Author Topic: สุดท้ายมันก็มา Listening 555+  (Read 28041 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline noppakul

• ขุนศึก 9 ทัพ
Applicants will be given three sets of tests:

1.      English Knowledge Test that involves testing applicants’ ability of basic English language skills: listening, reading, writing and grammar.

2.      Tests of subject areas essential in pilot work namely Mathematics, Logics, Natural Science, Technical, Perceptual and Spatial. Each subject area comprises 35-50 questions.

3.      Basic Aptitude Test such as Speed of Perception, Spatial Orientation, Memory, Logical Thinking Test.

Offline liverkool

• ประชาชน
Applicants will be given three sets of tests:

1.      English Knowledge Test that involves testing applicants’ ability of basic English language skills: listening, reading, writing and grammar.

2.      Tests of subject areas essential in pilot work namely Mathematics, Logics, Natural Science, Technical, Perceptual and Spatial. Each subject area comprises 35-50 questions.

3.      Basic Aptitude Test such as Speed of Perception, Spatial Orientation, Memory, Logical Thinking Test.

อันนั้นข้อมูลเก่าครับ  ไม่กี่สัปดาห์ก่อนผมถามเจ้าหน้าที่ใน facebook เค้าตอบว่าจะมี listening หรือไม่ยังตอบไม่ได้ โดยขอดูจำนวนผู้สมัครปีนี้ก่อน

แล้วก็มีคนที่ไปงานแนะแนวมาเล่าให้ฟังว่า กัปตันบอกถ้าคนสมัครปีนี้เยอะเหมือนปีที่แล้วก็จะสอบที่เดิม และไม่มี listening

แต่ยังไงก็เตรียมตัวทั้ง gramma reading listening ไว้ก่อน  ได้เท่าไรเท่านั้น

ถ้าเกิน1500+ เหมือนปีที่แล้ว ไม่มีเหมือนเดิมแน่ๆเลยครับ

Offline masterBB

• ทหารเลว
  • *
ไม่รู้ว่าน้องๆ ปี 3 จะสมัครเยอะไหม ถ้ามี listening จริงๆ ขอเครื่องเสียงแหล่มๆ หน่อยล่ะกันนะ  E47
 O07  O19

Offline aerospace engineer

ไม่รู้ว่าน้องๆ ปี 3 จะสมัครเยอะไหม ถ้ามี listening จริงๆ ขอเครื่องเสียงแหล่มๆ หน่อยล่ะกันนะ  E47
 O07  O19

ผมว่าสมัครกันเยอะแน่ๆเลยครับ จำได้ว่าปี2008นี่ยอดคนสมัครเกือบ4พันเลย - สอบนักบิน 308-

Domunsaknid

• Guest
ไปฟังที่ ม.ธรรมศาสตร์มาเมื่อวันที่ 13 กัปตันบอกว่าไม่มีส่วนของการฟังน่ะครับ ^__^

Offline liverkool

• ประชาชน
ไปฟังที่ ม.ธรรมศาสตร์มาเมื่อวันที่ 13 กัปตันบอกว่าไม่มีส่วนของการฟังน่ะครับ ^__^

ไม่มี listening ทุกกรณีเรยหรอครับ

ถ้าคนสมัครน้อยจะมีหรือเปล่าครับ

Offline kanawut

อย่าไปเก็งเลยครับ อีกตั้งสองเดือน จำนวนคนสมัครก็ยังไม่รู้ ตอนนี้ประเมินยากครับ

รอประกาศจำนวนคนสมัครก่อนดีกว่า ไม่ก็ไปถามวันทำบัตรสอบ

แต่ผมไม่ค่อยวิตกเท่าไหร่นะ ห่วงแต่เปเปอร์เลข E08
« Last Edit: 15 March 2012, 19:52:11 +07 by kanawut »

อย่าไปกลัว เก็บความรู้วันละนิด พักผ่อน ทำใจให้สบาย อย่าไปแข่งกับใคร รู้ตัวเอง นั่งสมาธิ ทำบุญเยอะๆ สู้ๆๆๆๆๆๆ E47 E07

jason

• Guest
อย่าไปเก็งเลยครับ อีกตั้งสองเดือน จำนวนคนสมัครก็ยังไม่รู้ ตอนนี้ประเมินยากครับ

รอประกาศจำนวนคนสมัครก่อนดีกว่า ไม่ก็ไปถามวันทำบัตรสอบ

แต่ผมไม่ค่อยวิตกเท่าไหร่นะ ห่วงแต่เปเปอร์เลข E08

เหมือนกันเลย ห่วงแต่คำนวน

Offline palizm

• ประชาชน
คนสมัครปีนี้ 1551 คน.. listening น่าจะมีนะครับ O26

Offline mokujin

• ประชาชน
อย่าไปกลัว เก็บความรู้วันละนิด พักผ่อน ทำใจให้สบาย อย่าไปแข่งกับใคร รู้ตัวเอง นั่งสมาธิ ทำบุญเยอะๆ สู้ๆๆๆๆๆๆ E47 E07

