Poll

การทำ PRK ไม่ถึง 1 ปีกับการตรวจสายตารอบเวชศาสตร์การบินจะผ่านมั้ยครับ

PRK
0 (0%)
PRK
0 (0%)

Total Members Voted: 0

Author Topic: การทำ PRK ไม่ถึง 1 ปีกับการตรวจสายตารอบเวชศาสตร์การบินจะผ่านมั้ยครับ  (Read 21745 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline tg_valen

• ประชาชน
อยากทราบ กังวลด้วยครับ  ไม่ทราบว่ามีผู้สมัครท่านใดเคยลองทำ PRK ไม่ถึง 1 ปี แล้วไปตรวจรอบเวชศาสตร์การบิน แล้วผลเป็นยังไง  แล้วควรจะแจ้งเข้าไปตรงๆ หรือไม่ว่าทำ Laser PRK มาไม่ถึง 1 year a krubb ^^ ถ้าบอกตรงๆ ไปก็กลัวตก แล้วรอปีหน้าอ่ะคับ

ขอบคุณมากสำเร็จการแชร์เรื่องราวดีๆ นะครับ ของให้ค.ปรารถนาดีๆของท่าน ส่งผลให้ประสบค.สำเร็จในชีวิตนะครับ *-*

Offline pilotguide

• ราชาเทวะ
ตอบไม่ได้ครับว่าจะผ่านหรือไม่ เพราะเค้าดูที่แผล ถ้าแผลที่ในตาหายก็ผ่านได้ ซึ่งโดยปรกติคนธรรมดาจะอยู่ที่เวลาประมาณ 1 ปีสำหรับ Lasik แต่ PRK นี่ผมจำได้ว่าไม่ถึงนะ แป็บเดียวไม่กี่เดือนเองนิ่

Offline SatoBall

• StudentPilot
  • ทหารเลว
ทำ PRK มาสองปีกว่าแล้วครับ ถ้าไม่บอกว่าทำมา เค้าจะรู้ไหมครับ อยากรู้มากเลย เพราะ PRK มันไม่มีแผลกรีดเหมือน Lasik อ่ะครับ

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • ATT01/08
  • ราชาเทวะ

Offline textmode

• นักรบ
  • **
ทำ PRK มาสองปีกว่าแล้วครับ ถ้าไม่บอกว่าทำมา เค้าจะรู้ไหมครับ อยากรู้มากเลย เพราะ PRK มันไม่มีแผลกรีดเหมือน Lasik อ่ะครับ
บอกเค้าไปเถอะครับ รวมถึงนำหลักฐานทางการแพทย์ไปด้วยนะครับ ผมว่าเค้าน่าจะตรวจเจอได้นะว่าใครเคยไปทำอะไรมา
อย่างผมไปแอบมีกิ๊กมาสองคน ยังกังวลอยู่เลยว่าเค้าจะรู้รึป่าว  E06

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
บอกเค้าไปเถอะครับ รวมถึงนำหลักฐานทางการแพทย์ไปด้วยนะครับ ผมว่าเค้าน่าจะตรวจเจอได้นะว่าใครเคยไปทำอะไรมา
อย่างผมไปแอบมีกิ๊กมาสองคน ยังกังวลอยู่เลยว่าเค้าจะรู้รึป่าว  E06

LIKED  E47

Offline poon_pk

• TG SP 2014
  • ประชาชน

Offline kidarmy

• StudentPilot
  • ประชาชน
บอกไปตรงๆดีกว่านะครับ ถ้าไม่ผ่านเค้าก็คงมีเหตุผล ว่าทำไมถึงไม่ผ่าน

แต่ถ้าโกหกแล้วโดนจับได้ หมดอนาคต

Offline MinnY

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • ประชาชน
  • Never Give Up
ผมทำ prk มา ปี 3 เดือน ผ่านตรวจร่างกายนะครับ
  O07ขอสอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ว่าไปทำที่ไหนมา เพราะมีพี่ที่ทำงานเค้าอยากสอบเหมือนกัน แต่หาที่ทำอยู่และกำลังศึกษาอยู่ครับ พอดีเค้า 27 แล้ว อยากรีบสอบครับ

Offline euronemous

• ThaiSmile:)-CoPilot
  • นักรบ
ตอนปี2008 ผมเพิ่งทำ LASIK มาปีนิดๆ ก็ผ่านรอบตรวจร่างกายของ TG ครับ ทำที่ TRSC ตึกอื้อจื่อเหลียง พระราม4 อะครับ
เคยได้ยินมาว่า prk เจ็บกว่า แลก็ใช้เวลารักษานานกว่าอะครับ พวกที่ไปทำกันส่วนใหญ่จะเป็นพวกที่สมัครนักบินที่เค้าไม่รับคนทำlasik เช่น นักบินกองทัพอากาศครับ  ส่วนแอร์ไลน์ ทำ lasik หรือ prk ก็ได้ครับ แต่คนใส่แว่นไปตรวจก็ยังผ่านกันนะครับ ถ้าไม่เกิน300