Author Topic: คลุกวงใน  (Read 46736 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
คาดว่าอีกไม่นานจะได้เห็นการเปิดรับสมัคร sp ของแอร์เอเชียอีกรอบนะครับ รวมถึง qp ของบางกอกแอร์ด้วยอีก 18 ท่าน ตอนนี้เฟืองตัวใหญ่เริ่มหมุนแล้ว เฟืองตัวเล็กๆก็เตรียมตัวกันให้พร้อมนะครับ โชคดี สู้ๆครับทุกท่าน

• ราชาเทวะ
เพิ่มเติมนิดนึง ไม่น่าจะเกินภายในสองเดือนนี้ จะรับสมัครนะครับ

Offline MaverickPJ

• ประชาชน
ข่าวดีมากครับ  E25

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
เปิดเร็วจัง สงสัยจะไม่ได้ลงสอบด้วยล่ะครับ E21

Offline Wolf

Offline kengleo

• นักรบ
  • **

Offline Sunji

• TG SP 2014

Offline napzoz

• Co-Pilot TG
  • นักรบ

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ไอ๊ยะ!!!  O36

Offline KelVin

• ประชาชน

อั๊ยย่ะ! โอกาสมาถึงแล้ว ต้องรีบอ่านหนังสือในบัดดล ><"   E46  O19 O11

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
เพิ่มเติมนิดนึง ไม่น่าจะเกินภายในสองเดือนนี้ จะรับสมัครนะครับ

ขอรบกวนถามนิดนึงครับ
สมมุติว่า TAA เปิดรับต้นเดือนพฤษภาคม  จะมีสอบอีกประมาณกี่รอบครับ  แล้วจะรู้ผลช่วงไหนหรอครับ?

(เช่นของกบท เปิดเมษายน รู้ผลช่วงกันยายน-ตุลาคม)

ขอบคุณครับ

• ราชาเทวะ
โดยปรกติ จะประมาณ 5 รอบนะครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมยังไม่ได้ยินเรื่องกำหนดการที่แน่นอนครับ ทรายแต่ว่ารับแน่ๆ เร็วๆนี้เท่านั้นครับ

รับทราบครับ ขอบคุณมากๆครับ

Offline pokerface

• ประชาชน
แล้วคุณ Pilotguide พอจะทราบมั้ยครับว่า เค้าจะจำกัดอายุไว้ที่เท่าไหร่ เพราะอีกไม่กี่เดือนผมก็จะ 28 แล้วอ่ะครับ กลัวว่าถ้าประกาศรับสมัครช้าอายุจะเกินอ่าครับ

ขอบคุณมากครับ  E30

Offline masterBB

• ทหารเลว
  • *
กลัวว่ากำหนดการจะชนกัน แล้วต้องเลือกไปสอบอันใดอันหนึ่งนะสิครับ  O19

Offline grid

รอแต่หางแดงครับ

Offline Flyhigh12

• ประชาชน
โอ้วว..ยังไม่ค่อยพร้อมเรยง่า..ปลายปีมะได้หรอคร๊าาา E08

• ราชาเทวะ
อายุน่าจะ 28 เหมือนเดิมนะครับ (คิดเอง) ส่วนกำหนดการผมว่าไม่ตรงหรอกครับไม่ต้องห่วง(คิดเองอีกเหมือนกัน)

• ราชาเทวะ
มีข่าวดีมาบอก sp จะสอบในอีกสองเดือนข้างหน้า พร้อมกันหรือยังงงครับ

มีข่าวดีมาบอก sp จะสอบในอีกสองเดือนข้างหน้า พร้อมกันหรือยังงงครับ

ไม่พร้อมอย่างแรงครับพี่  ขอให้เป็นช่วงวันที่ 16 - 22 พค ทีเถิดๆๆๆ สาธุๆๆๆๆๆๆ

O07

13asbozzill

• Guest
สูงไม่ถึง  O21 อดสอบ  O22

Offline Get_Lost

• ทหารเลว
  • *
สูงไม่ถึงแต่ตรวจร่างกายแล้วช่วงขาถึงก็เป็นได้นะครับ

• ราชาเทวะ
สูงไม่ถึงแต่ตรวจร่างกายแล้วช่วงขาถึงก็เป็นได้นะครับ
จริงครับ อย่างผมเองสูง 183 แต่เกือบไม่ผ่านแนะเพระผมขาสั้นแต่ชวงตัวยาว ดังนั้นไปตรวจก่อนนะครับ โชคดีครับ

Offline au

• ทหารเลว
  • *
SP ปีที่ผ่านมาผมเห็นรูปถ่ายรวมของโรงเรียนการบินแห่งนึง

ซึ่งผมไปสะดุดตาที่พี่คนนึง ส่วนสูงต่างจากเพื่อนๆในรูปค่อนข้างชัดเจน

ซึ่งเมื่อเทียบกับพี่ที่ผมรู้จักในรูปเดียวกัน เป็นไปได้ว่าส่วนสูงไม่น่าจะถึงครับ

แต่ผมคิดว่าคงไม่ได้ขาดเยอะ ประมาณจากสายตาน่าจะ 160 ต้นๆครับ

• ราชาเทวะ
มันหลายๆอย่างประกอบกันครับไม่ใช่ส่วนสูงไม่ถึงแล้วจะหมดโอกาสซะทีเดียว เค้าวัดความยาวช่วงขาด้วยเพื่อเทียบสัดสวน ขอบอกว่าเวชศาสตร์การบิน โรงพยาบาลภูมิพลเรามาตรฐานไม่ใช่ย่อยนะครับ จงภูมิใจกว่าจะเป็นนักบินไทย มีความสามารถไม่แพ้ชาติใดในโลกเลย ออกจะเก่งมากระดับต้นของโลกใบนี้ด้วยซ้ำ

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **

ขออย่าให้เป็น 5-9 พค ครับ ผมจะไปเกาหลี อิอิ จองไว้แล้วอ่าา

• ราชาเทวะ

ขออย่าให้เป็น 5-9 พค ครับ ผมจะไปเกาหลี อิอิ จองไว้แล้วอ่าา
E18
โอกาส ไม่ได้มาบ่อยๆ ปีนี้ได้ยินว่ารับเยอะด้วยนะครับบบบ

Offline Topview

• TAA-CoPilot
  • นักรบ
ขอให้รับเยอะจริงๆ ด้วยเถอะครับ

• ราชาเทวะ
ไม่น้อยแน่ๆเพราะเค้าจะเข้าตลาดหุ้นมีเงินซื้อเครื่องใหม่ใหญ่กว่าเดิมเพียบบบบบ

Offline MustSurvive

• นักรบ
  • **
ไม่น้อยแน่ๆเพราะเค้าจะเข้าตลาดหุ้นมีเงินซื้อเครื่องใหม่ใหญ่กว่าเดิมเพียบบบบบ

พอทราบไหมครับ ว่าจะสองเดือนช่วงไหน ผมจะได้เคลียร์เรื่องเที่ยว เพราะผมจองทัวร์เกาหลีกับที่ทำงานแม่ไว้ตั้งแต่ตกการบินไทยรอบ aptitude แล้ว ไม่ได้ไปกับครอบครัวนานแล้วด้วย เลยอยากไป ลางานกับหัวหน้าไว้แล้วอะครับ...ผมจองไว้ 5-9 พค ผมว่า คงมาช่วง มิถุนายน มั้งครับ อิอิ แต่ที่แน่ๆ ประกาศผลรอบสุดท้ายก่อนการบินไทยประกาศ teamwork