Author Topic: ใบ ส.ด. 43  (Read 4768 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline genghis khan

• ประชาชน
ผมมีเรื่องขอจะปรึกษาเวลายื่นเอกสารและเวลาสัมภาษกับกัปตันอะครับ
คือใบ ส.ด. 43 ของผมระบุว่าเป็นโรคชนิดนึงที่ไม่ร้ายแรงและรักษาหายได้จะมีผลต่อการสมัครสายการบินในเมืองไทยมั้ยครับ
ขอบคุณครับ

Offline aerospace engineer

• ขุนศึก 9 ทัพ
ถ้าสอบผ่านข้อเขียนรอบแรก เดี๋ยวก็ต้องไปตรวจร่างกายที่ รพ.ภูมิพลทุกคนอยู่แล้วครับ โรคที่คุณเป็นแล้วระบุใน สด.43จะมีผลหรือไม่มีผลก็คงจะขึ้นอยู่กับการตรวจร่างกายนี้ล่ะครับ   ขอให้โชคดีครับ