Author Topic: รับสมัครตำแหน่ง Captain/Co pilot โดย Siam Land Flying Co., Ltd  (Read 22084 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
จบใหม่ 200 ชม.ก็หมดสิทธ์ตามเดิมมมม

Offline skyrocket

• ATT03/10
  • ทหารเลว
จบใหม่ 200 ชม.ก็หมดสิทธ์ตามเดิมมมม

ผมว่าก็สมัครไปเหอะครับ require copilot 2,000 ชม. ที่ไม่ได้อยู่ airlines หายากครับ เพราะงั้นถ้าอยากได้งานก็สมัครโลด น่าจะมีโอกาสได้สูง สมัครไปไม่ได้เสียอะไรซักหน่อย (อาจจะเสียค่าน้ำมันรถถ้าไปสมัครเอง) แต่ก็ต้องชิ่งใจเรื่องความเสี่ยงในการโดนดองนะครับ ในวงการบิน อะไรก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น สายการบินใหญ่ๆบางทีบางเวลายังมีดองเลยครับ

Offline GOODLUCK

• ทหารเลว
  • *
ขอกระแทก Like ให้คุณ Pilotguide ครับ 555

Offline nangmannoi

• ประชาชน

Offline Pegasus

• ประชาชน
มีใครได้รับโทรศัพท์เรียกไปสอบบ้างยังครับ..........

• ทหารเลว
  • *
ยังไม่มีสัญญาณใดๆเลยครับ  O12

• ประชาชน
มาอัพเดทให้นะครับหลังจากที่โทรไปถามข่าวมาครับ
ตอนนี้เรียกแต่กัปตันไปสัมภาษณ์ครับ ผ่านไปแล้วรอบนึงครับ ตอนนี้สำหรับโคบาลอย่างพวกเราๆกำลังคัดเลือกใบสมัครอยู่ครับ  หากมีอะไรก็มาอัพเดทกันนะครับ

• ทหารเลว
  • *
มีข่าวอะไรคืบหน้าบ้างครับพี่น้อง

• ATT03/10
  • ทหารเลว
เห็นช่วงนี้เค้าเริ่มโทรเรียก copilot ไปสัมภาษณ์แล้วนิครับ เสร็จแล้วก็ต้องไปสอบเวชศาสตร์ต่ออีกรอบ อีกต่างหาก  O08 O08 O08

• ทหารเลว
  • *
มีใครได้รับโทรศัพท์บ้างครับ...แล้วไม่ทราบว่าเค้ารับเยอะรึเปล่า???

• ประชาชน
ใครมีข่าวคืบหน้าบ้างครับ มีคนเข้ารับการสัมภาษณ์กี่คนครับ แล้วจะต้องสอบอะไรบ้างครับ ใครมีข้อมูลขอแชร์หน่อยครับ - นักบิน 309-

• ทหารเลว
  • *
มีใครได้รับโทรศัพท์เรียกไปสอบบ้างยังครับ..........

เป็นไงบ้างครับ ไปสัมภาษณ์มา ถามอะไรเยอะรึเปล่าครับ

• ATT03/10
  • ทหารเลว
มีใครได้รับโทรศัพท์บ้างครับ...แล้วไม่ทราบว่าเค้ารับเยอะรึเปล่า???

เพื่อนผมเพิ่งไปสัมภาษณ์มาเมื่อวาน เห็นว่ารับ 6 คนนะครับ

• ประชาชน
ตอนนี้มีส่งไปสอบซิมบ้างแล้วครับ  สู้ๆครับทุกคน O32 O23

• ทหารเลว
  • *
สอบซิมยากรึป่าวครับ สอบที่บริษัทเหรอครับ

• ประชาชน
สอบซิมยากรึป่าวครับ สอบที่บริษัทเหรอครับ
เห็นว่าสอบที่  สบพ  หัวหินครับผม.......... O19

• ทหารเลว
  • *
ผลเป็นยังไงกันบ้างครับ ประกาศรึยัง ได้ทั้งหมดกี่คนครับ เห็นเงียบๆกัน