Author Topic: มาลงรายชื่อคนที่สมัคร SP การบินไทยปีนี้กันคร้าบบบบ  (Read 215990 times)

0 Members and 3 Guests are viewing this topic.

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
อยากรู้ว่าปีนี้สมาชิกคนไหนสมัคร SP2012 บ้างครับ?
ผมเองก็เพิ่งสมัครไปเมื่อวานนี้เอง  ถ้ามีหลายคนเดี๋ยวทำเป็นลิสข้อมูลให้ดูง่ายๆดีกว่าว่าใครสมัครบ้าง  ขอชื่อเล่นด้วยคร้าบบบ

มีใครสนใจทำเป็นกลุ่มคนสมัครในเฟสบุคบ้างครับ?  หรือมีคนทำไปแล้ว?  หรือไม่เห็นด้วย...คุยในเว็ปนี้ดีกว่า
หรือ... มีช่องทางติดต่ออื่นที่ดีกว่า  แนะนำได้ครับ E11

คุณ au เสนอให้จัดมีตติ้งช่วงทำบัตรประจำตัวผู้เข้าสอบ  มีใครสนใจหรือมีข้อเสนออะไรบ้างไหมครับ?
« Last Edit: 06 April 2012, 23:16:20 +07 by SKYWOLF »

ผู้สมัครปีนี้ได้แก่คุณ

1. yahfiun <<หนุ่ย>>

2. noppakul <<หมอ>>
ทำงานคารโก้อยู่ All nippon airways

3. kanawut

4. zello9889

5. akroma <<วิน>>
ตอนนี้เรียนต่อ ป.โท ของมหาวิทยาลัยเชียงใหม่

6. golfyATC <<กอล์ฟ>>
ทำงานเป็น ATC อยู่ที่ภูเก็ต

7. au

8. SKYWOLF <<ชื่นใจ>>

9. ukgrit <<เจ>>

10. jason

11. samapi <<ป๋อง>>

12. Maverick231 <<ไผ่>>

13. iManiac

14. Zenith <<เบน>>
ทันตแพทย์

15. Topview

16. TuxedO_O  <<โชติ>>

17. uuhaku <<กอล์ฟ>>
จบวิศวะ

18. mokujin <<ต้อม>>

19. JR_NUNARAK <<นุ>>

20. domdome

21. textmode <<ท็อป>>

22. lolonor <<แม๊ก>>

23. akkapop55 <<ตี๋>>

24. napat1986 <<จูน>>

25. pooh

26. masterBB

27. tee1234 <<ตี๋>>

28. Trinidad

29. Nathakorn <<บอส>>

30. teehDy-

31. kengleo

32. napzoz

33. Redbaron <<ดล>>
วิศวะ มช

34. Wolf

35. Kristijan Milenkovskiy <<ต้น>>
เป็น In-flight catering officer ของ lsg sky chefs

36. BosZilaS

37. tantenta <<โก๊ะ>>

38. Hanongforth  <<โหน่ง>>
Facebook : HanongforthZ

**เดี๋ยวผมมาอัพเดทข้อมูลเรื่อยๆนะครับ  E18**
« Last Edit: 14 May 2012, 15:37:14 +07 by SKYWOLF »

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
ผมยังคิดๆอยู่เลย ว่าเรา "ควร" คาดเดาข้อสอบความรู้ทั่วไป กับข่าวสารบ้านเมืองปัจจุบันในรอบปี ที่น่าจะออกสอบปีนี้มาแชร์กันมั๊ยครับ

ผมไม่ทราบว่ามันสมควรมั๊ย ขอคำแนะนำด้วยครับ
« Last Edit: 09 April 2012, 15:40:35 +07 by yahfiun »

ผมคิดว่าเป็นความคิดที่ดีครับ  แต่ไม่ควรทำในเว็ปนี้เดี๋ยวกรรมการสอบจะไหวตัวทัน  555+    O34

แชร์ได้นะครับเพราะผมไม่ค่อยได้ติดตามข่าวสารอะไรเลย  งานเข้าแล้วไง   O22... อืม ...

แต่ในอีกมุมมองนึง  ผมว่าเขาอยากได้คนที่เหมาะสม  ถ้าตอนสอบเป็นคนรอบรู้ แต่หลังจากสอบติดแล้วหยุดเป็นคนไฝ่รู้...แบบนี้เขาคงไม่ชอบอ่ะครับ  ช่วงนี้ผมก็พยายามปรับเปลี่ยนตัวเองเหมือนกัน 

Offline noppakul

ผมว่าแชร์ที่นี่ พี่ๆเค้าจะรู้ตัวนะครับ อิอิ ยังไงไม่ควรมั่วแบบผมปีีที่แล้ว พี่ที่ผมรู้จักที่เพิ่งได้ทุนปีที่แล้ว เค้าบอกว่า ทำเท่าที่ทำได้ อยู่ในหลักเหตุและผล ถ้าใครไม่ถนัดคำนวนมาก กรุณาอ่านประวัติบริษัท+ข่าวสารบ้านเมือง ความรู้ทั่วไป ครับ คำนวณค่อยมาทำทีหลัง ถ้าไม่ถนัดในสิ่งที่ผมพูดมาก่อนหน้านี้ ถ้าชอบคำนวณให้มองแล้วคิด+หาตำตอบให้ไวและมั่นใจ อิอิ

