Author Topic: สวัสดีครับ  (Read 24003 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline Yukis

• Bangkok-CoPilot
  • นักรบ
พอดีแอบเห้น ลิ้งค์จากเวป TG Pilot เลยเข้ามาสมัครครับ  O02

ยังไงก้ขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ก่อนเลยละกันครับ  O36

ผมชื่อ ยูกิ นามสกุล ยานาเซะ

ปัจจุบันเรียนอยู่ สถาบันการบินพลเรือน สาขา Aviation Management ชั้นปีที่2

วางแผนบั้นปลายชีวิตไว้ว่า จะพยายามสอบเข้าสาขา ATC และเมื่อจบ ปริญญาตรีแล้วจะสอบ ทุนสายการบินต่างๆ (Actually Aim TG First)

แต่เพื่อความชัวร์คาดว่าจะสมัคร สจ้วต & ATC ไปด้วยเพื่อไม่ให้เสียโอกาศครับ  O29

ความฝัน แน่นอนว่าต้องเป็น   " นักบิน " ครับ

ยังไงก็ขอ ฝากเนื้อฝากตัวกับ พี่ๆ น้าๆ ทุกท่านด้วยครับ  Poor1

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ

ความฝัน แน่นอนว่าต้องเป็น   " นักบิน " ครับ

ยังไงก็ขอ ฝากเนื้อฝากตัวกับ พี่ๆ น้าๆ ทุกท่านด้วยครับ  Poor1

ความฝันน่ะดีแล้ว แต่ฝากตัวกับน้าเลยเหรอครับ??
แก่ไปมั๊ย O33

• นักรบ
ก็ ผมไม่รุ้นี่ครับ ว่า มีพี่ๆอายุเท่ารายมั่งอ่า ผมเลยเขียนไว้ให้ความเคารพไว้ก่อนอ่าครับ  O22

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่

ความฝัน แน่นอนว่าต้องเป็น   " นักบิน " ครับ

ความฝันน่ะดีแล้ว แต่ฝากตัวกับน้าเลยเหรอครับ??
แก่ไปมั๊ย O33
คงจะรู้นะว่าเค้าเรียกใครว่า "น้า"  E06

Offline Zeus

• ATT01/08
อย่าร้อนตัวสิน้า E06
หรือจะให้เรียกแบบคุณB777-200ERเวลาเมา(ฟังแล้วงงว่าตกลงใครรุ่นพี่ใครรุ่นน้องเนี่ย E06
)
 O30 Bitch1

• นักรบ
ส่วนใหญ่ อาชีพ นักบินหมดเลยหรือครับ  O35

Offline B777-200ER

• ATT01/08
  • นักรบ
 O15 ฮืม อ้ายเวนอาร์ม!!!!!!!

อย่างน้อยตอนกูไม่เมาก็ก็เคารพเจ๊เค้านะเว้ยยยยยย

เฮ้ยๆๆๆ ไม่ใช่เจ๊ ต้องเป็นเฮียเค้านะเว้ย O08

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
  • ขุนศึก 9 ทัพ
ในบอร์ดมีหลายอาชีพครับน้อง เเต่ส่วนใหญ่รวมอยู่ในคนๆเดียวกัน
ทั้งขายบ้าน ขายข้าว ทำเว็บ นักบิน(อันสุดท้ายเป็นอาชีพเสริมครับ) O30
จริงๆเเล้วในนี้ก็เป็นนักบินเกือบ 90% ละครับ O29

• ATT01/08

อย่างน้อยตอนกูไม่เมาก็ก็เคารพเจ๊เค้านะเว้ยยยยยย

เฮ้ยๆๆๆ ไม่ใช่เจ๊ ต้องเป็นเฮียเค้านะเว้ย O08
  Scare1 นั่นมันคำต้องห้ามนะเฟร้ยยย !!!

