Author Topic: เริ่มสมัครในเว็บได้ละนะครับ  (Read 32992 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline noppakul

• ขุนศึก 9 ทัพ
ผมกรอกไปได้เกือบเต็มแต่ตรงอายุตัวเอง พิมพ์ใส่ตัวเลขไม่ได้

Offline MEE

• Co-Pilot TG
ใช้ IE กรอกวันเกิดไปแล้วมันจะขึ้นเองครับ

ปล.ปัญหาเดียวกะปีที่แล้วเลย

ผมว่าคงจะยังอัพเดทข้อมูลไม่สมบูรณ์รอสักช่วงเย็นๆละกันครับ

Offline Spineker

• ประชาชน
ตอนแรกใช้ chrome ก็มีปัญหาตรงตัวเลขวันเกิดเหมือนกันครับ แต่พอเปลี่ยนไปใช้ IE ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ

Offline domdome

ผมมีปัญหาตรง กรอกวันหมดอายุบัตรประชาชนครับ มันมีไม่ครบครับ มีถึง 2017 ของผม 2020

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
ผมมีปัญหาตรง กรอกวันหมดอายุบัตรประชาชนครับ มันมีไม่ครบครับ มีถึง 2017 ของผม 2020

ตอนนี้ 2012 อย่างน้อยที่สุดที่เป็นไปได้ บัตรประชาชนของคุณ 8 ปีเลยเหรอครับ ไปทำที่ไหนมาเนี่ย
หรือว่าตอนนี้มันเปลี่ยนไปแล้ว ผมตามโลกไม่ทัน

ปล. เรื่อง GPA ของ Elementary กับ Secondary ถ้าผมไม่กรอกมันจะมีปัญหาอะไรมั๊ยอะครับ จำไม่ได้มันนานมากแล้ว

Offline masterBB

• ทหารเลว
  • *
ปล. เรื่อง GPA ของ Elementary กับ Secondary ถ้าผมไม่กรอกมันจะมีปัญหาอะไรมั๊ยอะครับ จำไม่ได้มันนานมากแล้ว
ปีที่แล้วผมก็ไม่ได้กรอกครับ จำไม่ได้เหมือนกัน แต่รอบสัมภาษณ์กับกัปตัน ผมโดนถามว่า ทำไมไม่ใส่มา ไม่มีปัญหาหรอกครับ  O30

Offline kengleo

• นักรบ
  • **

Offline wakeupz

• ประชาชน
Internship กำลังจะฝึกช่วงสอบเนี่ย ต้องใส่ปะคับ

ตอนนี้ 2012 อย่างน้อยที่สุดที่เป็นไปได้ บัตรประชาชนของคุณ 8 ปีเลยเหรอครับ ไปทำที่ไหนมาเนี่ย
หรือว่าตอนนี้มันเปลี่ยนไปแล้ว ผมตามโลกไม่ทัน

ตอนนี้บัตรประชาชนแบบใหม่มีอายุการใช้งาน 9 ปีครับ พอดีผมทำบัตรหาย ตอนธันวาปีที่แล้ว กว่าบัตรจะหมดอายุก็คือปี พศ 2563 มาแจ้งให้ทุกคนทราบด้วยครับ ฮ่ะๆๆ
« Last Edit: 01 April 2012, 19:20:43 +07 by domdome »

Offline MEE

ถ้าใช้ระบบเดียวกับปีที่แล้ว ให้กรอกไปก่อน แล้วปรินท์มาแก้ด้วยปากกาได้ครับ

• นักรบ

ตอนนี้บัตรประชาชนแบบใหม่มีอายุการใช้งาน 9 ปีครับ พอดีผมทำบัตรหาย ตอนธันวาปีที่แล้ว กว่าบัตรจะหมดอายุก็คือปี พศ 2563 มาแจ้งให้ทุกคนทราบด้วยครับ ฮ่ะๆๆ

อู้วววว ฟามรู้ใหม่ 9 ปีเลยเหรอครับ สุดตริ่ง

• ทหารเลว
  • *
รอสมัครวันที่ 13 O30 O30

เสี่ยงไปไหมครับ วันสุดท้ายเกิดระบบ internet ล่มขึ้นมาจะทำยังไง อีกอย่าง 13-16 เป็นวันหยุด ธนาคารน่าจะหยุดนะครับ
 O07

