Author Topic: มีใครสมัคร sfs pilot บ้างครับ มาลงชื่อกันหน่อย...  (Read 184040 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline jikung

• ประชาชน
O35 หกโมงแล้ว ยังไม่มีเมลล์มาเลยคับ มีใครได้บ้างรึยัง?
 O19
ยังไม่ได้เหมือนกันคับ รอทั้งวันแล้ว
e-mail มาเเล้วนะครับ โชคดีครับ

Offline dekaero

• ทหารเลว
  • *
อัตราส่วน 6:1 อืม สนุกแน่ โชคดีครับทุกท่าน

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ขอแสดงความยินดีครับ รอบสุดท้ายแล้ว ยังไงสู้ๆ ครับ  SOC3

Offline KimZzz

• นักรบ
  • **
ผมพึ่งสอบรอบindividual ไปเมื่อ 3-4 วันก่อนเองครับ
ถามคุณหมอ เห็นบอกว่าผลตรวจรอประมาณ2อาทิตย์
แต่บริษัทประกาศผลรอบสุดท้ายออกมาก่อน
แสดงว่าบริษัทเร่งผลตรวจ หรือ บริษัทจัดสัมภาษณ์รอบสุดท้ายและรอผลตรวจไปพร้อมๆกันครับ

Offline p_nickynick

• ประชาชน
สงสัยด้วยคนครับ

ผม Individual test ไปเมื่อวันพุธก่อนนี้
ถามคุณหมอหญิงที่ตรวจผม คุณหมอบอกว่า ผลตรวจจะส่งให้บริษัทภายใน 2 อาทิตย์
นับแต่วันที่คนสุดท้ายได้ผ่านการทดสอบเรียบร้อย
(ถ้าจำไม่ิผิดจากตารางที่เพื่อนๆจองกันไว้ วันตรวจคนสุดท้ายคือวันที่ 20 มิ.ย.)
... สงสัยทางบริษัทต้องรีบสัมภาษณ์เนื่องจากเหตุผลเกี่ยวกับการจองคิวผู้บริหารมั้งครับ

ขอให้โชคดีกับการวิ่งตามความฝันครับทุกคน

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *
เตรียมตัวสัมภาษณ์กันยังไงบ้างคับ มาเดากันคับ ว่ากรรมการจะถามอะไรบ้าง
ทำไมอยากเป็นนักบิน ข้อดีข้อเสีย ภาษาอังกฤษ เล่าประวัติตัวเอง
มีให้คิดเลขบ้างรึเปล่าน้า เดินจุด??  - สอบนักบิน 306-

Offline k85785

• ประชาชน
  • ตามฝัน ให้ถึงจุดหมาย

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *
 - นักบิน 309- ว๊ากกก เครียด สัมภาษณ์แล้ว รู้สึกโหวงๆ เคว้งๆ
คงจะปิ๋วซะแล้ว O22

Offline CanDela_Nav

• ประชาชน
เครียดเช่นกันครับ โดนกดดันทุกคำถามเลย สุดๆ

• ทหารเลว
  • *
ฮ่าๆๆ มันเป็นความมันส์ของชีวิตจริงๆ วันนี้ ได้ไม่ได้ ไม่เป็นไร ยังไงก็ได้มีประสบการณ์ที่มีค่าร่วมกับทุกท่านและ SFS ขอบคุณสำหรับโอกาสครับ

• ประชาชน
ฮ่าๆๆ มันเป็นความมันส์ของชีวิตจริงๆ วันนี้ ได้ไม่ได้ ไม่เป็นไร ยังไงก็ได้มีประสบการณ์ที่มีค่าร่วมกับทุกท่านและ SFS ขอบคุณสำหรับโอกาสครับ

ขอกด Like คุณ dekaero ครับ
ที่ผ่านมาก็เพิ่งมีที่ SFS นี่แหละ ที่ผมผ่านเข้ามาได้ขนาดนี้ ได้มาสอบรอบสุดท้าย ก็ถือว่าภูมิใจที่สุดแล้ว

ได้ไม่ได้ ไม่เป็นไร ยังไงก็ต้องสู้ต่อไป...โชคดีนะครับ เพื่อนๆ ที่ร่วมสอบทุกคน

• ประชาชน

• ประชาชน

Offline 21st

• ประชาชน
เห็นคนเค้าว่า มีกระทู้นี้ในเว็ปนี้ เลยแว็บมาซะหน่อย

วันจันทร์มาดูผลกันอีกที ^^

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *
มาช่วยดันคับ เดี๋ยวมู้ตก
สอบเสร็จแล้ว เป็นไงกันบ้าง มีใครได้ออกแบบร้านเซเว่นบ้างคับ?

Offline tony99

• ประชาชน

Offline TongGeo

• ประชาชน
ผมได้รูบิค, หา probability ของไพ่, ออกแบบเซเว่น  E21

• ประชาชน
ผมไม่ได้ออกแบบร้านเซเว่นครับ....

