Author Topic: ใครไปฟังบรรยายที่ ม.ลาดกระบัง วันที่20นี้บ้างไหมครับ  (Read 19622 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline noppakul

• ขุนศึก 9 ทัพ
พอดีกำลังหาคนที่อยากไปฟังบรรยายด้วยกันนะครับ แต่เข้าไปไม่เป็นอิอิ เค้าให้คนนอกไปฟังบรรยายได้ด้วยใช่ไหมครับ หาแนวร่วมไปด้วยกันนะครับ ผมชื่อหมอนะครับ ทำงานในสนามบิน อิอิ ยังไงเข้ามาโพสหาแนวร่้วมครับอิอิ

Offline aerospace engineer

ผมไปฟังที่พระนครเหนือครับ วันที่ 15 ก.พ.  E37 ปีก่อนผมก็ไปนั่งฟัง ก็เห็นมีคนนอกมาบ้าง ไม่เยอะมาก

น้องรอมรึเป่า ?? หุหุ ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษนะครับ ยังไงก็หาแนวร่วม หาได้ไหมเนี่ย รึว่าตเ้องไปคนเดียว- -

Offline akkapop55

• ทหารเลว
  • *
ผมก็ว่าจะเข้าไปฟังที่พระนครเหนืออยู่เหมือนกันครับ ยังไงถ้าผมเข้าไปเจอกันนะครับ คุณ aerospace engineer  E30

ผมก็ว่าจะเข้าไปฟังที่พระนครเหนืออยู่เหมือนกันครับ ยังไงถ้าผมเข้าไปเจอกันนะครับ คุณ aerospace engineer  E30

โอ้ว ไว้เจอกันนะครับ  E07

Offline siamkool

• ประชาชน
ผมไปฟังที่พระนครเหนือครับ วันที่ 15 ก.พ.  E37 ปีก่อนผมก็ไปนั่งฟัง ก็เห็นมีคนนอกมาบ้าง ไม่เยอะมาก

ไปพระนครเหนือด้วยคน  O28

Offline Wolf

น้องรอมรึเป่า ?? หุหุ ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษนะครับ ยังไงก็หาแนวร่วม หาได้ไหมเนี่ย รึว่าตเ้องไปคนเดียว- -
บอกทางให้ได้นะครับ  O28

Offline GE_90t

• ประชาชน
พอดีกำลังหาคนที่อยากไปฟังบรรยายด้วยกันนะครับ แต่เข้าไปไม่เป็นอิอิ เค้าให้คนนอกไปฟังบรรยายได้ด้วยใช่ไหมครับ หาแนวร่วมไปด้วยกันนะครับ ผมชื่อหมอนะครับ ทำงานในสนามบิน อิอิ ยังไงเข้ามาโพสหาแนวร่้วมครับอิอิ

ผมก็จะไปฟังวันที่ 20 เหมือนกัน ไว้เจอกันครับ

ผมก็จะไปฟังวันที่ 20 เหมือนกัน ไว้เจอกันครับ

เข้าไปฟัง ต้องเตรียมอะไรไปบ้างอะครับ ผมยังไม่รู้ทางเข้าเลย

Offline GE_90t

• ประชาชน
ปีที่แล้วผมก็ไปที่ลาดกระบัง ไม่ต้องเตรียมอะไรไปเลยคับ ไปลงทะเบียนหน้างานเลย

Offline teejaypilot

• NokAir-CoPilot
  • นักรบ
ขอรายละเอียดหน่อยได้มั๊ยครับ 020
เรื่องการบรรยายที่ลาดกระบัง และที่พระนครเหนืออ่ะครับ พอดี ยังไม่ทราบเรื่องเลย

ผมสงสัยอยู่ว่าจะได้ไปไหม แต่คงไม่ได้ไป เพราะถ้าไปคนเดียวไปไม่ถูก 555+ ยังไงใครไปแล้ว ช่วยมาแชร์ความรู้ให้ฟังหน่อยนะครับ อิอิ

