Author Topic: มีใครสมัคร sfs pilot บ้างครับ มาลงชื่อกันหน่อย...  (Read 184208 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline dekaero

• ทหารเลว
  • *
ที่ SFS เพิ่งโทรมาครับ เลยถามเค้าว่าสอบอะไรบ้าง คงมี attitude+aptitude มั้งครับ สัมภาษณ์ โดยนักบิน ภาษาอังกฤษ ประมาณนี้มั้งครับ สู้ๆครับทุกท่าน ใครได้รายละเอียดเพิ่มเติม มาบอกกันไว้หน่อยนะครับ จะได้ชัดเจนมากขึ้น ช่วยๆ กัน

Offline dimkotozawa

• ขุนศึก 9 ทัพ
คุณ dimkotozawa สบายดีไหมครับ ผมเสียใจด้วยนะครับ ที่ไม่ได้ทั้ง2ที่ แต่คุณเก่งมากครับ ผมยังไม่ผ่านสักกะอัน ยังไงผมขอเมลหน่อยได้ไหมครับ เผื่อจะได้รบกวนสอบถามอะไรบ้างนะครับ ผมชือหมอนะครับ
คุณหมอ ครับ ขอบคุณครับ สบายดีครับ ยังจำผมได้หรอครับเนี่ย หลังจากห่างหายจากบอร์ดนี้ไปนานแสนนานเลยครับ ตอนนี้ผมหันมาสอบคอปเตอร์แทนแล้วครับ เพราะ 2 อันนั้นสอบไม่ได้แล้วครับ เมล เดี๋ยว PM ไปให้ครับ

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *
ที่ SFS เพิ่งโทรมาครับ เลยถามเค้าว่าสอบอะไรบ้าง คงมี attitude+aptitude มั้งครับ สัมภาษณ์ โดยนักบิน ภาษาอังกฤษ ประมาณนี้มั้งครับ สู้ๆครับทุกท่าน ใครได้รายละเอียดเพิ่มเติม มาบอกกันไว้หน่อยนะครับ จะได้ชัดเจนมากขึ้น ช่วยๆ กัน

O32 มีเวลาเตรียมตัว 2 วัน  O22

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **
คุณ dimkotozawa สบายดีไหมครับ ผมเสียใจด้วยนะครับ ที่ไม่ได้ทั้ง2ที่ แต่คุณเก่งมากครับ ผมยังไม่ผ่านสักกะอัน ยังไงผมขอเมลหน่อยได้ไหมครับ เผื่อจะได้รบกวนสอบถามอะไรบ้างนะครับ ผมชือหมอนะครับ
คุณหมอ ครับ ขอบคุณครับ สบายดีครับ ยังจำผมได้หรอครับเนี่ย หลังจากห่างหายจากบอร์ดนี้ไปนานแสนนานเลยครับ ตอนนี้ผมหันมาสอบคอปเตอร์แทนแล้วครับ เพราะ 2 อันนั้นสอบไม่ได้แล้วครับ เมล เดี๋ยว PM ไปให้ครับ

อันที่ 3 ได้ชัวร์พี่ดิม สู้ๆพี่ ปีนึงผ่านไปเร็วเชี่ยอะ O21

Offline sgt.porter

• ทหารเลว
  • *
สู้เค้าครับ ทำให้เต็มที่ครับผม

ปล. คุณ Dim ทำให้เต็มที่นะครับ

Offline Toddy

• ประชาชน
Job นี้ base ที่สงขลาใช่มั้ยครับ

ทำที่วัน หยุดกี่วัน แล้วจะได้กลับ กทม หรือไม่อย่างไร มีใครทราบมั้ยครับ

Offline dimkotozawa

• ขุนศึก 9 ทัพ
@MustSurvive - ขอบคุณครับ ช่ายๆ 1 ปีผ่านไปเร็วมากๆ
@sgt.porter - คุณโต้ง ยินดีด้วยน่ะครับ ไปเทรนเมื่อไรครับ ขอตามไปเป็นรุ่นน้องครับถึงจะคนละบริษัทก็ตาม
@Toddy - คิดว่าวันเสาร์เขาน่าจะบอกรายละเอียดน่ะครับ แต่คิดว่าน่าจะอยู่สงขลาแหละครับ

Offline k85785

• ประชาชน
  • ตามฝัน ให้ถึงจุดหมาย
สอบไปแล้ว...เป็นไงกันบ้างคับ พรุ่งนี้ลุ้นผลกันครับ......

• ทหารเลว
  • *
 E18 ใครจะได้ไปต่อ  O07 ยังกับเดอะสตาร์  O30

Offline textmode

• นักรบ
  • **
สอบแนวนี้ ลุ้นผลยากจริงๆ ครับ ไม่รู้ว่าเค้าต้องการคนแบบไหน  E53
แต่คิดว่าหลักๆ คงดูจากการสัมภาษณ์ แต่เท่าที่ฟังๆ มาก็สัมภาษณ์กันดีทุกคน เหอๆ

• ประชาชน
พุ่งนี้มาช่วยกันรายงานผลนะครับ.........^__^

Offline WR17

• ประชาชน
สรุปแล้วสอบสัมภาษณ์ใช่ไหมคะ ไม่ใช่ข้อเขียน   O07

• ประชาชน

• นักรบ
  • **
มีใครได้รับการติดต่อกลับมาบ้างหรือยังครับ E53

• ทหารเลว
  • *
เค้าว่าจะส่งเมล์มาบ่ายนี้นะครับ

Offline Get_ktp

• ประชาชน
ผมจ้องโทรศัพท์มาตั้งแต่ 8 โมงละ ดังทีนึง...ก็ลุ้นทีนึง
ลุ้นจริงไรจริง เมื่อกี้ลุ้นแทบตาย...เพื่อนแม่งโทรมาชวนเตะบอล
เฮ้ออออ.....โกรธเพื่อนเลยนะเนี่ย โทรมาตอนกำลังลุ้น   SOC1

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
หรือว่าคนที่ได้ไม่ได้อยู่ในบอร์ดนี้เลย  O23

• ประชาชน

Offline newpilot

• ทหารเลว
  • *
เพื่อนโทรเบอร์ 02- ด้วย ใช่ปะ
55555555555555

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *

Offline Get_ktp

• ประชาชน
เพื่อนโทรเบอร์ 02- ด้วย ใช่ปะ
55555555555555
ใช่เลยฮะ..หลงดีจายย
พอเป็นเสียงเพื่อน..แทบเขวี้ยงมือถือ
 O12

• ประชาชน

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *

• ทหารเลว
  • *
ของผมก็โทรมา เมื่อ 10 โมงเช้า ถามข้อมูลเพิ่มเติม แต่เค้าบอกว่านี่ยังไม่ได้ประกาศให้รอดูอีเมล์ตอนบ่ายนี้ครับ

• นักรบ
  • **
ถ้ามองในแง่ดี  คนผ่านเยอะ 40 คน ค่อยๆ ทะยอยโทร คงยังไม่ถึงคิวเรา
ถ้ามองอีกแง่นึง  O23

Offline beflyer

• ประชาชน
ตอ้งทำใจเเล้วละ ไม่มีการติดต่อกลับมา เหอะๆๆ  O27