Offline golfyATC

• นักรบ
  • **
สมัครไปแล้ว แต่กรอกข้อมูลขาดไปบางอย่างครับ สมัครใหม่ได้ไหมครับ

Offline ptata

• ประชาชน
ผมกรอกใบสมัครเสร็จแล้ว รบกวนถามเรื่องการโอนเงินที่ธนาคารครับ เนื่องจากในเวป บอกว่าจะมีสลิปออกมาหลังจากกรอกใบสมัครเรียบร้อยแล้ว แต่พอผมกรอกเสร็จ พิมพ์ ก็ไม่เห็นมีส่วนที่ใช้ในการโอนเงินเลยครับ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ - สอบนักบิน 306-

ผมกรอกใบสมัครเสร็จแล้ว รบกวนถามเรื่องการโอนเงินที่ธนาคารครับ เนื่องจากในเวป บอกว่าจะมีสลิปออกมาหลังจากกรอกใบสมัครเรียบร้อยแล้ว แต่พอผมกรอกเสร็จ พิมพ์ ก็ไม่เห็นมีส่วนที่ใช้ในการโอนเงินเลยครับ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ - สอบนักบิน 306-

มีครับ พอเรากรอกเสร็จแล้ว ต้องกด ปุ่มอะไรสักอย่างที่ไม่ใช่ปุ่ม รีเซทอ่ะครับ(ล่างสุด) แล้วเวลาปริ๊นต้องตั้งหน้าค่ากระดาษได้ตั้งไหมครับ ขอบบนล่าง ซ้ายขวา ต้อง 6 mm ครับ ปริ๊นออกมาจะได้ห้าแผ่น แผ่นจ่ายเงินอยู่แผ่นแรกเลยครับ

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
รู้สึกว่าวันยื่นเอกสารนี่เขาจะมีคอมพิวเตอร์ไห้เราแก้ไขข้อมูลบางส่วนในใบสมัครได้ไช่ไหมครับ E53

• นักรบ

มีครับ พอเรากรอกเสร็จแล้ว ต้องกด ปุ่มอะไรสักอย่างที่ไม่ใช่ปุ่ม รีเซทอ่ะครับ(ล่างสุด) แล้วเวลาปริ๊นต้องตั้งหน้าค่ากระดาษได้ตั้งไหมครับ ขอบบนล่าง ซ้ายขวา ต้อง 6 mm ครับ ปริ๊นออกมาจะได้ห้าแผ่น แผ่นจ่ายเงินอยู่แผ่นแรกเลยครับ

ตามนั้นเลยครับ ต้องใช้ IE ด้วยนะครับ ตอนกรอกเสร็จมีปุ่มทางซ้ายมือล่างเพื่อ submit ข้อมูล จากนั้นกดปุ่ม Printer Friendly Page อะไรทำนองนี้อ่ะครับ มันจะมี pop-up ขึ้นมาให้เราเซ็ทปรินท์เตอร์ ด้านละ 6 mm และขนาดขยาย 100% จากนั้นก็ปริ้นท์เลยครับ มี 5 แผ่น แผ่นจ่ายตังค์ของกรุงไทยอยู่หน้าแรกครับ

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3

ของผมก็หมด 2563   O18

Offline sakurangi7

• ทหารเลว
  • *
แล้วผมเรียน ป.โทอยู่ ต้องกรอก รายละเอียดป่าวครับ หรือว่าเว้นไว้ เพราะยังไม่จบ E53

Offline napat1986

• ทหารเลว
  • *
สวัสดีครับพี่ๆ คือผมได้ปรินท์มาแล้วครับ ทั้งหมดมี 5 หน้ารวมใบที่จะฝากเงินเข้ากรุงไทยอยู่หน้าแรกใช่มั้ยครับ ส่วนหน้า 2-5 เป็นใบรับสมัครที่ผมกรอกไว้ แล้วจำเป็นต้องปรับเป็นด้านละ 6 mm ด้วยเหรอครับ คือผมได้เปลี่ยนเป็นเป็น 0.236 inches เพราะใน MS Word มันไม่มีหน่วย mm อะครับ พี่ๆช่วยบอกหน่อยครับว่าเหมือนกันมั้ย ส่วนแบบฟอร์มที่ปรินท์ออกมาต่างหากนั้น เราต้องนำมากรอกเองใช่มั้ยครับ แล้วติดรูป 1 นิ้ว