• นักรบ
ผมสงสัยอยู่ว่าจะได้ไปไหม แต่คงไม่ได้ไป เพราะถ้าไปคนเดียวไปไม่ถูก 555+ ยังไงใครไปแล้ว ช่วยมาแชร์ความรู้ให้ฟังหน่อยนะครับ อิอิ

เดี๋ยวผมไปครับ แต่ไม่รู้จะเก็บรายละเอียดได้มากน้อยแค่ไหนนะครับ ยังไงจะเอามาแชร์ให้นะครับ (เท่าที่ได้นะ) อิอิ

เดี๋ยวผมไปครับ แต่ไม่รู้จะเก็บรายละเอียดได้มากน้อยแค่ไหนนะครับ ยังไงจะเอามาแชร์ให้นะครับ (เท่าที่ได้นะ) อิอิ

ขอบคุณ คุณ yahfiun ล่วงหน้านะครับ

• นักรบ

ขอบคุณ คุณ yahfiun ล่วงหน้านะครับ

ด้วยความผิดพลาดที่เกิดขึ้นวันนี้ น้ำตาแทบร่วงครับ ไม่ได้ไป...ไม่ใช่ไปไม่ได้นะครับ แต่
ด้วยความที่ผมเป็น "บ้านนอกเข้ากรุุง" เพิ่งมาอยู่ กทม. เมื่อปลายปีหลังน้ำลดครับ บวกกับความคิดที่ว่าไม่อยากเอารถไป เพราะไม่รู้จักเส้นทางดีเท่าไหร่ เลยตัดสินใจนั่งรถเมล์ครับ วันนี้ผมตรวจคนไข้เสร็จราวๆ 10 โมงกว่าๆ กะว่า 11 โมงออกจากคลินิกก็น่าจะทัน พี่พยาบาลหวังดี เพราะคิดว่าผมไม่รู้จักเส้นทาง แนะนำว่านั่งเรือข้ามฟาก (จากกรมอู่ ฝั่งธน) ไปขึ้นที่ท่าราช แล้วต่อรถเมล์ที่สนามหลวงเลย ปอ.พ.25 ลงเสาวรีย์ ต่อรถตู้ไปลาดกระบัง น่าจะทัน 13.30 ผมก็ไปตามที่พี่พยาบาลบอก ปรากฎว่า 1 ชั่โมงผ่านไป 12.00 "พี่ครับ ผมยังไม่เห็นรถเมล์สายที่พี่ว่าเลย" "งั้นหมอเดินไปอีกหน่อยนะ ถึง ม.ศิลปากร แล้วเดินตรงไปอีก จะเจอศูนย์หนังสือธรรมศาสตร์ เดินเลี้ยวขวานะ พอเจอแยกก็มองทางขวาเลย รถอยู่ตรงนั้น สาย 39, 59" ผมเดินตามที่พี่พยาบาลบอก โฮ๊ะ พูดเหมือนใกล้เนาะ ผมเดินเร็วแล้วนะ เกือบ 30 นาที ตอนนี้ 12.30 โชคดีเจอนายตรวจ "พี่ครับ ผมจะไปเสาวรีย์ ต้องขึ้นรถเมล์ยังไงอ่ะครับ" "น้องขึ้นสาย 503 นะ เดี๋ยวรถมาโบกได้เลย" (แล้วไอ้สาย 39, 59 ที่พี่พยาบาลบอกกรูมันอยู่ไหนฟระ) รอ...รอ...ใจก็กังวลว่าจะไปไม่ทัน รออยู่เกือบ 40 นาที 503 ก็มาผมก็ขึ้นรถก็ติด ไปถึงเสาวรีย์ 13.40  E22 เดินถามหารถตู้อยู่ซักพัก "พี่ครับ รถไปลาดกระบังประมาณกี่นาทีอ่ะครับ" "ก็ถ้ารถไม่ติดก็ราว 40 นาทีอ่ะน้อง ไปป่าว" "รถออกกี่โมงครับ" "อีกซัก 15 นาทีน่ะ" O23 40+15+เวลาเดินจากรถตู้ไปคณะวิดวะอีก 30 นาที เท่ากับ 85 นาทีเป็นอย่างน้อย ตอนนี้ 13.45 ไปถึงก็ราวๆ 15.10  - นักบิน 305-
ผมหาข้าวมันไก่กินแล้วเิดนไปขึ้นรถเมล์สาย 28 กลับปิ่นเกล้า ณ บัดดล  E21