• นักรบ
  O36 เป็นบอร์ดที่ดูคึกคักดีจังเลยแฮะ  O34

Offline FP 1

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
นักบินมันก็ว่างอย่างงี้แหล่ะน้อง

เอ๊ะ ยังอ่าน S1 ไม่จบเลยนิหว่า !!!
 E39

• ATT01/08

Scare1 นั่นมันคำต้องห้ามนะเฟร้ยยย !!!
สงสัยไม่ได้อ่านlimitationมาก่อน O31
 O20เอ๊ะ...น้าเงียบไปแล้ว สงสัยเกินlimitไปแล้ว Scare1
เผ่นก่อนล่ะ Steal1 Steal1 Steal1

Offline SprinterGT

• ATT02/08
  • UniquePerformance Factory
โทด นะครับ..............
ชื่อน้อง อ่ะ โคตร เท่ห์ เลย ฟังดูก้อรู้ ลูกครึ่ง อินเดีย .........สุ โค่ยยยยยยยยยย  O30

ปล. สถาบัน อาชีพ นักบินต้องสั่นคลอน  เพราะ นักบิน ในบอร์ดนี้ หล่ะว้า......
     แต่ก้อ ....ไม่เป็นไร ก้อแค่อาชีพเสริม เนอะ Durasail เนอะ  O34

• ATT02/08
อีกที ครับ ลืมบอก ไป ว่า ถ้าน้องมีคำถามอะไรก้อแล้วแต่ จะเรื่องบิน เรื่องATC เรื่องคอนโด เรื่องการทำเว็ป  ลอง ลงไว้นะครับ เผื่อพี่ๆ ในนี้จะได้ใช้สมองกันบ้าง............  E25

• นักรบ
อินเดีย Scare1 Scare1

โอเคเลยครับ ถ้ามีคำถามอะไรผมจะรบกวนพี่ๆนะครับ E11

• Moderator
  • ราชาเทวะ

สงสัยไม่ได้อ่านlimitationมาก่อน O31
 O20เอ๊ะ...น้าเงียบไปแล้ว สงสัยเกินlimitไปแล้ว Scare1
เผ่นก่อนล่ะ Steal1 Steal1 Steal1

อะแฮ่มๆ ไม่ว่างเฟร้ย เตรียมบิน 2 วัน

อย่าเข้าใจผิดว่านักบินจะว่างนะครับ แต่พอดีพี่แบ่งเวลาได้ดีเท่านั้นเอง  O10
แต่จริงๆเพื่อนๆพี่ก็มีทำอะไรอย่ีางอื่นกันอีกนะ เช่น ตีกลอง, เล่น BB gun, เต้น Beach boy, แต่งรถ, เล่นกล้อง, กินเหล้า
โดยเฉพาะข้อหลังเนี่ย นิยมที่สุด E47

ปล. สถาบัน อาชีพ นักบินต้องสั่นคลอน  เพราะ นักบิน ในบอร์ดนี้ หล่ะว้า......
     แต่ก้อ ....ไม่เป็นไร ก้อแค่อาชีพเสริม เนอะ Durasail เนอะ  O34

ว่าไง พ่อ ATR O27 อิอิ

• ATT02/08
ไม่ ไม่ เค้าไม่เลือก ATR นาาา................... E18

• นักรบ
เอ้อเห้นว่าพี่ตีกลองผมเลยอยากถามเลย เพราะผมรู้จักนักบินบางท่าน เล่นกลองเหมือนกันเลย

พี่ว่ามันเกี่ยวไหมครับว่าเล่นกลองแล้วสามารถแยก เส้นประสาทมือกับเท้าได้ ส่งผลให้ผ่านรอบ โปร  O35

เพราะตอนนี้ก้พยายาม แยกอยู่เหมือนกันแฮะๆ E11

งานอดิเรกพี่ เจ่งนะครับ ผมเองก้อยาก B Boy BB แต่งรถ  แต่ทุนทรัพย์ไม่อำนวย เฮ้อออ (B boy หุ่นไม่อำนวย ซิกผ่งซิกแผคไม่มี้ มีแต่ วันแพครวมใจ)

แต่ผมเล่นกล้องนะครับ  ปัจจุบัน พก D200 18-200VR 55mm1.8 สองตัวนี้เดินร้อนอยู่  E25