สวัสดีครับพี่ๆ คือผมได้ปรินท์มาแล้วครับ ทั้งหมดมี 5 หน้ารวมใบที่จะฝากเงินเข้ากรุงไทยอยู่หน้าแรกใช่มั้ยครับ ส่วนหน้า 2-5 เป็นใบรับสมัครที่ผมกรอกไว้ แล้วจำเป็นต้องปรับเป็นด้านละ 6 mm ด้วยเหรอครับ คือผมได้เปลี่ยนเป็นเป็น 0.236 inches เพราะใน MS Word มันไม่มีหน่วย mm อะครับ พี่ๆช่วยบอกหน่อยครับว่าเหมือนกันมั้ย ส่วนแบบฟอร์มที่ปรินท์ออกมาต่างหากนั้น เราต้องนำมากรอกเองใช่มั้ยครับ แล้วติดรูป 1 นิ้ว
ผมว่าถ้าแปลงหน่วยแล้วมันเท่า 6 mm ก็โอเคแล้วครับแสดงว่าเท่ากัน ^^

อย่าซีเรียส ปร้นส์ให้ครบพอครับ จ่ายตังเสร็จ โอเคเลย ไม่ต้องห่วง

Offline napat1986

• ทหารเลว
  • *

Offline sakurangi7

• ทหารเลว
  • *
แล้วผมเรียน ป.โทอยู่ ต้องกรอก รายละเอียดป่าวครับ หรือว่าเว้นไว้ เพราะยังไม่จบ E53

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ว่าเราต้องกรอกข้อมูลส่วนป.โทไหมครับหมายถึง ตอนนี้กำลังเรียนอยู่ครับ หรือว่ากรอกแค่วุฒิป.ตรี
ถ้าเป็นแบบนั้น ผมต้องสมัครแล้วปริ้นท์ใหม๋ทั้งหมดเลยไหมครับ เพราะที่ผมปริ้นท์เรียบร้อยแล้ว ผมกรอกข้อมูลของป.โทไว้ด้วย
 E08

• ทหารเลว
  • *

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ว่าเราต้องกรอกข้อมูลส่วนป.โทไหมครับหมายถึง ตอนนี้กำลังเรียนอยู่ครับ หรือว่ากรอกแค่วุฒิป.ตรี
ถ้าเป็นแบบนั้น ผมต้องสมัครแล้วปริ้นท์ใหม๋ทั้งหมดเลยไหมครับ เพราะที่ผมปริ้นท์เรียบร้อยแล้ว ผมกรอกข้อมูลของป.โทไว้ด้วย
 E08
ผมก็กรอกครับ ส่วนเกรดตอนนี้ไม่มีเพิ่ม ลดแล้วเพราะเรียน coursework จบแล้ว ก็ใส่ไป ตอนนี้ทำแลปอย่างเดียวครับ ใส่หรือไม่ ไม่น่าจะมีผลนะครับ  E37

Offline kakabeer

• StudentPilot
  • ประชาชน
สอบถามครับ 5 แผ่นนี่คือ 1 แผ่นจ่ายเงิน
3 แผ่นที่ข้อมูลสมัคร และ 1 แผ่นที่เรา print รายงานตัวอีก 1 แผ่นใช่หรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
สอบถามครับ 5 แผ่นนี่คือ 1 แผ่นจ่ายเงิน
3 แผ่นที่ข้อมูลสมัคร และ 1 แผ่นที่เรา print รายงานตัวอีก 1 แผ่นใช่หรือไม่ครับ
ขอบคุณครับ

งั้นของผมมี 6 แผ่น
- ใบสมัคร 4 แผ่น
- ใบข้อมูลการจ่ายเงิน 1 แผ่น  (มันอยู่ก่อนหน้าใบสมัคร)
- แบบฟอร์มรายงานตัว 1 แผ่น

ถ้าพิมพ์แบบ shrink to fit  มันจะออกมา 4 แผ่นอ่ะครับ  แต่มันจะดูเล็กๆผิดขนาดและไม่เป็นทางการ (รวมแผ่นจ่ายเงินแล้วนะครับ)    แล้วทีนี้ของผมพอแก้ขนาดพิมพ์ให้เป็น 6 mm และ 100% full size มันก็กลายเป็น 5 แผ่น  ดูดีกว่าแบบเก่าขึ้นเยอะเลย

เข้าใจตรงกันไหมครับ? ผมผิดพลาดตรงไหนบอกได้นะครับ

มีใบจ่ายเงิน ประวัติ3-4-5แล้วแต่ความเทพของคน ขนาดตัวพิมพ์ เอาง่ายๆ มีครบพอครับ กี่หน้าำไม่สำคัญ

Offline MEE

ประวัติของแต่ละคนยาวไม่เท่ากันครับ ปรินท์มาจำนวนหน้าเลยไม่เท่ากัน