...สู้ๆ O19

BOYdPOD - ช่วงที่ดีที่สุด

Offline mcknight_krit

• ประชาชน
มีใครรู้มั้ยครับว่าพรุ่งนี้นี่สอบอะไรกันบ้าง?  O18

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *
มีสอบอะไรกันคับ ทำไมผมไม่รู้เรื่องเลยอ่ะ ของ group B หรือคับ? O20

• ประชาชน
สอบ group ไงครับแต่ไม่รู้ว่ามันมีขั้นตอนยังไงบ้างเหมือนการบินไทยมั้ย ยากง่ายแค่ไหนใครเคยสอบแล้วเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ O07

• ประชาชน
ก็สอบเหมือน IQ TEST นี่ครับ
เหมือน APT -Group Test นี่ครับ

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **
รอบแรก (รอบที่ก่อนตรวจร่างกาย) ที่สอบอะไรบ้างครับ
รบกวนช่วยบอกเป็นความรู้หน่อยครับ
อยากรุ้มั๊กๆ ไม่เห็นมีใครบอกเลย

• ประชาชน
ก็แบ่งออกเป็น 2 past อะครับ

part 1 จะเป็นการสัมภาษณ์ตัวต่อตัวกับ

1.หัวหน้ากัปตัน 2. ฝ่ายบุคคล 3. ฝ่ายบุคคล

คนละ 5 นาทีครับ 3 คนก็ 15 นาที

part 2 เป็นการสอบบุคลิกทั่วไปอะครับ

ประมาณ 95 ข้ออะครับ เป็นแบบถามตอบ เคย ไม่เคย เป็นบางครั้ง

แล้วก็เขียน Essay อีก 1 เรื่องอะครับ

รวมแล้ว part 2 ใช้เวลา 1 ชั่วโมงอะครับ

E25

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **
ขอบคุณมากครับ
ทุกpart ทั้งสัมภาณ์ และ ข้อสอบเป็นภาษาอังกฤษใช่มั๊ญครับ

• ประชาชน
ขอบคุณมากครับ
ทุกpart ทั้งสัมภาณ์ และ ข้อสอบเป็นภาษาอังกฤษใช่มั๊ญครับ

ตอนสัมภาษณ์

1.หัวหน้ากัปตัน (ไทย) 2. ฝ่ายบุคคล(ไทย) 3. ฝ่ายบุคคล(Eng) ครับ

ส่วนข้อสอบ 95 ข้อเป็นภาษาไทยครับ

E18

Offline dekaero

• ทหารเลว
  • *
ของผมไม่โดนสัมภาษณ์ภาษาอังกฤษเลยครับ ก็คุยสบายๆ แนวคิด ความเป็นตัวเรา เขียน Essay ภาษาอังกฤษ 1 เรื่องและก็ข้อสอบ 3 ตัวเลือกอีก 95 ข้อ ^_^ ถ้าเทียบกันแล้ว เวชศาสตร์วันนี้ มันส์กว่าเยอะครับ โชคดีนะครับ

• ประชาชน
เพื่อนๆครับมีใครรู้กำหนดการรอบต่อไปมั้ยอ่ะครับ เค้าจะประกาศผลกันเมื่อไหร่ว่าผ่านไม่ผ่าน?? O35

• ประชาชน
แล้วรอบ 15 พค นี้เป็นไงบ้างครับ