• Moderator
  • ราชาเทวะ
น้องยูกิ คือไอ่ที่พี่โพสต์ไปน่ะ เพื่อนพี่ทั้งนั้นแหล่ะครับ
พี่เล่นไม่เป็นซักกะอย่าง E47

กล้องเกิ้งตอนนี้รู้จักแค่ Panasonic Lumix ที่มันกดปุ๊บ ถ่ายปั๊บน่ะ อย่างอื่น ไม่ต้องพูดถึง 555

พี่เป็นนักบินที่ดีครับ ตั้งใจอ่านหนังสืออย่างเดียว E06

• นักรบ
 Tired1 ขอบคุรมากครับ  O23

อ่านหนังสือ อย่างเดียวจริงๆหรอครับ  O08

คือมันเป้นสิ่งที่ผมทำไม่ค่อยได้ ถ้าไม่เกี่ยวกับการบินสิ่งที่รักแล้ว ไม่ค่อยจะจับ  O30 (ดูภูมิใจเนอะ)

• ATT01/08
พี่ว่านักบินร้อยละ 90 เป็นคนขี้เกียจนะครับ แต่ได้แบบว่าไหวพริบดี เอาตัวรอดเก่ง
แต่พอเข้ามาแล้วมันก็ต้องอ่านล่ะนะ หนังสือเยอะชิบ.... ว่าแล้วก็อ่านต่อ  O19    Tired1

Offline Frontier

• "DO the best & give the rest to the GOD"
  • ATT01/08
Durasail ทีว่าแบ่งเวลาดีนี้คือกลางคืนไปขายคอนโด กลางวันมานอนที่บริษัทใช่ปะ O30

น้องที่เข้ามาเเล้วอยากเป็นนักบินนะครับ ฝากเอาไว้อย่างหนึ่ง
อาชีพนี้ความรู้ไม่มีวันเรียนหมดนะครับ มันมีสิ่งใหม่ๆให้เรียนรู้อยู่เสมอ O15

Offline ftr_toulouse

• ATT01/08
  • นักรบ
คมจิงๆๆ  เลยนะ  Frontier....     O30

Offline dukedig

• ATT01/11
  • ทหารเลว
ฟังพี่ๆพูดกานแร้วผมล่ะอยากจบเรวๆจังคับ ตอนนี้ไม่มีกะใจจาเรียนแร้วคับเนี่ย แต่ต้องพยามต่อเด๋วเรียนมะจบอดเรียนบินต่ออีก E08

Offline Dexa

• Administrator
 O33 ลืม DotA ไปรึป่าว รุ่นเราเล่นกันเกิน 75 เปอร์เซ็น
เป็นเกมที่ช่วยเสริมทักษะได้ครับ  การ check mini map
ซึ่งจะทำให้เรามี situation awareness ได้อย่างดีทีเดียว

E06
« Last Edit: 19 November 2008, 14:55:06 +07 by Dexa »

• ATT01/08
O33 ลืม DotA ไปรึป่าว รุ่นเราเล่นกันเกิน 75 เปอร์เซ็น
เป็นเกมที่ช่วยเสริมทักษะได้ครับ  การ check mini map
ซึ่งจะทำให้เรามี situation awareness ได้อย่างดีทีเดียว

E06
คิดแล้วก็อยากกลับไปเล่นอีก Pass1
แต่นิสัยmachoแจกLvอย่างเดียว O21
เล่นแล้วเครียดเลย Tired1

• Moderator
  • ราชาเทวะ
ฟังพี่ๆพูดกานแร้วผมล่ะอยากจบเรวๆจังคับ ตอนนี้ไม่มีกะใจจาเรียนแร้วคับเนี่ย แต่ต้องพยามต่อเด๋วเรียนมะจบอดเรียนบินต่ออีก E08

ระวังเฮ๊อะ เรียนไม่จบ อดหมดทุกทางแหง การบินไทยไม่รับอีกต่างหาก งานนี้ตายกะตาย
เพราะงั้น ทำใจ เรียนๆเข้าไปซะ

E06

มิน่า บินแล้วเครื่องตกบ่อยๆ Cross Check ไม่เก่งนี่เองกรู
แต่... ไม่สน เล่นไม่เป็นเฟร้ย ไม่เล่น E33