ทำบุญเยอะจิตใจจะได้สบาาาายยยยย ใช่มั้ยครับ   - สอบนักบิน 302-

Offline domdome

ผมว่า LISTENNING เป็นหนึ่งในอังกฤษที่สามารถเก็บคะแนนได้ดีเลยครับ ถ้าจะออกมาพวกว่า น่าจะคล้ายโทเฟลครับ แต่แกรมม่าคงเป็นแบบ เติม VERB หรือเปล่า กับ VOCAB ผมก็ไม่แน่ใจไม่เคยสอบ  O30 แต่ผมว่า ผมอยากให้มี ส่วนของการฟัง  O34 O34 E30 E25 E47

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
ไม่ได้กลัวการสอบ listening แต่กลัวเครื่องเสียงง่ะ  E21

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
ไม่กลัวเครื่องเสียง แต่กลัวนั่งไกลเครื่องเสียงอ่ะ  E21

Offline akroma

• ทหารเลว
  • *
กลัวเสียงคนจาม คนไอ รบกวนขณะตั้งใจฟัง แหะๆ  E21 E06

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
ไม่กลัวเครื่องเสียง แต่กลัวเสียงเครื่อง โดยเฉพาะเสียง ฮ  E47 E47

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
กลัวเสียงคนจาม คนไอ รบกวนขณะตั้งใจฟัง แหะๆ  E21 E06

นี่เลย ผมเป็นหวัด เจ็บคออยู่ตอนนี้ ตอนสอบผมนั่งข้างๆคุณ akroma นะครับ  O30 O30

Offline skyrocky

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • ประชาชน
ถามกัปตันมาอีกรอบละครับตอนรายงานตัว ไม่มีlisteningครับผม ดีใจหรือเสียใจดีเนี่ย  O20

E08 E08 E08 E08 E08 E08 E08 E08 E08 E08 เสียจายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย  E21 E21 E21 E21 E21 E21 E21 E21 E21 E21 E21 E21 E21 E21 E21 - นักบิน 307-

Offline kengleo

• นักรบ
  • **
ไม่มีดีแล้วครับ  - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308-

Offline dekkrasao

• ประชาชน
ตกลงไม่มีชัวร์ๆเลยรึเปล่าครับ?

แต่ก็มีโอกาสเป็นไปได้ ถ้าสอบที่ธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต ระบบเสียงไม่ค่อยดีเท่าไหร่

ยังไงขอคนยืนยันอีกทีด้วยครับ จะได้ไปฝึกในส่วนอื่น O08

ยังไงคงไม่มีใครตอบได้หรอกนะครับ ก็ฝึกทุกอย่างดีที่สุดครับ บางครั้งสิ่งที่แน่นอนอาจจะไม่แน่นอน ทำใจให้สบาย

Offline fhang

• ประชาชน
วันนี้ไปรายงานตัวมา กัปตันบอกว่าไม่มีสอบ listening ครับ

Offline noopee

• ประชาชน
แล้ว part grammar นี่มีเป็นแบบข้อสอบ error test มั้ยครับ ที่ให้หาจุดผิดอ่ะครับ 

Offline Wolf

คุ้นๆว่ามีนะ ไม่งั้นเค้าจะออกอะไรอ่ะครับตั้ง 100ข้อ

Offline BosZilaS

• นักรบ
  • **
ตอนนี้ผมว่า น่าจะยืนยันได้ 100 % แล้วหละคับว่าจะไม่มีเพราะ มันเป็นห้องประชุม ที่เดิมกับปีที่แล้วที่ ทางกรรมการสอบตัดออกไปนี่ (หรือเปล่าคับ ผมไม่แน่ใจ ปีที่แล้วไม่ได้สอบ) O27 O27 O27

E07 E07 E07 หวานเลยทีนี้ โดนข้อสอบฟัน หรือจะฟันข้อสอบ ฮ่ะๆๆๆๆๆๆ

Offline BosZilaS

• นักรบ
  • **
ผมไม่แน่ใจนะ รอคนที่เคยสอบปีที่แล้วยืนยันดีกว่าคับ - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308- - สอบนักบิน 308-

Offline MEE

• Co-Pilot TG
ปีที่แล้วไม่มี listening ครับ

แกรมม่าร์ ประมาณ 60 ข้อ ที่เหลือเป็น reading ครับ

ส่วนตัวผมว่าข้อสอบมันไม่ได้ยากเว่อร์ครับ ถ้าได้คะแนน TOEIC แถวๆ 600-700 ขึ้นไปคงทำได้ไม่ลำบากอะไร...ที่ไปวัดกันจริงๆ น่าจะเป็น General Knowledge Test กับ Aptitude Test ซะมากกว่าครับ คือถ้าทำไม่ได้หรือทำไม่ทันก็กลับบ้านนอนลูกเดียวครับ (- -" )