Author Topic: คลุกวงใน  (Read 46694 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **
แม่จ่ายทัวร์ไปแล้ว....เอาวะ ถ้ามันติดช่วงไปจริงๆ คงต้องเลือกตามฝัน คือ ยกเลิกเที่ยว เสียเงินฟรี 20,000 บาท ^^

แต่ผมอยากไปนะครับ เพราะตั้งเกิดมา ยังไม่เคยไปทัวร์ต่างประเทศกับแม่เลย อยากไปมากๆ ภาวนาให้เป็นหลังวันที่ 9 พคครับ สอบวันที่ 10 ก็ได้ เครื่องลงสี่ทุ่ม แล้วกลับมานอนตื่นไปสอบยังสามารถทำได้เลย ^^

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
พี่ก็ไม่รู้ว่าจะสอบวันไหนจริงๆอ่ะน้อง ถ้าทราบแล้วจะมาบอกนะ

• ราชาเทวะ
สำหรับ QP ก่อนนะครับ หลังสงกรานต์ มีเฮ เตรียมตัวสอบกันได้เลย อ่านหนังสือบ้างอะไรบ้าง อย่ามัวแต่เที่ยวสงกรานต์เพลินนะครับ เด๋วผมอ่านด้วย ไปเจอกันวันสอบดีกว่า O28

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
  • ขุนศึก 9 ทัพ
พี่ pilotguide ครับ 
เมื่อวานผมได้มีโอกาสนั่ง Air Asia BKK >> HYD  เลยอยากถามว่า

ตอนเปิดประกาศทั่วๆไปตอนเครื่องขึ้นลงเนี่ยใช้เทปหรือเปล่าครับ?  แบบว่าพูดไทยชัด พูดอังกฤษค่อนข้างชัด เสียงดังฟังชัด  สำเนียงอย่างดี   แต่พอตอนกัปตันพูดระหว่างกำลังบินอยู่เหมือนกะคนล่ะคนเลยครับ (ฟังไม่ออก)

O12

• ราชาเทวะ
ไม่ทราบครับบบบ แต่ที่ลาวแอร์ไลน์ที่ผมอยู่เค้าใช้เครื่องอัดเสียงนะ อิอิอ

รับทราบครับ  แล้วพี่ pilotguide บินไปประเทศไหนบ้างครับ

• ราชาเทวะ
ก็ไปตามรู้ทที่เค้าจัดมาให้แหละครับน้องงง E18

Offline tony99

• ประชาชน
30 ทีเถอะ
สาธุ

Offline nevergiveup

• ทหารเลว
  • *
คุณ skywolf ไปเกณฑ์ทหารมายังครับ ผมได้ใบแดงเรียบร้อยโรงเรียนจีนเลย

คุณ skywolf ไปเกณฑ์ทหารมายังครับ ผมได้ใบแดงเรียบร้อยโรงเรียนจีนเลย

สู้ๆครับ แหม๋ เข้ากับชื่อ nevergiveup เลย  งั้นปีนี้ถือซะว่ายังไม่ใช่โอกาสของเรานะครับ  (เขาบอกผมว่าปีหน้าจะรับอีก)

ของผมรอดมาแล้วครับ เมื่อวานนี้เองครับ

Offline nevergiveup

• ทหารเลว
  • *
ตอนจับมีแต่คนเช่งให้ได้ใบแดงกันเลยได้เต็มๆ ยินดีด้วยครับที่ได้ใบดำ

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
เงียบมากเลยครับ Thai AirAsia

• ราชาเทวะ
มาแน่น้องไม่ต้องห่วงตอนนี้เค้าสอบ  qp กันอยู่ครับ

Offline BuffyBook

• ประชาชน
อ่าว เค้าเริ่มสอบ QP กันแล้วหรอครับ ไม่เห็นทราบเลยครับ  O20

Offline sodasado

• นักรบ
  • **
มาแน่น้องไม่ต้องห่วงตอนนี้เค้าสอบ  qp กันอยู่ครับ

QP TAA เค้าไปประกาศรับสมัครกันตอนไหนครับเนี่ย? เห็นในเว็บ ThaiAirAsiaPilot ก็ไม่มีข้อมูลนะครับ เปิดสอบกันเงียบจัง  O21
« Last Edit: 19 April 2012, 19:46:55 +07 by sodasado »

สำหรับ QP ก่อนนะครับ หลังสงกรานต์ มีเฮ เตรียมตัวสอบกันได้เลย อ่านหนังสือบ้างอะไรบ้าง อย่ามัวแต่เที่ยวสงกรานต์เพลินนะครับ เด๋วผมอ่านด้วย ไปเจอกันวันสอบดีกว่า O28

ไม่ทราบว่ามีคนสมัครสอบไปกี่คนหรอครับ? แล้วผมจะหาข้อมูลการรับสมัครได้จากไหนหรอครับ? 

• ราชาเทวะ
ของ SP เค้าจะประกาศลงเวปครับ แต่ของ QP เค้าบอกปากต่อปากก็ทั่วฟ้าเมืองไทยแล้วครับ รวมถึงไปไกลต่างประเทศอย่างผมด้วย อิอิ

Offline aa_cae

• ประชาชน
ลองดูอีกตั้ง ก่อนอายุเกิน