Author Topic: SFS เิปิดรับนักบิน ฮ.ครับผม  (Read 15142 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Maverick231

• ทหารเลว
  • *
http://www.nationejobs.com/fulltime/displayposition_thai.php?comid=52051&poid=1&bpage=1&key=&sum=30

คุณสมบัติของผู้สมัคร
เพศชาย สัญชาติไทย อายุไม่เกิน 32 ปี สูงไม่ต่ำกว่า 165 เซนติเมตร และพ้นพันธะทางทหาร
เพศหญิง สัญชาติไทย อายุไม่เกิน 28 ปี สูงไม่ต่ำกว่า 160 เซนติเมตร
จบการศึกษาระดับปริญญาตรี ไม่จำกัดสาขา
สามารถสื่อสารภาษาอังกฤษได้เป็นอย่างดีและมีผล TOEIC ไม่ต่ำกว่า 700 คะแนน (ผลไม่เกิน 1 ปี)
สุขภาพและสายตาดี (ตามมาตรฐานของสถาบันเวชศาสตร์การบิน กองทัพอากาศ)
หมายเหตุ: ผู้ที่เคยผ่านการอบรมหลักสูตรนักบินพาณิชย์ตรีและ / หรือ เคยมีประสบการณ์ด้านการบินเฮลิคอปเตอร์ สามารถสมัครได้

โดยจำกัดอายุไม่เกิน 35 ปี (ไม่จำกัดเพศ)
ขั้นตอนการรับสมัครและการสัมภาษณ์
6-15 เมษายน :  เปิดรับสมัครโดยส่งใบสมัครเข้ามาที่ E-mail: studentpilot@sfs.co.th
16-23 เมษายน :  คัดเลือกใบสมัครเบื้องต้น
24-30 เมษายน :  ตรวจร่างกายที่สถาบันเวชศาสตร์การบิน  (ผู้สมัครเป็นผู้รับผิดชอบค่าใช้จ่าย)
14-16 พฤษภาคม :  ประกาศผลผู้มีสิทธิ์สอบสัมภาษณ์
19-22 พฤษภาคม :  สอบสัมภาษณ์
29-31 พฤษภาคม : ประกาศผลผู้ผ่านการคัดเลือก
5-9 มิถุนายน :  เซ็นต์สัญญา,ปฐมนิเทศ และอบรมเบื้องต้นกับบริษัทฯ
18 มิถุนายน :  รายงายตัวที่สถาบันการบินพลเรือน
25 มิถุนายน :  เริ่มฝึกอบรม

O07 O07

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
สู้ๆ น่าลองนะครับ แต่จะผ่าน TOEIC 700 หรือป่าวเนี่ยสิ คิดหนัก

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
ลองๆ ยื่นดูเผื่อจะโดนเรียก

Offline ukgrit

• ประชาชน
6-15 เมษายน :  เปิดรับสมัครโดยส่งใบสมัครเข้ามาที่ E-mail: studentpilot@sfs.co.th

ไม่ทราบว่า ใบสมัครเราหาได้จากที่ไหนหรอครับ มีพี่ๆท่านไหนทราบบ้างไหมครับ หรือแค่เป็น Resume + TOEIC ไปเฉยๆครับ

ขอบคุณครับ

Offline elucky

• ทหารเลว
  • *
มาแล้ว คัดเลือกเร็ว สอบเร็ว เรียนเร็ว และเรียนที่ สบพ ด้วย
โอกาสมาอีกแล้ว ลุยกันเข้าไป

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
เด๋วเอา review SFS มาให้ชมดีกว่าคาดว่าจะมีประโยชน์กับผู้สอบไม่มากก็น้อยครับ O19

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ

ไม่ทราบว่า ใบสมัครเราหาได้จากที่ไหนหรอครับ มีพี่ๆท่านไหนทราบบ้างไหมครับ หรือแค่เป็น Resume + TOEIC ไปเฉยๆครับ

ขอบคุณครับ

ผมเข้าใจว่าต้องสมัครสมาชิคใน nationjobs.comก่อน ซึ่งมันจะมีให้ attach resume ใน profile ของเรา แล้วก็สมัครผ่านเว็บในนั้นเลยครับ

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
มีใครได้โทรถามเพิ่มหรือป่าวครับ? ใบสมัครแบบไหน และ การคัดเลือกคัดจาก resume/cv เทพเหมือน TAS หรือป่าว? เพราะว่าทุกอย่างเกิดขึ้นแบบ short period มากๆ เลยครับ

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ผมคิดว่าน่าจะเหมือนกับ TAS เลยส่งเป็นอีเมลไปครับ (แต่ไม่ได้โทรไปถามนะครับ)
resume+toeic score

Offline Jame Ball

• ประชาชน
ผมโทรไปถามมาแล้วครับ O29 เค้าบอกว่า ต้องใช้เวลาในการคัดเลือกก่อนครับ ทำให้กำหนดการทั้งหมดไม่ตรงตามที่ประกาศ O35เพราะมีคนส่ง mail ไปสมัครราว 300 คน O20 แต่เค้าบอกว่าให้ติดตามจาก mail เอาเองในกรณีที่เค้่าเลือกนะครับ เค้าบอกว่าน่าจะเริ่มส่ง mail ราวๆปลายเดือนนี้ต้นเดือนหน้าครับ O11 ต้องตาม check กันต่อไป ใครมีความคืบหน้าช่วยกัน share ด้วยนะครับ O07

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ขอบคุณสำหรับอัพเดทครับ  E18