Offline kanawut

ผมว่าเราไม่ควรตั้งกลุ่มหรือกระทู้เก็งข้อสอบครับ เดี๋ยวกรรมการออกข้อสอบมาเห็นแล้วมันจะไม่ดีครับ

ส่วนเรื่องลงชื่อ หรือข่าวคราวความเคลื่อนไหวในแต่ละรอบนั้น ผมคิดว่าคุยกันในเว็บนี้ดีกว่าครับ มันค้นข้อมูลย้อนหลังง่ายดี ไม่อยากไปฝากไว้กับเฟซบุค

สำหรับชื่อเล่นและประวัติ ขอผ่านรอบแรกก่อนแล้วผมจะมาบอกนะครับ บอกตอนนี้ถ้าตกรอบแรกแล้วผมอายครับ 555
« Last Edit: 16 April 2012, 20:56:58 +07 by kanawut »

เห็นด้วยกับข้างบนสองคนครับ

เอ่อ ลืมถาม... ชื่ออะไรกันบ้างครับ?  ชื่อเล่นก็พอครับ  หรือมีข้อมูลอะไรอยากบอกเพื่อนๆเพิ่มเติมก็จัดมาเลยครับ

Offline noppakul

ชื่อหมอ แต่ไม่ได้เป็นหมอครับ ทำงานคารโก้อยู่ All nippon airways อุอุ

Offline zello9889

• ทหารเลว
  • *
ผมสมัครครับผม  E07

เรื่องเก็งข้อสอบก็ไม่ควรทำในที่แจ้งครับ....เนื่องจากผมสังเกตเห็นว่ากระทู้จำนวนเครื่องบินมีคนลงไป 2-3 วันซักพักเลขมันเปลี่ยนครับ (ไม่แน่ใจว่าบังเอิญรึปล่าว) และอีกอย่างอย่าลืมว่าคนที่เค้าออกข้อสอบเค้าก็อาบน้ำร้อนมาก่อน เค้าก็ต้องป้องกันการออกข้อสอบเพื่อให้เป็นไปตามจุดประสงค์ของการสอบครับๆ

• นักรบ

jason

• Guest
ผมสมัครครับผม  E07

เรื่องเก็งข้อสอบก็ไม่ควรทำในที่แจ้งครับ....เนื่องจากผมสังเกตเห็นว่ากระทู้จำนวนเครื่องบินมีคนลงไป 2-3 วันซักพักเลขมันเปลี่ยนครับ (ไม่แน่ใจว่าบังเอิญรึปล่าว) และอีกอย่างอย่าลืมว่าคนที่เค้าออกข้อสอบเค้าก็อาบน้ำร้อนมาก่อน เค้าก็ต้องป้องกันการออกข้อสอบเพื่อให้เป็นไปตามจุดประสงค์ของการสอบครับๆ

ไม่แน่นะ มองในแง่ดี เขาอาจจะ update จำนวนปัจจุบันให้ก็ำำได้

Offline akroma

• ทหารเลว
  • *
หวัดดีครับ ชื่อวินครับ ตอนนี้เรียนต่อ ป.โท ของมหาวิทยาลัยเชียงใหม่อยู่้ครับ E25

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
ดีครับ
ชื่อ กอล์ฟ ครับ ตอนนี้เป็น ATC อยู่ที่ภูเก็ตครับ
ตั้งใจว่าจะลงปีนี้เป็นครั้งสุดท้ายแล้ว ไม่ได้ก็เป็น ATC ยาววววววเลยเพราะว่าขี้เกียจสมัครแล้ว (อายุเกินแล้วด้วย)

Offline au

• ทหารเลว
  • *
ขออนุญาติแชร์ครับ

ผมคิดว่าน่าจะมีมีตติ้งเล็กๆ เพื่อพบปะพูดคุยและทำความรู้จักคนที่มีความฝันเดียวกันครับ

ส่วนวันและเวลาผมคิดว่าควรอยู่ในช่วงทำบัตรประจำตัวผู้เข้าสอบครับ

เพราะว่าเพื่อนๆที่อยู่ต่างจังหวัดต้องมาสำนักงานใหญ่เพื่อทำบัตรกันทุกคนอยู่แล้วครับ

ขอบคุณครับ

แล้วคุณ jason สมัครสอบไหมคร้าบ?

