Author Topic: การบินไทยแจ้งโปรแกรมรับสมัคร ปี 2012 แล้วนะครับ  (Read 79912 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline noppakul

• ขุนศึก 9 ทัพ
ปีที่แล้วไม่มีนะครับ ปีนี้ไม่แน่ถ้าไม่ใช่ที่เดิมที่ธรรมศาสตร์รังสิต อาจมีนะครับ

Offline Sunji

• TG SP 2014
ได้รับแล้วขอบคุณมากนะครับ ยังไงก็ขอให้เพื่อนๆทุกคนโชคดีนะครับ :)

Offline zello9889

• ทหารเลว
  • *
ขอบคุณ คุณ Def karn,GARIN CHOTNIPAT ด้วยครับสำหรับน้ำใจในการแบ่งปันมาที่ผม  E30 E30

Offline akkapop55

• ทหารเลว
  • *

1.Error+grammar+Reading 100 ข้อ

2.Technical Knowledge ประกอบไปด้วย
 คณิต+ฟิสิกส์+ข่าวสารบ้านเมือง+ความรู้ทั่วไป+ข้อมูลการบินไทย 100 ข้อ

3.Attitude test มีเกือบ 200 ข้อ เพราะมีหลาย part
แบ่งเป็นpartละ10-20ข้อ จับเวลา

ปล.ไม่ทราบว่านะขณะนี้ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ   english ออกแค่ 2 part เหรอครับ

Offline lolonor

• ประชาชน
3.Attitude test มีเกือบ 200 ข้อ เพราะมีหลาย part
แบ่งเป็นpartละ10-20ข้อ จับเวลา

ผมว่าน่าจะเป็น aptitude นะครับ  E18

Offline tatsushima

• ประชาชน
เพิ่งรวบรวมความกล้ามาสอบปีนี้ครับ ขอบคุณทุกท่านโดยเฉพาะคุณ MEE สำหรับไฟล์ข้อมูลมากๆครับ

Offline house

• ประชาชน
ขอบคุนทุกๆคนที่แบ่งปัน โชคดีครับ  E18

Offline masterBB

• ทหารเลว
  • *
English Knowledge Test that involves testing applicants’ ability of basic English language skills: listening, reading, writing and grammar.

เตรียมๆ listening ไว้ด้วยก็ดีนะครับ อ่านดูแล้ว ผมว่าปีนี้น่าจะมีนะ 

http://tgpilotrecruitment.com/index.php?option=com_content&task=view&id=164&Itemid=52

Offline ragina

• ประชาชน
มาไม่ทัน ขอด้วยได้มั้ยครับ O21

twenty-century-boy@hotmail.com

Offline PetCH

• ทหารเลว
  • *
มาไม่ทัน ขอด้วยได้มั้ยครับ O21

twenty-century-boy@hotmail.com

หน้าที่แล้วมีคนอัพโหลดไว้แล้วครับ หาดีๆเน้อ

Offline O2fiiz

• ประชาชน
ขอบคุณ คุณ noppakul  สำหรับการแบ่งปันครับ
และขอบคุณ skyrocky สำหรับ skydrive ครับ

ขอบคุณครับ
 O21 O21 O21 O21

Offline napat1986

• ทหารเลว
  • *

Offline ta86

• นักรบ
  • **
ขอบคุณสำหรับการอัพโหลดและการแบ่งปันนะครับ ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

อ่านกันไปถึงไหนละครับ ผมไม่มีเวลาอ่านเลย ทำงานทุกวัน หุหุ แต่จะเริ่มอ่านจริงจังละครับ

Offline SKYWOLF

• Mod Level 3
อ่านกันไปถึงไหนละครับ ผมไม่มีเวลาอ่านเลย ทำงานทุกวัน หุหุ แต่จะเริ่มอ่านจริงจังละครับ

ยังไม่ได้อ่านเลยครับ  เรียนหนังสือ  เที่ยว  แล้วก็เล่นเกม  อ๊ากกกกกก

Offline QhmZ

• ประชาชน

สู้ๆๆครับ ยังไงก็เตรียมตัวเผื่อผมด้วยนะครับ

Offline moddy88

• StudentPilot
  • ทหารเลว
ตกรถรึป่าว ยังขอทันมั้ยครับ

รบกวนนะครับ imoddy@yahoo.com

ขอบคุณครับ

O19 O19 O19

Offline ohiyo!!!

• Co-Pilot TG
  • ประชาชน
ได้ครับ moddy เดี๋ยวกระผมส่งให้นะครับท่าน ;)

Offline tuaapache

• นักรบ
  • **
ขออะไรกันเหรอครับ ผมขอด้วย sslmax@hotmail.com

Offline moddy88

• StudentPilot
  • ทหารเลว
ได้ครับ moddy เดี๋ยวกระผมส่งให้นะครับท่าน ;)

จัดเบยครับ กลับ กทม วันไหนครับ จะได้ไป  SOC2

Offline Boomerang

• ทหารเลว
  • *