Author Topic: Retard พร้อมดึงหัว น่ากลัวโคตร  (Read 7016 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
http://www.youtube.com/watch?v=u43A2Nk1qM0

ลงกันไปด๊าย สายการบินอะไรหว่า??
แค่ได้ยินเสียงอย่างงั้น ผมก็ Go-Around ไปแหล่ว ใจไม่แข็งพอแฮะ

ขอบคุณเว็บ www.thaib777.com สำหรับคลิปครับ

Offline aekkung

• ATT01/08
  • ราชาเทวะ
  • Together we fly
    • My Page @ Google
อ่าน comment ในนั้นดู กูก็เห็นด้วยกับมันนิดๆนะว่าเป็น false warning อ่ะ คือ database ของ EGPWS ที่ Antalya airport มัน out of date อ่ะ คือแทนที่มันจะรู้ว่า ข้างหน้าเป็น runway แต่ดันคิดว่าเป็น terrain เลยทำให้มี warning แล้วมันก็ visual contact ด้วย เลยลงไปได้ คิดว่างั้นนะ (แล้ว warning มันมา trigger ตอนใกล้มากแล้วด้วย เลยปิด EGPWS ไม่ทัน มั้งนะ - แต่ถ้ารู้อยู่แล้วว่าจะเป็นอย่างนี้ น่าจะ off มันว่ะ ฟังแล้วรำคาญมาก)

Offline omskygangster

• ATT01/08
  • เสนาบดีผู้ยิ่งใหญ่
มันไม่มีterrainหนิ คงเป็น false warning ละม้าง  E33

Offline DuraSail

• จิตใจของฉันแข็งแกร่งดั่ง
  • Moderator
  • ราชาเทวะ
เออ ก็จริงนะ ก็ไม่เห็นมี Terrain นะ แต่ได้ยินแล้วก็ไม่ค่อยกล้าลงแฮะ