ชอบใจไอเดียคุณ au อิอิ  แต่ผมติดธุระช่วงนั้นครับ   O01 คุณ au สนใจดูแลเรื่องการติดต่อ สถานที่ หรือนัดเพื่อนๆมาพบเจออะไรพวกนี้ป่าวครับ?   ลองแชร์มาดูเลยครับเผื่อมีเสียงตอบรับดี

ปล. ไปค้นกระทู้เก่าๆ เห็นชื่อ golfyATC บ่อยเลย  แนะนำน้องๆด้วยนะครับพี่กอล์ฟ

• ทหารเลว
  • *
อืม ก็ดีเหมือนกันครับ ผมจะได้ขยายเวลาจองตั๋ววันกลับ ฮ่าๆๆ

Offline ukgrit

• ประชาชน
สวัสดีๆครับ ชื่อ เจ ครับผม
เพิ่งสมัครวันนี้เอง สู้ๆนะครับทุกๆคน

jason

• Guest
แล้วคุณ jason สมัครสอบไหมคร้าบ?

ชอบใจไอเดียคุณ au อิอิ  แต่ผมติดธุระช่วงนั้นครับ   O01 คุณ au สนใจดูแลเรื่องการติดต่อ สถานที่ หรือนัดเพื่อนๆมาพบเจออะไรพวกนี้ป่าวครับ?   ลองแชร์มาดูเลยครับเผื่อมีเสียงตอบรับดี

ปล. ไปค้นกระทู้เก่าๆ เห็นชื่อ golfyATC บ่อยเลย  แนะนำน้องๆด้วยนะครับพี่กอล์ฟ

ผมก็สมัครปีนี้ครับ ปีที่แล้วผมสอบตกรอบแรกเลย จะสมัครจนกว่าอายุจะเกิน

Offline samapi

• ประชาชน
เข้ามาลงชื่อครับ ป๋องครับ

ผมว่าควรจะทำเป็นกลุ่มในเฟสบุคแล้วแชร์ ข่าวสาร ที่เป็นความรูปครับโดยอาจจะทำเป็น Close Group น่าจะดีครับ จะได้ใ้ช้เวลาว่างระหว่างการรอให้เป็นประโยชน์ O19

• นักรบ
เหอๆๆ สมาชิกใหม่เพียบเลย ยินดีที่ได้รู้จักครับ หนุ่ยครับ

แสดงว่าคุณ jason ต้องฟิตมาทั้งปีแน่เลยอิอิ

คุณหนุ่ย ผมว่ามีม้ามืดซุ่มแบบคุณป๋องเยอะนะคร้าบบ  แบบเป็นสมาชิกแต่ไม่โพสต์  อิอิ

jason

• Guest
แสดงว่าคุณ jason ต้องฟิตมาทั้งปีแน่เลยอิอิ

คุณหนุ่ย ผมว่ามีม้ามืดซุ่มแบบคุณป๋องเยอะนะคร้าบบ  แบบเป็นสมาชิกแต่ไม่โพสต์  อิอิ

ยังไม่ฟิตมากเลยครับ แค่เบื้องต้นเท่านั้น เหลือเวลาอีกประมาณ 1 เดือน นิดๆ

สมัครได้เบอร์อะไรกันบ้างครับ ผมสมัครวันที่ 4 ยังได้ไม่ถึง 50 เลย

ดู reference number ใน application form น่ะครับ สี่ตัวท้าย

• นักรบ
สมัครได้เบอร์อะไรกันบ้างครับ ผมสมัครวันที่ 4 ยังได้ไม่ถึง 50 เลย

ดู reference number ใน application form น่ะครับ สี่ตัวท้าย

งั้นผมว่าคงไม่ใช่แล้วล่ะมั้งครับ เพราะผมสมัครวันที่ 2 ผมก็ 0087 แล้วอ่ะครับ

วันที่ 5  ผมได้ 0416

Offline Maverick231

• ทหารเลว
  • *

อ้าว เหรอครับ ช็อคค  E39

ประเภทบุคคลทั่วไปนะครับ

ของผมมันเป็น 1204041XXXX

120404 น่าจะเป็นวันที่สมัคร
1 ตัวถัดมาน่าจะเป็นประเภท บุคคลทั่วไปหรือนักศึกษาปีสาม

ส่วนสี่ตัวท้าย เป็นลำดับของผู้สมัครรึเปล่าครับ  E53 E53 E53
« Last Edit: 07 April 2012, 19:42:02 +07 by kanawut »

ถ้าดูในสลิปจ่ายเงิน เลข ref 2/3 มันจะเป็น 1204041XXXX120416

น่าจะแปลว่า

120404 วันที่ชำระเงิน
1 ประเภทผู้สมัคร
XXXX ลำดับผู้สมัคร
120416 วันที่เปิดให้ชำระเงินวันสุดท้าย
« Last Edit: 07 April 2012, 21:36:40 +07 by kanawut »

• ทหารเลว
  • *
ของผมใบแรก (สมัครวันที่ 1) เลข 028  แล้วอีกใบ สมัครวันที่2 เป็น083 ละครับ (สมัครใหม่เพราะกรอกข้อมูลสลับ T---T)

วันที่ 5  ผมได้ 0416

งั้นแสดงว่าผมดูผิดเองครับ   O31

ดูใหม่ล่ะครับสมัครวันที่ 5  ประเภท 1 ได้ลำดับที่ 64 ครับ ... คนสมัครน้อยดีจัง  E47