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *
ได้ออกแบบเซเว่น กับ holding pattern อ่ะ
หลากหลายดีนะคับ - สอบนักบิน 308-

• ทหารเลว
  • *
ของผมเวลาน้อยหน่อย เห็นว่า delay เยอะแล้ว ก็โดนน้อยหน่อย รูบิค 3x3 และ 7x7 ให้คิดว่าลูกที่มีสีด้านนอกมีกี่ลูกให้เวลา 5 นาทีแน่ะ คิดตั้งนาน จริงๆ มันคิดง่ายๆ แค่ (7x7x7 - 5x5x5 ) ก็พอแล้ว แต่ไปนับแต่ละด้านโคตรวุ่นเลย ถามคำถามกดดัน มีผู้ป่วยอยู่แท่น แต่ Portable Oxygen น้ำหนักเกิน ถือเป็น Dangerous goods ถามว่าจะรับกลับมาหรือไม่ ไม่สามารถต่อรองอะไรได้ คำตอบตอบได้แค่ รับ หรือไม่รับ
สุดท้ายก็คิดเลข ภายในสิบวิ โจทย์ทริกนิดหน่อย ตัดชอยส์ตอบได้เลย แต่กดดันหนักจริงๆ มันส์สุดๆ

Offline Ink

• ทหารเลว
  • *
จริงๆ มันส์ดีนะผมว่า ผมโดนถามว่า ถ้าเครื่องรับลิมิตได้แค่ 1000 ปอนด์ แต่ของหนักเกินมา 10 ปอนด์ ยังจะรับลูกค้าคนนี้หรือไม่
ถ้าไม่ จะอธิบายลูกค้ายังไง แล้วถ้าเป็นเจ้าของบริษัทเอง จะยังไปรึเปล่า?

• ประชาชน
ผมเถียงแทบตายครับ แต่ละคำถาม...ทำเอา inner หลุดออกมาเลย ไม่รู้ว่าดีหรือไม่ดี แต่ก็ยอมรับแหละครับ เพราะมันคือตัวเรา

Offline meemaree

• ประชาชน
ของผมเวลาน้อยหน่อย เห็นว่า delay เยอะแล้ว ก็โดนน้อยหน่อย รูบิค 3x3 และ 7x7 ให้คิดว่าลูกที่มีสีด้านนอกมีกี่ลูกให้เวลา 5 นาทีแน่ะ คิดตั้งนาน จริงๆ มันคิดง่ายๆ แค่ (7x7x7 - 5x5x5 ) ก็พอแล้ว แต่ไปนับแต่ละด้านโคตรวุ่นเลย ถามคำถามกดดัน มีผู้ป่วยอยู่แท่น แต่ Portable Oxygen น้ำหนักเกิน ถือเป็น Dangerous goods ถามว่าจะรับกลับมาหรือไม่ ไม่สามารถต่อรองอะไรได้ คำตอบตอบได้แค่ รับ หรือไม่รับ
สุดท้ายก็คิดเลข ภายในสิบวิ โจทย์ทริกนิดหน่อย ตัดชอยส์ตอบได้เลย แต่กดดันหนักจริงๆ มันส์สุดๆ

โดนเหมือนกันครับ  - นักบิน 303-

Offline p_nickynick

• ประชาชน
ถามเกี่ยวกับเรื่องส่วนตัว...

- ถังอ็อกซิเจนกับผู้ป่วยบนแท่นขุด
รู้สึกอธิบายให้กรรมการได้ไม่เคลียร์ตรงสถานการณ์ฉุกเฉินนี่ล่ะครับ
เสียเวลาไปกับคำถามนี้เยอะมากกก

- แสดงสมการวิธีหาจำนวนลูกเต๋าที่มีสีของรูบิค 14x14
- บอกวิธีหาผลลัพท์ของโจทย์เลขที่กำหนดให้ดูภายใน 10 วินาที

มึนตรงคำถามสถานการณ์ฉุกเฉินนี่ล่ะ บีบคั้นสุดๆ

Offline TongGeo

• ประชาชน
สงสัยแต่ละคนลุ้นซะจนพิมพ์คอมเม้นกันไม่ออกเลยทีเดียว หายเงียบกันไปหมดเลย

• ประชาชน
มีใครรู้บ้างคับว่า จะประกาศผลวันไหน

Offline meemaree

• ประชาชน
สงสัยแต่ละคนลุ้นซะจนพิมพ์คอมเม้นกันไม่ออกเลยทีเดียว หายเงียบกันไปหมดเลย

O18

Offline mcknight_krit

• ประชาชน
ตอนสุดท้ายโดนถามว่า ถ้าไม่ได้ทำไง บอกไปว่าตอนนี้ตายตาหลับแล้วครับ ขอให้ทุกๆ คนโชคดีนะครับไว้เราไปบินด้วยกัน..........ถ้าได้นะเหอๆ O30

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ

เครียดจนพิมพ์อะไรไม่ออกน่ะซิครับ  O11 O11