ไม่เป็นไรครับ ยังไงก็ถือว่าผมผิดเอง หุหุ ผมอยู่แถวนี้ละครับ แต่ติดที่ว่า ประชุมที่สำนักงาน ยังไงไว้คนที่ได้ไป ที่ไหนก็ได้มาช่วยอัพรายละเอียดเพิ่มเติมให้คนที่ไม่ได้ไปต่อๆกัน อย่าหวงความรู้มากมายนะครับ คนที่ไม่รู้จักแบ่งคนอื่น ถือว่าคุณไม่มีน้ำใจเลย เว็บนี้เค้าเปิดมาเพื่อช่วยเติมเต็มฝันของทุกๆคนที่ตั้งใจจริง

ในกรณีของผม ตั้งใจจะไปฟังบรรยายที่พระนครเหนือ(เพราะป็นเด็กเก่าที่นี่) ไปถึงที่นั่นตั้งแต่12.30น. นั่งเล่นอยู่ใต้ตึก81วิศวะ ซึ่งเป็นตึกที่ใช้บรรยาย นั่งไปซักพักได้เจอกับกลุ่มแก๊งค์เพื่อนเก่าสมัยเรียนวิศวะที่ตอนนี้มันพากันเรียนป.โทอยู่ที่นี่   คุยกันได้พักใหญ่ก็เกิดอาการคอแห้ง เพื่อนมันก็เลยอยากพาย้อนรำลึกถึงวันวานก็เลยพากันไปทำในสิ่งที่เคยทำ(ดื่มเหล้า) O04 ตอนนั้นก็ประมาณบ่ายโมงตรง ก็คิดว่าจะไปนั่งกินนิดหน่อยซักครึ่งชั่วโมงก็จะมานั่งฟังบรรยาย แต่ที่ไหนได้กว่าวงจะแยกก็เกือบ5โมงเย็น E46 สุดท้ายก็ได้ฟังแต่บรรยายจอห์นนี่ วอร์คเกอร์40ดีกรีล่ะครับ E47

Offline Wolf

เอ่อ ปอพ.25ยังมีวิ่งอยู่หรอครับ เมื่อก่อนมันวิ่งผ่านหน้าบ้านผม แต่รุ้สึกมันจะหายไปตั้งแต่ผมเรียนม.ปลาย คุนพยาบาลจำผิดป่ะครับ

หรือว่ามันไปวิ่งเส้นอื่น  - นักบิน 305-

แล้วรอบต่อไปใครจะไปฟังเพิ่มเติมบ้างไหมครับ ยังไง2ที่ผ่านไป ไม่มีใครมาบอกรายละเอียดของการบินไทยเลย

• นักรบ
เอ่อ ปอพ.25ยังมีวิ่งอยู่หรอครับ เมื่อก่อนมันวิ่งผ่านหน้าบ้านผม แต่รุ้สึกมันจะหายไปตั้งแต่ผมเรียนม.ปลาย คุนพยาบาลจำผิดป่ะครับ

หรือว่ามันไปวิ่งเส้นอื่น  - นักบิน 305-

ก็ไม่ทราบอ่ะครับ เพราะสุดท้ายผมก็นั่ง 503 ไป ส่วน ปอพ 25, 39, 59 ผมไม่เจอเลยแม้แต่คันเดียวครับ  E08