Author Topic: อยากทราบข้อมูลว่า พี่ๆที่เคยสอบผ่านรอบแรก Group test เตรียมตัวกันกี่เดือนอะครับ  (Read 9587 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline akkapop55

• ทหารเลว
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ ของผมนี้กำลังจะพึ่งเริ่มๆอ่านครับ ที่เน้นก็ English ก่อนเลยอะครับ เหลือเวลาอีก 3 เดือน ผมเลยอยากรบกวนสอบถามอะครับว่า พี่ๆที่เคยสอบผ่านรอบแรกนี้เตรียมตัวกันประมาณเท่าไหร่กันอะครับ โดยส่วนตัวผมก็เรียนวิศวะมาครับ แต่ น่าจะรื้อฟื้น เลข,ฟิสิกส์ พอได้อะครับ แต่เห็นเค้าบอกว่าออกไม่เยอะ

คือถ้าอยากผ่านรอบแรก มีคนเค้าแนะนำมาว่า
english 60+ /100
attitude เกินครึ่ง+
ความรู้บริษัท,ความรู้รอบตัว ทำให้ได้เยอะๆ
เลข,ฟิสิกส์  พอได้ก็น่าจะผ่านรอบแรก

แผนนี้พอได้ไหมครับ  E47

ที่ผมคิดไว้ตอนนี้คือ ถ้าผ่านรอบแรกได้ รอบต่อๆไป แค่ฝึกทำ attitude อยู่ตลอดเวลา นอกนั้นก็ ผักผ่อนให้เพียงพอหาข้อมูลบ้างตาม ขั้นตอนต่อไปที่จะสอบ เป็นตัวของตัวเอง ได้ไม่ได้ก็ อยู่ที่ตัวเองมากกว่าอะครับ รอบหลังๆ จากที่ผมนั่งอ่านๆมา ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ  E07

Offline kanawut

• ขุนศึก 9 ทัพ
ปีที่แล้วผมไม่ได้เตรียมตัวอะไรเลยเพราะติดกับสอบไฟนอลที่มหาลัย
แต่ยังดีที่เรียนสายวิทย์มาเลยพอถูๆไถๆไปได้บ้าง ประกอบกับอ่านข่าวเป็นประจำอยู่แล้ว
เลยพอตอบเรื่องสถานการณ์ปัจจุบันได้บ้าง

ทำ general knowledge ประมาณ 35 ข้อ ผิดไปอย่างน้อย 3-4 ข้อ
อังกฤษทำทัน ผิดไม่น่าเกิน 10 ข้อ
apt เกินครึ่งหมดทุกอัน

ก็ผ่านนะ

แต่เค้าว่ามาว่า เค้าว่ามาว่านะครับ ถ้าผ่านแบบเฉียดๆแบบผมเนี่ย จะสัมภาษณ์โหด

ดังนั้นปีนี้ผมกะว่าจะทำ general ให้ได้สัก 60-70 ข้อครับ

• ทหารเลว
  • *
เหรอครับ แล้วพี่ไม่พลาดรอบไหนอะครับเมื่อปีที่แล้ว apt นี้ยากแค่ไหนอะครับ เมื่อเทียบกับ รอบ pro paper test อะครับ
ผมกังวลอังกฤษจังกลัวว่าจะยากจนทำไม่ได้ แต่ตอนนี้ก็พยายามอ่านหนังสือเตรียมสอบ TOEIC อยู่ครับ ยังไงขอให้ปีนี้สมหวังนะครับพี่  O34

มหาลัยออกเกรดช้า ทำให้ checklist คุณสมบัติไม่ผ่าน เลยต้องขอสละสิทธิ์เพื่อ go around ตั้งหลักมาสอบใหม่ปีนี้ครับ  O22 O22

คราวนี้สู้เต็มที่  O36 O36

• ทหารเลว
  • *
แบบนี้ ปีนี้น่าจะสบายนะครับผมว่า แค่ดูแลตัวเองให้ดีๆเข้าไว้  O16

ปีนี้จะเอา 70 ข้อคงต้องออกแรงกันหน่อยล่ะครับ ไม่ประมาทไว้เป็นดีที่สุดครับ E37